Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
23/9/11
1
0
0
Bác TNDQN này có vẻ rất cay cú về Dũng con quá nhỉ, chắc Bác ấy cũng nằm trong diện bị Dũng Con giảm 50% lương or cho nghĩ việc rồi đây. Tôi thấy Dũng con làm tốt đấy chứ, chẳng qua là đụng chạm đến nồi cơm của các ông may áo tà sau dài hơn tà trước nên mới bị đánh hội đồng mà thôi. FUTA sẽ phá sản nếu còn những kẻ may áo tà sau dài hơn tà trước và những kẻ ỷ thế công thần, giỏi hót hơn làm này. Việc dọn dẹp rác là việc tất nhiên phải làm sau 1 thời gian chủ vắng nhà gà mọc đuôi tôm.

Chào các bác!
Nói rằng Dũng"Tổng" Đang điều hành Dũng"Con" từ xa để thao túng FuTa cũng đúng và nội bộ FuTa đang rối ren chia làm 2 phe cũng không sai nhưng có một điều mà các bác và Dũng "tổng" và Dũng "con" đều chủ quan theo cách nhìn nhận của các bác ở đây, Bác Luận không đơn giản như các bác nghĩ đâu, tất cả đều là nhưng quân cờ chiến lược trên bàn cờ của bác Luận, Dũng "tổng" với Dũng"con" chẳng qua cũng chỉ là những quân cờ mà bác Luận đang thấy hữu dụng thôi, một lúc nào đó tình thế sẽ thay đổi đấy, có một điều luật bất thành văn trong Futa, kẻ nào toan tính có những mưu đồ xấu ra thì kẻ đó sẽ sớm ra đi không kèn không trống, và hai thầy trò của lò SCB sẽ là tương lai không xa, các bác cứ thử xem lời em nói xem nha!
[/quote]

Last edited by a moderator:
Tập Lái
20/3/11
15
15
3
Tphcm
Chính xác. Phương trang lực lượng rất hùng mạnh, làm ít, hưởng nhiều, lương khủng, Bác L và phòng kế toán của phương trang vào ngày 7 và ngày 20 hàng tháng phải chạy sốt vó đến nhà Bank vay tiền để trả lương cho nhiều Bác giống na ná như Bác TNDQN này. Bác L nếu ko sáng suốt sẽ die thôi
xuanchot nói:
Bác TNDQN này có vẻ rất cay cú về Dũng con quá nhỉ, chắc Bác ấy cũng nằm trong diện bị Dũng Con giảm 50% lương or cho nghĩ việc rồi đây. Tôi thấy Dũng con làm tốt đấy chứ, chẳng qua là đụng chạm đến nồi cơm của các ông may áo tà sau dài hơn tà trước nên mới bị đánh hội đồng mà thôi. FUTA sẽ phá sản nếu còn những kẻ may áo tà sau dài hơn tà trước và những kẻ ỷ thế công thần, giỏi hót hơn làm này. Việc dọn dẹp rác là việc tất nhiên phải làm sau 1 thời gian chủ vắng nhà gà mọc đuôi tôm.

Chào các bác!
Nói rằng Dũng"Tổng" Đang điều hành Dũng"Con" từ xa để thao túng FuTa cũng đúng và nội bộ FuTa đang rối ren chia làm 2 phe cũng không sai nhưng có một điều mà các bác và Dũng "tổng" và Dũng "con" đều chủ quan theo cách nhìn nhận của các bác ở đây, Bác Luận không đơn giản như các bác nghĩ đâu, tất cả đều là nhưng quân cờ chiến lược trên bàn cờ của bác Luận, Dũng "tổng" với Dũng"con" chẳng qua cũng chỉ là những quân cờ mà bác Luận đang thấy hữu dụng thôi, một lúc nào đó tình thế sẽ thay đổi đấy, có một điều luật bất thành văn trong Futa, kẻ nào toan tính có những mưu đồ xấu ra thì kẻ đó sẽ sớm ra đi không kèn không trống, và hai thầy trò của lò SCB sẽ là tương lai không xa, các bác cứ thử xem lời em nói xem nha!
[/quote]

Tập Lái
27/9/11
3
0
0
Mình đọc các post trong đây giống như các bác làm ở Futa không vậy. Mình thấy Futa có dàn xe chạy tuyến hơi bị dữ, mình có đi mấy lần thấy cũng okay, còn bất động sản thì hầu như không gnhe tiếng nhiều. Nhưng nhiều người đồn đại là đất của Futa ngoài ĐN nhiều lắm. Thị trường bây giờ bất động sản đìu hiu, ko biết Futa có sống nổi không nữa.??????

