Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
17/7/06
3.638
185
63
Xin chào toàn thể anh em hội Mit,

Ngày CN 19/7/09 chúng ta đã có bữa off hội Mit đầu tiên tại Bình Dương sau gần 02 năm gián đoạn. Phải nói là buổi off rất thành công, Bác 4số7, Puma.com đã chọn địa điểm tập trung AE rất hợp lý và đặc biệt bữa off chính tại quán Hai He rất ư là dân dã, hoành tráng và no, say

Sau khi off xong, lúc trở về lại SG, em xin đóng góp 1 số ý kiến, AE xem và ném đá thêm nhé:

1. Trang bị bộ đàm:

Hiện tại ngoài Bác bomdien, 4số7, kingo đã trang bị bộ đàm, AE chúng ta chưa ai trang bị cho bà hai của mình. Việc này rất cần thiết khi chúng ta cùng hành quân với nhau trên 1 tuyến đường, các thông tin từ xe mở đường và xe khóa đuôi sẽ giúp ích rất nhiều trong hành trình di chuyển và giúp AE tám với nhau trên sóng, tăng thêm tính thân thiện, bằng hữu.
Minh chứng là ngày hôm qua, do Bác 4số7 chưa rành đường lên Giọt Nắng đã dẫn 1/2 đoàn chạy qua luôn cầu vượt Ngã Tư ga, rồi lại tiếp tục xuýt qua luôn cầu vượt QL13:D, nếu không có Bác bomdien dùng bộ đàm kêu thì chắc đã lạc đoàn rồi.
Do vậy em xin mượn bài Bác bomdien và 4số7 đã post bên TFC để các Bác tham khảo và trang bị nhé. Trang bị bộ đàm

2. Cùng đi, cùng về:

Trước khi AE đi đã bàn cụ thể tuyến đường sẽ đi. Tuy nhiên lúc về AE chúng ta mỗi người 1 phương, không đợi và cùng về chung. Nếu chúng ta cùng về chung sẽ hạn chế rất nhiều rủi ro trên đường và lúc này (nếu có bộ đàm) AE sẽ cùng tám và bình luận rất nhiều chuyện sau khi off

3. Trang bị Vietmap (nếu có thể)

Hiện tại, phần mềm dẫn đường Vietmap đang rất hữu dụng trong những chuyến đi xa. Theo em để trang bị tiết kiệm hệ thống dẫn đường chỉ cần tìm mua con O2 mini, Atom, Exec hoặc loại khác có sử dụng phần hệ điều hành Window Mobile là OK, thêm cục Bluetooth receive để bắt sóng và xài thử phần mềm bản thử Vietmap R12 là thoải mái test. (dòng máy Symbian cũng có bản S17 cho dùng thử như Nokia E71)
Vietmap

Vài dòng đóng góp cùng các Bác. Các Bác ném đá thêm nhé

Hạng D
25/7/05
2.878
22
38
Cám ơn bác nquynh đã mở topic này.

Em xin phép đính chính 1 chút nhé đoạn lạc đường tại cầu vượt là do đồng chí 52F-9413 dẫn đường, sau đó là bác ttvo cắm đầu chạy theo, em phải vọt lên chặn lại bắt quay đầu xe :D

Nguyên nhân chính vẫn là cái bộ đàm & thống nhất lộ trình (nếu chưa thống nhất có bộ đàm thì chúng ta vẫn có thể thống nhất qua bộ đàm trong lúc hành quân luôn, khi về thì 2 người dìu nhau qua bộ đàm là về được). Chung quy vẫn là tại chưa trang bị bộ đàm! (mặc dù 4số7 mang những 3 bộ đàm theo vẫn không đủ)

Rút kinh nghiệm từ việc tổ chức các chuyến đi cho TFC.
- Phần lớn các anh em khi ra offline các chuyến đi xa không phải anh em nào lái cũng cứng & rành đường.
- Mặt khác, thông thường đi off về chỉ biết được vài người ngồi bên cạnh mình là ./. Còn lại là không có cách nào để nhớ nick, khuôn mặt, cái xe của những người xa lạ mới gặp lần đầu.

BTC nên tìm cách khắc phục điểm khiếm khuyết này để anh em mở rộng cơ hội giao lưu với nhau hơn. Tự mỗi người làm cái Name Tag với OS ID & tên thật lên đó là xong, như cách bác hailua_dichat vẫn thường làm mỗi khi đi off :D

P/S: Đến em là cái ông chộp hình của chuyến đi này mà còn không biết bác 52F-9413 nick là gì, tên là gì ==> mặc dù ngày xưa từng chơi bóng rổ với nhau ở SVĐ Phan Đình Phùng rồi :D

Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com
Đồng ý với ý kiến đóng góp của bác Quỳnh. Chắc có lẽ do còn cảm giác "phê" nên khi ra về anh em chỉ biết nhấn ga

Tiện đây em mượn topic của bác luôn nhé
Em có 1 vài đề xuất

- Để thành lập hội Mit hoạt động có bài bản thì chi hội cần có 1 Hội trưởng và 2 Hội phó. Vậy, các bác hãy tự ứng cử hay đề cử những thành viên mà mình tín nhiệm vào vị trí trên.
- Tiêu chuẩn thì chắc các bác đã rõ.

Mong các bác hãy góp tay cùng xây dựng chi hội!

Hạng D
18/12/07
3.456
570
113
Nếu như 1 người có thể kiêm nhiệm nhiều chức vụ khác nhau thì e sẽ đề cử bác bomdien là hội trưởng! (Sau những chuyến đi trước cùng lần off vừa rùi đã thấy tinh thần trách nhiệm của bác, khi cùng con xe chặn hậu hay dẫn đường cho đoàn di chuyển
). Và hội phó là 1 gương mặt không xa lạ: đó là bác nquỳnh! :)

VIP CARD MEMBER
19/3/09
325
30
28
HCM city
đi off ở hai he cùng ae mit vui quá,chắc em bán em hyundai của em ,mua em gạch đi cho có đồng bọn

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh
@nquynh & pqm7777:

Mất trí với các ý kiến của các bác. Đề nghị lên danh sách làm một buổi ra mắt chính thức. Đề nghị Ban lãnh đạo lâm thời: Páo, nquynh & bomdien

Hạng D
18/12/07
3.456
570
113
Chính quyền lâm thời vậy là okie, đúng ý cái bụng của e mờ! Vấn đề còn lại là địa điểm off chai thôi!
. E đề nghị Lan Anh đê! Bia ở đó uống hông nhức đầu!:p

Status
Không mở trả lời sau này.