Hạng C
19/7/05
593
4
0
RE: Năm 2006: giá xe chắc chắn giảm

Trích đoạn: tuanpmt

Hôm vừa rồi em đi qua Hải dương thấy xe Mondeo ế xếp đầy sân nhà máy. Em thường xuyên đi Hải dương nhưng chưa thấy hiện tượng này bao giờ kể từ khi có nhà máy Ford;)

Hồi trước gửi xe ở kho khác. Bây giờ không bán được, không có tiền thuê kho phải trả lại kho, nên phải bày xe ở ngoài sân nhà máy :D:D:D

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
93.876
113

Trích đoạn: hanoisaigon

Em nhớ nguyên văn là "giá công bố". Vậy thì 10.000 lít xăng hay tặng thuế trước bạ không phải là giá công bố...

Thì cứ giữ nguyên giá công bố như hiện thời nhưng tặng quà bằng tiền mặt chẳng hạn. Nhiều ngành hàng khác đã làm như vậy rồi mà. :D

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
56
Sài gòn

Đôi co giữa mấy thằng doanh nghiệp nước Ngoài với Chính phủ đã từng co rồi. Nhưng đúng như các bác nói là Chính phủ không bao giờ thua đâu. Vụ Phú Mỹ Hưng là 1 ví vụ cụ thể. PMH phải nộp mấy trăm tỷ vẫn phải nộp thôi.

Hạng C
25/2/05
684
10
18
44

quote:

Trích đoạn: Nelhn

quote:

Nói thật, VAMA mà họ đoàn kết lại, vẫn tăng giá thì chẳng ai làm gì đựoc họ, thậm chí họ cũng gây sức ép ngựoc lại được CP ấy chứ( nên em nghĩ các bác nhà mình bây giờ đang ngồi lo vì mình trót phát biêu hăng quá chăng)

@Subaru555: Tăng lên thì dân cũng ứ thèm chơi luôn ấy chớ! VẬy bán cho ... sao hỏa à?

Bác nói thế nào ấy chứ. Em nhớ hồi cuối năm 2003, khi nghe bảo giá xe ô tô tăng đấy, nhiều ông nhà mình nhẩy cẫn lên chỉ vào mặt em nói: mày dùa anh đấy à? anh có phải thằng ở Sao hỏa đâu mà dọa anh tăng giá xe, AFTA đến nơi rồi nhé, xe rẻ bùn. Đã thế anh không thèm mua, bao giời áp(thấp) nó vào thì anh mua. Thế rồi cuối năm điện thoại cho em bảo đặt giúp anh 1 con xe giá cũ với( em chịu).
Thế đấy bác ạ,ai cungz nói bán cho hổ à, nhưng mà cái nhu và cái cầu nó cứ thúc vào mông, rồi lại sợ nó lên giá tiếp, sợ cháy xe không đến lượt mình...
Nếu mà ai cũng dũng cảm chẳng thèm mua thì VAMA nó phải đóng cửa từ 2004 rùi
@Subaru3số: Bác chắc biết thị trường mình rùi chứ? Chỉ là hạt cát so với biển thị trường Tàu khựa thui! Thế mà tới năm ngoái thì chính thằng Tàu cũng phải phát ớn vì cung vượt quá cầu. Giá xe giảm "thảm thiết" có lúc tới 20-30%.
Cũng tương tự như tại VN thui! Qua 2 năm sốt "ảo" 2003-2004 nhu cầu về xe đã lên đỉnh điểm rùi. Bây giờ đúng là những người kinh doanh, hoặc có nhu cầu thực sự mới mua. Còn tiềm năng mua từ trong dân chúng nay đã bị tin "giảm giá", " xe tàu", "WTO" làm cho họ ngán ngẩm ... để tiền trong ngân hàng ăn lãi còn hơn và sang năm dinh em Civic cứng cong về chơi cho đã!:D
Hơn nữa một số người năm 2003 do đất cũng cao, đầu cơ bán đc giá sút đi chơi xe thì năm nay ngán ngẩm vì đất xuống giá, nhà chững lại không bán được! Thì tiền dư đâu ra mà chơi xe với cộ....
Cụ thể bác tuan đã cho biết:
Hôm vừa rồi em đi qua Hải dương thấy xe Mondeo ế xếp đầy sân nhà máy. Em thường xuyên đi Hải dương nhưng chưa thấy hiện tượng này bao giờ kể từ khi có nhà máy Ford
Vậy thì bác còn tin bọn VÀng mã (VAMA) làm gì chứ? Em thì em tin bác Hùng "tài phiệt" hơn!:D

