Hạng C
4/1/11
616
1.420
93
Mấy khu Compound khi CDT bán đã lời chót vót (giá dự phóng cho 5-7 năm ở thì tương lai dồi): Nên lợi nhuận như trên e nghĩ ko có đâu vì ô CDT ăn dày vãi đạn, ăn mất phần người mua.
Các bác nào mua compound Khang Điền MIK.... vào cho ý kiến đi ạ
Trước tôi cũng nghĩ như vậy nhưng sau này thấy tùy trường hợp. Xác nhận luôn lợi nhuận một số khu tôi biết trong số nêu trên là chính xác. Lợi nhuận thật ra không kém đất nền bao nhiêu nếu chọn được đúng khu (trừ những trường hợp đặc biệt đất nền ăn bằng lần không nhiều), nhưng nếu thị trường bùm thì compound chắc hơn. Nhưng lưu ý phải khu tốt nhé - tôi không nêu cụ thể khu nào để tránh tranh cãi không cần thiết. Giờ nếu vô tôi không dám đụng vào đất, nhưng có thể vào một số compound. Nếu bác quan sát kỹ thấy tốc độ dọn về ở một số chỗ khá cao, còn bùm thì đất chậm về ở hơn do chả có tiện lợi gì ráo.

Hạng D
22/6/15
4.412
20.801
113
Trước tôi cũng nghĩ như vậy nhưng sau này thấy tùy trường hợp. Xác nhận luôn lợi nhuận một số khu tôi biết trong số nêu trên là chính xác. Lợi nhuận thật ra không kém đất nền bao nhiêu nếu chọn được đúng khu (trừ những trường hợp đặc biệt đất nền ăn bằng lần không nhiều), nhưng nếu thị trường bùm thì compound chắc hơn. Nhưng lưu ý phải khu tốt nhé - tôi không nêu cụ thể khu nào để tránh tranh cãi không cần thiết. Giờ nếu vô tôi không dám đụng vào đất, nhưng có thể vào một số compound. Nếu bác quan sát kỹ thấy tốc độ dọn về ở một số chỗ khá cao, còn bùm thì đất chậm về ở hơn do chả có tiện lợi gì ráo.
Tuỳ bác thôi. Nếu có nhu cầu ở thì không nói gì. Đằng này mua... đầu tư thì cũng nên cân nhắc thiệt hơn vì phải bỏ ra hàng tháng chi đủ thứ chi phí...
Nếu như bác mua khu dân cư hiện hữu đã đông thì có thể cho thuê kiếm tiền lai rai khi thị trường nổ. Còn mua mấy cái chổ cỏ mọc hoang thì khỏi phải bàn đến.

Hạng D
18/8/15
1.287
1.644
113
43
Giá lên chủ yếu do giá đất lên nhanh. Cđt cũng chỉ tính thêm ở chừng nào đó thôi, chứ ko đo đc mức độ điên khùng của thị trường :D. Chờ nước xuống để xem ai ko mặc quần.
Mấy khu Compound khi CDT bán đã lời chót vót (giá dự phóng cho 5-7 năm ở thì tương lai dồi): Nên lợi nhuận như trên e nghĩ ko có đâu vì ô CDT ăn dày vãi đạn, ăn mất phần người mua.
Các bác nào mua compound Khang Điền MIK.... vào cho ý kiến đi ạ

• Like
Reactions: CivicLE
Hạng C
4/1/11
616
1.420
93
Tuỳ bác thôi. Nếu có nhu cầu ở thì không nói gì. Đằng này mua... đầu tư thì cũng nên cân nhắc thiệt hơn vì phải bỏ ra hàng tháng chi đủ thứ chi phí...
Nếu như bác mua khu dân cư hiện hữu đã đông thì có thể cho thuê kiếm tiền lai rai khi thị trường nổ. Còn mua mấy cái chổ cỏ mọc hoang thì khỏi phải bàn đến.
Một số (không phải tất cả) compound cho thuê được rồi bác, dân về ở ngày một đông, nếu bác ghé thăm đều sẽ thấy. Vụ chi phí thật ra không nhiều, nó phục vụ mình chứ có đi đâu, nếu đầu tư thì giá tăng sẽ bù lai. Nếu ở thì thuê bảo vệ, người quản lý, dọn dẹp, làm vườn, vớt lá hồ bơi... cũng phải trả tiền.
Có bác nhắc phố đông theo tôi nằm trong nhóm không ngon nên không bàn.
Còn đất nuôi bò thì nhất trí là giờ rủi ro cao, dịp sốt tôi cũng xuống tàu. Dân cư hiện hữu bất kỳ lúc nào có kèo ngon đều nên mua.

