Hạng D
18/9/11
1.850
116
63
44
Re:[MFC] Gây quỹ cho giải bóng đá SFC OPEN 2013 LẦN II

Có vụ tài trợ đồng phục cho MFC nữa ta!!!! Sao em không biết ????

Chi Hội Phó MFC
22/7/08
9.559
3.083
113
0908888191
www.amthanhxehoi.com

phuhaonguyen nói:
Undertaker nói:
phuhaonguyen nói:
Mà đội MFC là rắc rối từ lúc giải SFC đến giải này luôn à nha!

đáng lẽ e ko nói nhưng vì bác nói mfc lộn xộn giải stf nên e phải vào bảo vệ mfc ah vì giải đó e cũng đứng ra giải quyết 1 số việc của mfc.
Về giải stf:
- Tiền QUYÊT TÂM bên bác yêu cầu........, và lúc trả tiền Quyết Tâm bác cũng hẹn tới hẹn lui như giải OS này, cuối cùng ông bầu madguy bên em phải CẤN TRỪ TÙM LUM mới hết 1 chai QUYẾT TÂM
- Còn lộn xộn lúc bốc thằm giữa TOY, STF và MFC, bên stf là BTC mà chơi RẤT KHÔNG ĐẸP ( có bác Ken bên Toy và 1 số bác BTC của stf biết) mfc đã chấp nhận rút khỏi cuộc chơi cho TOY và STF vào, thế bác còn cho bên MFC lộn xộn giảI STF chổ nào ah?
Và em khẳng định là bên em chả lộn xộn gì cả mà vì BTC giải stf.....còn bác vẫn cho là mfc lộn xộn thì em mời bác cafe cho rõ ràng hơn để ae thắc mắc hoài

Thân

P/S: Cuộc chơi tập thể lúc nào cũng lộn xộn vì nó chứa nhiều cá tính mà bác. Vấn đề tiền QUYẾT TÂM ae chi hội đí là vì số tiền đó của cả chi hội chứ ko phải của ông HT/HP nào cả bác ah. Hội mfc chúng em ko có quỹ cho đá banh nên số tiền 5trieu đó phải mượn 1 thành viên trong chi hội bác ah. Mong bác thông cảm và chia sẽ cùng.

Vụ lộn xộn nói rõ luôn sau này nếu có giải nào nữa thì các đội cũng rút kinh nghiệm từ đây:

1/. SFC mời MFC đá giải SFC Open và MFC nhận lời, đến cách ngày thì đấu 2-3 ngày gì đó em không nhớ rõ thì xin rút lui với lý do không có tiền đóng giải và không có đồng phục. SFC chấp nhận tài trợ 100% đồng phục có ngay trước lúc thi đấu (không cần trả lại đồng phục) cho đội MFC và chỉ đóng lệ phí 1.000.000đ và được miễn ký quỹ 1.000.000đ có nói rất rõ ràng cho Madguy và có điện thoại cho Undertaker. Sau giải vài tuần Madguy gọi đt cho em hỏi trả tiền ký quỹ em muốn té xỉu luôn, quyết toán xong hết chi phí nên em cũng đành móc tiền túi ra trả.

Madguy vào giải thích giùm em phát, để em trả lời PHN ah
Thx

Hạng D
11/3/11
1.608
116
63
TP.HCM

Thưa bác Phuhaonguyen,
Do bác Phuhaonguyen không muốn công khai chuyện này nên em vẫn giữ kín cho tới bây giờ, điều đó chứng tỏ em vẫn tôn trọng bác. Nhưng nếu bây giờ chính bác nói ra thì em cũng xin nói luôn để anh em khỏi thắc mắc.
Về giải SantaFe, do em tham khảo ý kiến anh em đều muốn tham gia nên em đã nhận lời mời tham gia giải, nhưng tới giờ chót em không tìm được nguồn kinh phí để đóng cho BTC nên em mới xin rút tên khỏi giải. Thật sự em cũng rất ngại khi rút tên nhưng em không còn cách nào khác và em đã gọi điện xin lỗi bác Phuhaonguyen rất đàng hoàng. Bác Phuhaonguyen có hỏi lí do và em cũng thú thực là đội MFC đang gặp khó khăn về tài chính và vấn đề đồng phục. Bác Phuhaonguyen ok và cúp máy. Sau đó bác Phuhaonguyen có gọi lại cho em và nói rằng bây giờ BTC sẽ tài trợ cho MFC đồng phục và 2.000.000 đồng để tham gia giải, đồng phục sẽ do MFC chọn và giữ luôn sau giải, em cảm ơn và nhận lời tiếp tục tham gia giải SantaFe. Điều đó có nghĩa là bên MFC sẽ được miễn phí tiền lệ phí tham gia giải SantaFe và tiền làm đồng phục sẽ được BTC thanh toán, MFC chỉ phải đóng kí quỹ 1.000.000 đồng mà thôi.
Sau hôm đó, em đi đặt đồng phục hết 3.700.000 đồng và Amthanhxehoi.com ngỏ ý tài trợ đồng phục cho MFC. Em gọi báo cho bác Phuhaonguyen rằng bên em đã có người lo đồng phục cho MFC rồi nên BTC không phải lo đồng phục cho MFC nữa, như vậy sẽ giảm gánh nặng cho BTC và cảm ơn BTC đã rất nhiệt tình với MFC. Bác Phuhaonguyen ok cảm ơn và cúp máy.
Đến ngày đóng tiền em đóng 1.000.000 đồng kí quỹ bình thường và sau giải em đòi tiền kí quỹ cũng là việc rất bình thường, mặc dù BTC có chậm trễ việc hoàn tiền kí quỹ nhưng em vẫn rất hài lòng và cảm ơn BTC đã nỗ lực giúp đỡ MFC.
Bây giờ tự nhiên bác Phuhaonguyen nói rằng tài trợ kí quỹ 1.000.000 đồng, miễn kí quỹ 1.000.000 đồng làm em thấy không được vui xíu nào. Bác nói tài trợ 2.000.000 đồng để MFC tham gia giải đã đời rồi mà bây giờ nói như vậy là sao. Mà cho dù bác có không nói gì thì đến thằng con nít nó cũng hiểu rằng 2.000.000 đồng đó là lệ phí tham gia giải chứ ai lại ngắt đôi ra mỗi thứ 1 nửa như vậy.
Em đã rất đàng hoàng trong vụ đồng phục là bác hiểu rồi. Thân.

Last edited by a moderator:
Hạng C
17/2/11
861
79
28

Madguy trả lời vậy là quá lịch sự rồi.

Đề nghị bác phuhaonguyen thôi không nêm nếm chi dzô đây nữa. Mất tài nguyên OS vô ích. MFC hay off-cafe ở ROSE, off-ken ở Lò Đất, bác thích thì mời ra. Chuyện bé xíu mà dây dưa dzầy, chắc bác đâu có ý không cần MFC tham gia gì với OS mùa sau nữa, phải hok?

Hạng B2
1/9/11
199
10
18

Túm cái váy lại là có thanh khoản chưa hay vẫn đang mất thanh khoản.

Hạng D
11/3/11
1.608
116
63
TP.HCM

Quỹ 3.068.000 đ
Chi tiền tham gia giải : 2.000.000 đ
Chi tiền thẻ phạt : 200.000 đ
Dư cuối : 868.000 đồng

Hạng D