Hạng D
26/10/10
1.678
14.089
113
DD_Do nói:
quynhhaha nói:
binharch nói:
Thời loạn xuất...anh hùng
Anh hùng nay xuật hiện trước thời loạn ! Anh này là chủ của Time square, SJC, đất "vàng Hùng Vương, ... nói vậy bác biết là ai rùi !:)
VTP?
Chắc không phải mấy mợ VPT em của mợ Bảy Gò Công đâu :D

Hạng D
26/10/10
1.678
14.089
113
canhtu1984 nói:
....nguyên văn nè bác: ...chị L, em chị H, chị vợ a H (thím L), cả nhà 3 chị em nổi tiếng không thua gì 3 chị em họ Tống ...hơ..hơ.... :)
...cách đây mười mấy năm, chị ấy nuốt gọn 10 triệu obama của nhà đt nước ngoài khá ngọt ngào, kiện cáo um sùm, mỗi tội là chả ai dám xử hết..., về sau xử thì cũng trớt quớt....

....mà chị í đang nhờ cty iem tk căn biệt thự nho nhỏ khiêm tốn tọa lạc tại quán Ngon cũ + thêm miếng kế bên mới hóa giá xong, cỡ ~2.500m2 thui à...

.
.
Chi L chả liên quan gì chị H và chị vợ a H: bác không biết thì đừng nói bậy, thấy giống tên là phan à ???
Bác ấy đang nói về 3 chị em chị Bảy Gò Công đó mà :D
Công nhận mấy bác nói tiếng lóng như vậy mà hay :D

Tập Lái
18/7/11
11
0
0
Chào bác xuanchot và royal pearl!
Tôi không hiểu sao các bác lại nói tôi cay cú Dũng con? nói thật thì Dũng con trong mắt tôi đáng thương hơn đáng ghét, thương vì Dũng con chỉ là một con "Rối" không hơn không kém. Các bác nói việc giảm 50% lương và cho nghỉ việc là việc Dũng con quyết định hay sao? sao các bác ngây thơ vậy mà cũng tỏ vẻ hiểu biết rồi lên đây chém gió. Nếu không biết thì ngồi im mà nghe người ta nói chuyện nhé.
Cái mà các bác nói TNDQN là kẻ "may áo tà sau dài hơn tà trước" rõ ràng một điều các bác không phải là cháu chắt kêu Dũng con là "ông" hay "cụ" thì cũng là trong cái lò SCB ra mà thôi.
Việc thanh lọc những người cũ của Futa nếu vì mục đích xây dựng là việc đáng làm và loại bớt những công thần sống vì quá khứ mà quên mất mọi việc đang còn rất gian nan phía trước, nhưng đằng này việc Dũng con làm không vì mục đích tốt đẹp đó mà vì lợi ích của cá nhân và phe cánh của SCB. Dũng con còn mang một trọng trách đáng sợ hơn việc làm lợi ích cá nhân đó là thôn tích Futa về tay thầy của Dũng con là Dũng"tổng", một khi thôn tính thành công rồi Dũng con sẽ tính tiếp phương án loại Dũng"tổng" hay còn gọi là "hại thầy phản bạn".
Dũng "tổng"mượn tay Dũng con thôn tính Futa nhưng trong đầu cũng nhận thấy Dũng con là 1"mối hoạ" nên cũng âm thầm tính cách trừ hậu hoạ khi Futa về tay Dũng "tổng". Nói chung thầy nào trò đấy!
Bác xuanchot nói Dũng con làm cũng tốt, xin lỗi vì đừng nói ai làm tốt hơn ai ở đây hết, khi công việc chưa kết thúc thì không ai nói mình dở hết, hãy nhìn vào kết quả công việc mà phán xét nhé, mọi người ở Futa chưa ai nói Dũng con làm dở hết mà chỉ nói Dũng con là kẻ tiểu nhân, đẩy người ta vào chỗ chết rồi không dám đứng ra nhận, tư cách đó xứng đáng với kẻ tiểu nhân. Nếu bác xuanchot và royal pearl có làm trong Futa thì biết rất rõ vừa rồi Dũng con đã hại ai và hậu quả thế nào thì ai trong Futa cũng biết.
Nói chung là ở đời công lý vẫn hiển hiện, việc tiểu nhân của Dũng con đã phải trả giá đắt.
Mà tôi nghĩ có lẽ bác xuanchot và bác royal pearl nên gặp bác Luận đề nghị giao lại việc điều hành cho 2 bác đi. Bác Luận có công sức gây dựng một Futa to lớn như ngày nay nhưng không giỏi bằng bác xuanchot và royal pearl đâu. 2 bác này có con mắt tinh đời nhìn thấy toàn kẻ may áo tà sau dài hơn tà trước và những kẻ ỷ thế công thần, giỏi hót hơn làm này. 2 bác vào lãnh đạo đi cho Futa được nhờ khỏi die nhá!

Hạng B2
15/4/05
263
133
43
hihi...chào bác T canadabuon, lâu rồi k gặp bác, bữa ghé MSaiGon của bác ăn tối, quán đẹp và đồ ăn cũng ok nữa... :)

Status
Không mở trả lời sau này.