Hạng D
22/6/15
4.412
20.801
113
Một số (không phải tất cả) compound cho thuê được rồi bác, dân về ở ngày một đông, nếu bác ghé thăm đều sẽ thấy. Vụ chi phí thật ra không nhiều, nó phục vụ mình chứ có đi đâu, nếu đầu tư thì giá tăng sẽ bù lai. Nếu ở thì thuê bảo vệ, người quản lý, dọn dẹp, làm vườn, vớt lá hồ bơi... cũng phải trả tiền.
Có bác nhắc phố đông theo tôi nằm trong nhóm không ngon nên không bàn.
Còn đất nuôi bò thì nhất trí là giờ rủi ro cao, dịp sốt tôi cũng xuống tàu. Dân cư hiện hữu bất kỳ lúc nào có kèo ngon đều nên mua.
Cho thuê được cũng hơn là để không. Vấn đề muốn cho thuê được thì phải hoàn thiện, trang thiết bị nội thất, rồi nhà xuống cấp theo thời gian nữa bác phải tính vào.
Mà tui thấy bỏ ra cả đống xèng cho thuê vậy thì cũng chả có bỏ bèn gì.

Theo tui thì đất nền khu hiện hữu đã đông vị trí tiềm năng vẫn ok hơn rất nhiều. Nếu bđs còn tốt thì cứ để đó chờ thời... nếu nó bùm thì cho thuê, vì cho thuê thì phải bị ràng buộc thời gian cam kết giữa 2 bên...
Nếu bđs tốt thì không nên cho thuê, còn bùm thì cho thuê kiếm tiền lai rai chờ hồi phục...

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
4/1/11
616
1.420
93
Cho thuê được cũng hơn là để không. Vấn đề muốn cho thuê được thì phải hoàn thiện, trang thiết bị nội thất, rồi nhà xuống cấp theo thời gian nữa bác phải tính vào.
Theo tui thì đất nền khu hiện hữu đã đông vị trí tiềm năng vẫn ok hơn rất nhiều.
Đúng vậy bác, khu compound hay mở thì thường phải hoàn thiện vì mình không muốn cam kết cho thuê dài hạn mặc dù có thể có người thuê chịu hoàn thiện.
Đợt rồi tôi chỉ có cơ hội so sánh khu compound hay đồng bộ và đất khu vắng, đang lên, chưa so sánh được bao nhiêu vs. đất nền khu hiện hữu. Nhưng nền khu hiện hữu apak và pmh tôi nắm giá thì thấy tốc độ tăng ngang mấy khu trên.

• Like
Reactions: tikitudo
Tập Lái
21/3/18
22
6
3
Quận 9
housemap.vn
Người mua thứ 2 cũng chỉ đầu cơ,người cuối cùng mua với mục đích sử dụng thì với giá này số giao dịch thực sự rất ít
Replied by Otosaigon
Mình có chuyển nhượng mấy căn kể cả của mình đầu tư & KH thì đa phần là người mua ở hoặc quá giàu mua giữ tài sản, k muốn để tiền trong ngân hàng, rất ít F2 mua đi bán lại. Còn thị trường đất nền và nhà lẻ thì F2 đa phần vẫn là mua đi bán lại

Tập Lái
21/3/18
22
6
3
Quận 9
housemap.vn
M
Tháng 5/2006 bác nào mua đất Phú Hữu, Phước Long B 10 đồng giờ bán tối tối thiểu 20 đồng. Mua Long Trường, Long Phước chắc lời hơn nữa. Mua Củ Chi, Cần Giờ chắc lời hơn nữa. Mua Vân Phong, Phú Quốc khỏi bàn.
Còn từ nay về sau. Và lúc vỡ ra sao thì chưa biết.
Mua đất nền và các khu vực bác nói lời nhiều giá rớt cũng nhanh khi thị trường xuống, mua nhà phố loại hình này thì lời nhiều nếu chọn đúng sản phẩm, giá trị thực và ít ảo như đất nền

• Like
Reactions: tikitudo
Tập Lái
21/3/18
22
6
3
Quận 9
housemap.vn
Chắc bác cũng lời vài khu trong mấy cái E kể đây nè. Heeee

• Like
Reactions: CivicLE