Hạng B2
8/7/04
111
0
16

Em đổ thêm tí dầu vào ... lửa:D:D:D. Dưới đây là thông tin trên wép của BTC ngày hôm qua để các bác tham khảo.

http://www.mof.gov.vn/Default.aspx?tabid=82&ItemID=28718

và hôm trước nữa

http://www.mof.gov.vn/Default.aspx?tabid=82&ItemID=28601

Hạng B2
17/9/05
361
23
18

Xe chưa cháy mà diễn đàn sắp cháy đến nơi rùi :D

Xe phải giảm giá trên giá công bố. Chứ mấy cái chiêu quà tặng chỉ là trò cạnh tranh với ông hàng xóm thôi.

Giờ đã quá tay, đã là lúc chính phủ, quốc hội muốn trông thấy giá xe giảm để còn mặt mũi đứng trước nhân dân chứ, ít nhất phải giảm trong mức 1/2 giá trị giảm thuế TTDB + TNK.

Chưa có ai đấu thắng với chính phủ cả, hơn nưa bác Hùng chỉ nói hộ xu thế mà bác đang phải là người thực hiện thôi.
Mấy cái LD bọ chiếm tỉ trọng bi nhiu đâu, đập phát chít liền. Còn chủ của nó có sẵn cửa chơi mới lâu rùi.

Hạng C
19/7/05
593
4
0

Hình như bác Hùng chỉ nói là không thể tăng giá thôi chứ không khẳng định là sẽ giảm giá

Hạng B1
2/6/05
89
0
0
Ha noi

Chắc chắn 2006 giá xe sẽ GIẢM nhưng không hể DẺ,vấn đề anh em cần hơn là chuẩn bị đạn dược để mua, mà nếu vừa GIẢM vừa DẺ thì anh em có H2, Audi, Lexus, Nissan.....còn không Altis, Mondeo dễ mua hơn. và tuyệt hơn là sẽ có em CIVIC..... hợp lý.

Em nghĩ cả em và các anh đều đang mong muốn mình mua được xe giá cao nhưng không hề đắt, Đấy mới là vấn đề

Mong các bác đọc kỹ và ngẫm lâu một chút. có gì sai cho em Sorry

Hạng C
19/7/05
593
4
0

Trích đoạn: viettq

Chắc chắn 2006 giá xe sẽ GIẢM nhưng không hể DẺ,vấn đề anh em cần hơn là chuẩn bị đạn dược để mua, mà nếu vừa GIẢM vừa DẺ thì anh em có H2, Audi, Lexus, Nissan.....còn không Altis, Mondeo dễ mua hơn. và tuyệt hơn là sẽ có em CIVIC..... hợp lý.

Em nghĩ cả em và các anh đều đang mong muốn mình mua được xe giá cao nhưng không hề đắt, Đấy mới là vấn đề

Mong các bác đọc kỹ và ngẫm lâu một chút. có gì sai cho em Sorry

Em đọc kỹ, ngẫm lâu, thấy đáng chú ý nhất là chỗ em bold ở trên

Hạng B2
2/6/05
180
1
0
56
TP.HCM

Chào các pác
Em không biết gì về chính sách và xe cộ cả
Em chỉ thấy thế này :
Giá xe em tìm thấy trên mạng như sau :

Invoice Price:$16,645 get dealer quotes
MSRP:$18,195
Estimated Payments:$380/month* find current rates
Rebates & Incentives:Cash Back / Special Financing more info

Gas Mileage:24 mpg city / 33 mpg hwy
Engine/s:2.4L I4, 16 valve, 160@5700hp

Transmission:5 speed Manual
5 speed Automatic

Tính thuế nhập khẩu + thuế TTDB+VAT:Giá invoice*1.8*1.5*1.1=49435.65USD
Chưa kể giá Invoice này nếu các bác mua thật có khi còn rẻ hơn !
Theo các bác giá xe sang năm liệu có tăng không ?
Đấy là em nói giá xe mới tinh.Còn nếu xe đi rồi :
2005 year Toyota Camry LE
VIN: 4T1BE32K95U383359 $9,500 price 11,000 mileage
Nếu về VN ( không biết có áp dụng được công thức ở trên không )
28215USD
Em thì em sẽ mua con xe cũ này nếu nhập được đúng như em nghĩ ở trên
Có gì sai các bác đừng mắng nhé