Status
Không mở trả lời sau này.
VW confirmed
Hạng C
11/2/04
522
6.756
113
53
SG
Công ty Cổ phần tập đoàn ABC- nghe tới mấy cái tên này là em muốn ngất
Mai mốt em bỏ ít tiền ra thành lập Công ty Cổ phần Siêu to đại Tập đoàn ABC thì có được cấp phép không ta :D

Hạng C
17/3/11
501
119
43
TNDQN nói:
Ai nói PT phá sản? đúng là không hiểu gì hết, khó khăn không có nghĩa là phá sản. Có thể gặp khó khăn cần phải thanh lý một vào dự án còn dang dở và một số cán bộ nhân viên không quan trọng lắm nhưng nói để phá sản thì khó lắm. Các công ty vận tải của PT đứng tư cách một pháp nhân khác với hệ thống BĐS cho dù là cùng của bác L nhưng nếu BĐS suy yếu thì vận tải vẫn khoẻ mạnh như thường. Các bác cứ yên tâm là xe PT sẽ tồn tại và phát triển ngày càng lớn mạnh hơn nghen!;)

Nôm na tạm hiểu :
Lúc có dự án : tuyển nhân viên để làm..?
Lúc khó khăn: Giảm biên chế (nhân viên kỳ cựu,làm lâu năm)?
Dùng nhiều cty với tư cách pháp nhân để vay và xoai vòng vốn ?( cty con nào nợ nhiều thì tuyển GD mới dám nghỉ ra chiêu đứng ra vay $ ngân hàng nộp về cty mẹ thì tiếp tục làm,nếu không thì sát nhập,giải thể....???)
........Nhiều con nợ không biết ai mà đòi nợ.....
Bac nào làm bên[font="arial black,avant garde"] Kiểm toán và Thuế[/font] lên tiếng có phải "bài" là như vậy?
Tình hình khi dùng đến "bài" này.....thì bác TNDQN đang "lạc quan tếu".....!

Last edited by a moderator:
Hạng D
2/3/11
2.439
31.202
113
Cái dự án ngay góc Trần Hưng Đạo - Hồ Hảo Hớn cũng im re mấy hôm nay.

Tập Lái
18/7/11
11
0
0
Bác Gia Các Dự nói cứ như bác ấy là 1 chuyên gia về tài chính kinh tế ấy nhỉ, phải nói là trên lý thuyết thì đúng như thế nhưng trong thực tế các công ty con đâu phải là ông "nội" của mấy ngân hàng đâu mà muốn vay thì vay mà muốn giải thể "xù" sát nhập"ẩn" là được để yên thế, nếu quả thực mà dễ thế thì em xin bỏ nghề ra mở cty riêng và nhờ bác Gia Các Dự cố vấn nhé, Em nghĩ bác ẩn tên của Tiên sinh Gia Cát Lượng. Chữ "Cát" chứ không phải "Các" nhé bác. Xin lỗi nếu như bác nói bác thích dùng chữ "Các":D

Hạng C
17/3/11
501
119
43
TNDQN nói:
Bác Gia Các Dự nói cứ như bác ấy là 1 chuyên gia về tài chính kinh tế ấy nhỉ, phải nói là trên lý thuyết thì đúng như thế nhưng trong thực tế các công ty con đâu phải là ông "nội" của mấy ngân hàng đâu mà muốn vay thì vay mà muốn giải thể "xù" sát nhập"ẩn" là được để yên thế, nếu quả thực mà dễ thế thì em xin bỏ nghề ra mở cty riêng và nhờ bác Gia Các Dự cố vấn nhé, Em nghĩ bác ẩn tên của Tiên sinh Gia Cát Lượng. Chữ "Cát" chứ không phải "Các" nhé bác. Xin lỗi nếu như bác nói bác thích dùng chữ "Các":D
hehe...em chỉ có thần tượng mù quán về ông ấy thôi.
Thì làm sao co $ ngay thôi chứ....hạ hồi tính sau...!
Có những thứ mình không làm được nhưng người khác làm được và làm rất dễ nửa là khác...!
Bác TNDQN có biết 2 cái MR trong này chứ?

Hạng D
10/11/07
4.987
25
0
HCM
www.esoft-vn.com
Các ten - HTX, Xanh đi ca - Tâp đoàn là 2 hình thức sơ khai nhất của hợp tác kinh tế. Khái niệm cao nhất theo em biết là tờ rớt (trust) khuynh đảo môt ngành SX.
Bây giờ ai cũng vỗ ngực là tập đoàn: syndicate of PT shared corp.. Hô hô.

Hạng B1
9/8/11
75
0
0
63
saigon
TNDQN nói:
Chào bác TNDQN: Nếu muốn "được" đứng vay thì bác ko cần mở cty riêng đâu ,cứ làm ở đấy và sẽ được "chiếu cố" đứng vay như bác Gia Cát Dự nói hà!Theo cách nói chuyện của bác thì tôi nghĩ ở cty bác chỉ là hàng tép riu mới vào làm nên chưa có "số "nên chưa "được" đứng vay, chứ khi làm lâu tí xíu bác sẽ được " chiếu cố" cho đứng vay vài chục tỷ, or vài trăm tỉ thì lúc đó bác biết đá biết vàng , không tin bác hỏi mấy người làm lâu ( hoặc vài người khác) thử xem xem những người ấy đứng vay cá nhân bao nhiêu là biết liền! Lúc đó muốn còn làm thì đứng vay còn ko đứng vay thì trước sau cũng được "tiễn" lên đường thôi.

Hạng B1
9/8/11
75
0
0
63
saigon
Gia Các Dự nói:
TNDQN nói:
hehe...em chỉ có thần tượng mù quán về ông ấy thôi.
Thì làm sao co $ ngay thôi chứ....hạ hồi tính sau...!
Có những thứ mình không làm được nhưng người khác làm được và làm rất dễ nửa là khác...!
Bác TNDQN có biết 2 cái MR trong này chứ?

Mr có đánh dấu là Mr. Tr...

Tập Lái
18/7/11
11
0
0
Em nói thật em chả biết tí gì về nhân vật này cả nhưng xin thưa với bác là bác nên tôn trọng quyền cá nhân của người khác, đề nghị bác cho delete cái hình Lý Nhã Kỳ đi chứ người đẹp gì mà đứng cạnh hai ông "xí" quá!:D
Và em cũng xin bác Gia Các Dự hoặc bác nào đó chỉ giáo giúp làm thế nào để vay vốn các ngân hàng kiểu ông "cố" bà "nội" vậy?Các ngân hàng nó "ngu" đến mức không có cái gì thế chấp cũng vay được hay sao? bác nói giống như là kiểu các bank cầm tiền đưa cho chủ nợ và năn nỉ "Money nè, cầm lấy mà mua dây treo cổ tôi đi" í. Nếu bác giỏi thế thì bác đúng là Gia Cát Tiên Sinh "tái thế"

Status
Không mở trả lời sau này.