Hạng B1
8/5/17
65
70
18
30
Compound là chỉ để ở nên giá tăng ít, nhà phố thương mại kinh doanh dc nên giá tăng nhiều hơn, bác nào ko lăn tăn chuyện kte nữa thì ở compound, còn lăn tăn kinh tế thì mua nhà phố, sau có điều kiện kte thì chuyển vào compound. Compound thì dao động từ hơn 3ty đến vô cùng, đủ tiền cái nào thì mua cái đó.
E thấy giá cũng vậy thôi bác à, compound thương ở ven, mà nhà phố ở ven thì tâm nhìn còn xa để kinh doanh, giá compound đang tương đối, an ninh ok là trên hết :3 giá nhà tăng cao mà chết sơm nó cũng thế

Tập Lái
29/3/17
0
2
2
có bác nào đang ở bên Melosa chia sẻ chút được không ạ? sổ đã có chưa, tiện ích dịch vụ giá phí quản lý ra sao ạ ?
Khoảng 6 tháng sau khi nhận nhà thì có sổ, ai nhận sớm có sớm bác ơi.
Phí quản lý khoảng 1_2tr/tháng tùy diện tích đất.
Dịch vụ free.

Hạng B2
30/6/16
111
148
33
E thắc mắc ở khu như PR này mà có trẻ nhỏ thì cho nó đi học c1 c2 c3 ở đâu tạm chấp nhận dc nhỉ. Rồi bệnh viện, siêu thị thì đi chỗ nào? E dạo qua thì thấy xung quanh thôn quê bụi bặm xô bồ vãi

• Like
Reactions: Loveintheafternoon
Hạng B2
27/7/17
101
996
93
E thắc mắc ở khu như PR này mà có trẻ nhỏ thì cho nó đi học c1 c2 c3 ở đâu tạm chấp nhận dc nhỉ. Rồi bệnh viện, siêu thị thì đi chỗ nào? E dạo qua thì thấy xung quanh thôn quê bụi bặm xô bồ vãi

Những nhà mà có trẻ nhỏ thì ai em cũng khuyên nên ở chung cư cao cấp gần trung tâm cho tiện về học hành chứ giờ mà về compound q9 thì trường học hơi hẻo. Tương lai sau cỡ 5-10 năm về ở compound thì đc. Còn bây giờ thì học trường AIS ở đoạn đầu cao tốc cũng ok đó bác. Ko thì cấp 2 ráng thi vào trường chuyên TĐN cs 2 ở Thủ Thiêm :D

• Like
Reactions: maluvel
Hạng B1
8/5/17
65
70
18
30
Những nhà mà có trẻ nhỏ thì ai em cũng khuyên nên ở chung cư cao cấp gần trung tâm cho tiện về học hành chứ giờ mà về compound q9 thì trường học hơi hẻo. Tương lai sau cỡ 5-10 năm về ở compound thì đc. Còn bây giờ thì học trường AIS ở đoạn đầu cao tốc cũng ok đó bác. Ko thì cấp 2 ráng thi vào trường chuyên TĐN cs 2 ở Thủ Thiêm :D
Theo e học trường nào cũng được , quan trong học thêm gia sư tốt thôi chứ trường nào cũng như nhau , chọn trường nhàn nhàn cho đỡ áp lực :3

Tập Lái
12/6/17
0
738
88
33
Đó là nhược điểm của các khu compound hiện tại đấy ạ
Vì CDT chỉ làm vài tiện ích cơ bản để phục vụ nhu cầu sống thiết yếu hằng ngày thôi
nhung còn những cái quan trọng như trường học, bệnh viện còn thiếu
=> những khu compound hiện tại rất khó kéo dân về ở
Nên dã làm thì phải làm như Vincity nhé :D:D:D
p/s: em nói vấn đề này không phải là để tân bốc Vin nhé, nhưng đây là vấn đề thực tại nhé, các bác chắc ai cũng thấy vấn đề này nhỉ !!! Mong các bác không ném đá em nó :D:p:D

• Like
Reactions: Tom&my
Tập Lái
4/9/16
3
596
83
36
Đó là nhược điểm của các khu compound hiện tại đấy ạ
Vì CDT chỉ làm vài tiện ích cơ bản để phục vụ nhu cầu sống thiết yếu hằng ngày thôi
nhung còn những cái quan trọng như trường học, bệnh viện còn thiếu
=> những khu compound hiện tại rất khó kéo dân về ở
Nên dã làm thì phải làm như Vincity nhé :D:D:D
p/s: em nói vấn đề này không phải là để tân bốc Vin nhé, nhưng đây là vấn đề thực tại nhé, các bác chắc ai cũng thấy vấn đề này nhỉ !!! Mong các bác không ném đá em nó :D:p:D
VINCITY nếu làm đc như tiện ích như Vinhome thì hay nhưng hơi xa .Nếu ai làm ở trung tâm thì xa quá. Bạn bè anh chị em muốn tới chơi cũng làm biếng.

DTZ confirmed
Hạng B2
15/3/10
177
1.944
93

Cái này thì phải nói toàn cái Q9, giáo dục cũng chưa ăn thua gì, cấp 2 thì có vài trường tạm được gần ngã tư Thủ Đức, cấp 3 thì trường tầm cỡ ngang cái trường làng ở quê em. Bệnh viện siêu thị đều kém, nhưng hiện tại giá đất như sở Văn hóa thông tin cỏ mọc quá đầu, là 35-38T/1m2, Long Phước xa lắc cũng 2x triệu. Nên nhà PR giá tầm 3.3-3.5 tỷ là hợp lý, bác đòi hỏi em nó quá thì bác chờ bánh vẽ Vincity ở Q9, đầy đủ trường học, siêu thị, bệnh viện, giải trí cao cấp, mà không biết bao giờ xong, nhiều khi lúc đó con bác đã đi du học rồi.

• Like
Reactions: Nguyên Khôi Đỗ