Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
9/8/11
75
0
0
63
saigon
royal pearl nói:
Chính xác. Phương trang lực lượng rất hùng mạnh, làm ít, hưởng nhiều, lương khủng, Bác L và phòng kế toán của phương trang vào ngày 7 và ngày 20 hàng tháng phải chạy sốt vó đến nhà Bank vay tiền để trả lương cho nhiều Bác giống na ná như Bác TNDQN này. Bác L nếu ko sáng suốt sẽ die thôi
[/quote]
Bác nói chính xác phòng kế toán tính sơ sơ có ...30 người thôi. Vào cty công việc chính là ...dũa móng tay, nói chuyện đt, chat... Nhưng lương lại khủng ,phòng kế toán người lương thấp nhất là 12tr/tháng. Ngay cả bà Bích Lan giám đốc nhân sự cũ giờ ngồi chơi xơi nước mà lương cũng vài chục triệu/tháng và khi mới được bà Mai "đem" về còn được tặng 1 căn hộ 3 phòng ở HAGL 1 nữa chứ!( và nghe nói bà Lan sau 1 thời gian ngồi chơi nên xin nghỉ việc nhưng ko hiểu lý do gì bác L "bóc" lên là trợ lý cho bác ấy!?)

Last edited by a moderator:
Hạng B1
9/8/11
75
0
0
63
saigon
TNDQN nói:
Chào bác vanhuyqt. bác hỏi 1 câu hết sức khó trả lời, bác hỏi câu khác được không? thôi thì bác cứ biết vậy đi, úp úp mở mở nó mới hay, em xin thông tin thêm một chút, hiện tại Dũng"nhỏ" làm rất nhiều việc ác nên có rất nhiều kẻ thù, Dũng "nhỏ" chơi vuốt mặt không nể mũi lại vuốt râu hùm, dám chơi cả những người cũ của FuTa như bác PĐQ và nhiều nhân vật chủ chốt của FuTa, có một điều mà Dũng"nhỏ" không biết là mọi chuyện đều không vượt qua tầm kiểm soát của bác Luận, có thể bác Luận để vậy cho Dũng "nhỏ" đưa ra hết những chiêu độc, cứ việc dương oai múa võ,mà độc một cái là bác Luận lại cứ ủng hộ và hậu thuẫn Dũng"nhỏ" cần bất cứ cái gì bác Luận cũng chiều, đó là cái tài cực kì chiến lược của bác Luận,sau khi Dũng "nhỏ" đã hết bài và bộc lộ "dã tâm" và bác Luận biết được gót chân asin của Dũng "nhỏ" và chỉ huy trưởng là Dũng"tổng"thì,,,,chuyện gì đến tất nhiên sẽ phải đến! hồi sau sẽ rõ, chỉ có 1 điều mà các nạn nhân tạm thời của Dũng"nhỏ" đang âm thầm tính tới mà tính từ gốc luôn, các bác có biết "Gốc" ở đâu không? xin thưa đó là một vùng biển miền trung của Việt Nam, nơi sinh ra kẻ tiểu nhân Dũng"nhỏ" và cũng sinh ra một ca sĩ cùng tên chồng cũ của Jennifer Phạm!

Từ khi bác L" khai thiên lập địa" ra PT tôi chưa thấy ai về làm xếp lớn mà dốt như Dũng "con" là không hiểu hết lời bác L nói nên cứ tưởng mình là "trùm" . Ở cty PT tất cả chỉ là quân cờ mà thôi ( ai cũng vậy ngủ đêm sáng có thể thành TGĐ cty và ai cũng có thể ngủ đêm sáng từ TGĐ cty trở thành nhân viên quèn hoặc bị dồn vào 1 góc rồi tự động xin nghỉ) mọi chuyện lớn nhỏ điều do bác L quyết định hết, nên chuyện Dũng "con" vuốt mặt bác PĐQ hay ai đi chăng nữa cũng chẳng sao, chỉ đừng vuốt mặt bác L là được. Còn bác PĐQ vì theo bác L từ xưa và biết "suy nghĩ" và cũng khéo nịnh nên bác PĐQ mới bền đến bây giờ chứ không cũng ra đê rồi.

Hạng C
17/3/11
501
119
43
saigonxua nói:
TNDQN nói:
Chào bác vanhuyqt. bác hỏi 1 câu hết sức khó trả lời, bác hỏi câu khác được không? thôi thì bác cứ biết vậy đi, úp úp mở mở nó mới hay, em xin thông tin thêm một chút, hiện tại Dũng"nhỏ" làm rất nhiều việc ác nên có rất nhiều kẻ thù, Dũng "nhỏ" chơi vuốt mặt không nể mũi lại vuốt râu hùm, dám chơi cả những người cũ của FuTa như bác PĐQ và nhiều nhân vật chủ chốt của FuTa, có một điều mà Dũng"nhỏ" không biết là mọi chuyện đều không vượt qua tầm kiểm soát của bác Luận, có thể bác Luận để vậy cho Dũng "nhỏ" đưa ra hết những chiêu độc, cứ việc dương oai múa võ,mà độc một cái là bác Luận lại cứ ủng hộ và hậu thuẫn Dũng"nhỏ" cần bất cứ cái gì bác Luận cũng chiều, đó là cái tài cực kì chiến lược của bác Luận,sau khi Dũng "nhỏ" đã hết bài và bộc lộ "dã tâm" và bác Luận biết được gót chân asin của Dũng "nhỏ" và chỉ huy trưởng là Dũng"tổng"thì,,,,chuyện gì đến tất nhiên sẽ phải đến! hồi sau sẽ rõ, chỉ có 1 điều mà các nạn nhân tạm thời của Dũng"nhỏ" đang âm thầm tính tới mà tính từ gốc luôn, các bác có biết "Gốc" ở đâu không? xin thưa đó là một vùng biển miền trung của Việt Nam, nơi sinh ra kẻ tiểu nhân Dũng"nhỏ" và cũng sinh ra một ca sĩ cùng tên chồng cũ của Jennifer Phạm!

Từ khi bác L" khai thiên lập địa" ra PT tôi chưa thấy ai về làm xếp lớn mà dốt như Dũng "con" là không hiểu hết lời bác L nói nên cứ tưởng mình là "trùm" . Ở cty PT tất cả chỉ là quân cờ mà thôi ( ai cũng vậy ngủ đêm sáng có thể thành TGĐ cty và ai cũng có thể ngủ đêm sáng từ TGĐ cty trở thành nhân viên quèn hoặc bị dồn vào 1 góc rồi tự động xin nghỉ) mọi chuyện lớn nhỏ điều do bác L quyết định hết, nên chuyện Dũng "con" vuốt mặt bác PĐQ hay ai đi chăng nữa cũng chẳng sao, chỉ đừng vuốt mặt bác L là được. Còn bác PĐQ vì theo bác L từ xưa và biết "suy nghĩ" và cũng khéo nịnh nên bác PĐQ mới bền đến bây giờ chứ không cũng ra đê rồi.
Theo binh pháp thì bác L ra 2 chiêu:
Mượn gió bẽ măng
Ném đá dấu tay

Tập Lái
18/7/11
11
0
0
saigonxua nói đúng nhưng cũng chưa phải là hoàn toàn đúng hết. Bích Lan xin quay lại làm và hưởng lương" khủng" nhưng thật ra Bích Lan chả làm cái quái gì hết, suốt ngày ngồi chát chít rồi về, chẳng qua là liêm sỉ vứt vào sọt rác hoặc bị chó nhai rồi, những trường hợp như Bích Lan không phải là hiếm trong PT và không phải là anh L không biết mà là anh L chưa thèm đả động gì tới thôi. Dũng "con" thì không có ngu đến mức không hiểu hay mơ tưởng gì đâu, thực ra Dũng "con" là con người nhiều tham vọng quá, muốn 1 tay che khuất bầu trời, mà chuyện cạnh tranh trong PT là chuyện bình thường nhiều khi còn được khuyến khích nhưng cạnh tranh vì lợi ích PT thì ok, đằng này Dũng "con" lại vì mục đích khác nên mới chết. Còn chuyện bác L đánh cờ thì ai mà không biết, quan trọng phải biết mình là con cờ gì? Nếu là một quân cờ hữu dụng cho bác L thì cũng là 1 phần trong cuộc chơi vì sự phát triển :)của PT, còn nếu là 1 con chốt thì cũng có nhiều cách để hi sinh, quan điểm của tôi tin bác L không để một quân cờ nào hi sinh vô ích, có thể phải hi sinh 1 con cờ này nhưng cứu một đại cuộc thì cũng xứng đáng phải không?
Còn chuyện bác PĐQ thì khỏi bàn thêm nữa. Bác PĐQ như thế nào không quan trọng bằng việc bác ấy được toàn thể những người trong PT quí mến là đủ hiểu rồi heng!

Hạng B1
9/8/11
75
0
0
63
saigon
TNDQN nói:
saigonxua nói đúng nhưng cũng chưa phải là hoàn toàn đúng hết. Bích Lan xin quay lại làm và hưởng lương" khủng" nhưng thật ra Bích Lan chả làm cái quái gì hết, suốt ngày ngồi chát chít rồi về, chẳng qua là liêm sỉ vứt vào sọt rác hoặc bị chó nhai rồi, những trường hợp như Bích Lan không phải là hiếm trong PT và không phải là anh L không biết mà là anh L chưa thèm đả động gì tới thôi. Dũng "con" thì không có ngu đến mức không hiểu hay mơ tưởng gì đâu, thực ra Dũng "con" là con người nhiều tham vọng quá, muốn 1 tay che khuất bầu trời, mà chuyện cạnh tranh trong PT là chuyện bình thường nhiều khi còn được khuyến khích nhưng cạnh tranh vì lợi ích PT thì ok, đằng này Dũng "con" lại vì mục đích khác nên mới chết. Còn chuyện bác L đánh cờ thì ai mà không biết, quan trọng phải biết mình là con cờ gì? Nếu là một quân cờ hữu dụng cho bác L thì cũng là 1 phần trong cuộc chơi vì sự phát triển :)của PT, còn nếu là 1 con chốt thì cũng có nhiều cách để hi sinh, quan điểm của tôi tin bác L không để một quân cờ nào hi sinh vô ích, có thể phải hi sinh 1 con cờ này nhưng cứu một đại cuộc thì cũng xứng đáng phải không?
Còn chuyện bác PĐQ thì khỏi bàn thêm nữa. Bác PĐQ như thế nào không quan trọng bằng việc bác ấy được toàn thể những người trong PT quí mến là đủ hiểu rồi heng!
D "con" dốt : vì mình là quân cờ mà mà cứ tưởng mình là người chơi cờ. Ở PT người chơi cờ là bác L và chỉ mỗi bác L là người duy nhất được chơi cờ, ai không hiểu quy tắc này thì chỉ có nước bấm nút "biến". Mình không có "diễm phúc" làm trong cty PT như bác nên có đôi lời nhận xét chủ quan như vậy nên có sai sót mong bác "đính chính" lại. Thanks!
Còn PĐQ thì mình biết từ khi bác ấy còn là sinh viên cơ! và mình còn biết cơ duyên nào PĐQ gặp bác L và vào làm cho PT nữa.

Hạng C
17/3/11
501
119
43
Chậc.... tiếc thay.....!
mãi lo chơi cờ.....!

Hạng D
13/3/09
1.385
2.165
113
41
HCM
AeroKid nói:
jeany.huynh nói:
Ack ack Phương Trang thì chỉ còn mỗi dịch vụ lữ hành là hoạt động thôi. Nợ quá hạn một đống to lắm, hạng quá hạn cũng cao nữa

<span style=""color: #000080;"">Nếu như bác nói thì sớm muộn gì Phương Trang cũng phá sản, kéo theo dịch vụ chuyên chở ! Vậy xe bus "có chất lượng" đi Đà lạt chỉ còn 2 sự lựa chọn: Thành Bưởi & Mai Linh à ! Buồn 5 phút :(</span>

e nghe nói là HAGL mua Thành Bưởi rồi

Tập Lái
18/7/11
11
0
0
Ai nói PT phá sản? đúng là không hiểu gì hết, khó khăn không có nghĩa là phá sản. Có thể gặp khó khăn cần phải thanh lý một vào dự án còn dang dở và một số cán bộ nhân viên không quan trọng lắm nhưng nói để phá sản thì khó lắm. Các công ty vận tải của PT đứng tư cách một pháp nhân khác với hệ thống BĐS cho dù là cùng của bác L nhưng nếu BĐS suy yếu thì vận tải vẫn khoẻ mạnh như thường. Các bác cứ yên tâm là xe PT sẽ tồn tại và phát triển ngày càng lớn mạnh hơn nghen!;)

Tập Lái
27/9/11
3
0
0
Bác này chắc làm cho Vận tải bên Phương Trang rùi, ủng hộ vận tải quá chừng. Mình cũng học về tài chính nên Bác nói cũng không đúng đâu. Khi Bđs khó khăn thì chắn chắn có tiền từ vận tải sang để hỗ trợ, như vậy làm cho cả hai lĩnh vực đều đuối và cuối cùng có kết quả....

Hạng D
25/3/05
3.982
34
38
53
HCM city
em ko hiểu nỗi tập đòan VN tòan quy mô local thôi mà đấu đá nói xấu dìm hàng nhau các kiểu .

Status
Không mở trả lời sau này.