Hạng B2
27/7/17
101
996
93
Đó là nhược điểm của các khu compound hiện tại đấy ạ
Vì CDT chỉ làm vài tiện ích cơ bản để phục vụ nhu cầu sống thiết yếu hằng ngày thôi
nhung còn những cái quan trọng như trường học, bệnh viện còn thiếu
=> những khu compound hiện tại rất khó kéo dân về ở
Nên dã làm thì phải làm như Vincity nhé :D:D:D
p/s: em nói vấn đề này không phải là để tân bốc Vin nhé, nhưng đây là vấn đề thực tại nhé, các bác chắc ai cũng thấy vấn đề này nhỉ !!! Mong các bác không ném đá em nó :D:p:D
Mà thật sự nhìn vinhomes CP hiện nay kêu có tiện ích là Vinschool rồi Vinmec nhưng thật ra so với mật độ dân số mấy cái tiện ích đó ko phục vụ hết được. 10 nghìn căn thì tính nhẹ nhẹ là sẽ có 4,000-5,000 người ở độ tuổi đi học cần sử dụng vínchool thì cái trường bé tí đó sao mà đủ nhét vừa số lượng người như thế. Nếu Vingroup mà nhồi nhét cư dân ở Vincity như ở Tân Cảng thì tiện ích trg học bệnh viện gì nó cũng sẽ như thế thôi, ngta cũng phải chạy đôn chạy đáo tìm trg ngoài.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Nguyên Khôi Đỗ
Hạng B1
2/12/06
85
390
53
Xìgòn
Tiêu chuẩn compound hoàn toàn khác city, trường học, bệnh viện, chùa/nhà thờ thuộc về phát triển city, compound là 1 khu dân cư khép kín, chỉ sống và sinh hoạt hàng ngày, không bao gồm các tiện ích công cộng trong khu.

• Like
Reactions: nuti1025
Hạng B1
9/12/11
57
133
33
Đó lỳ lý do em chọn phố đông Q.2. Ít nhất có sẵn trường học sát bên. Bệnh Viện Q.2 cũng gần đó.

• Like
Reactions: hhnt
Hạng C
24/6/07
876
5.994
93
40
Đó lỳ lý do em chọn phố đông Q.2. Ít nhất có sẵn trường học sát bên. Bệnh Viện Q.2 cũng gần đó.

Theo "quy hoạch" là có đường nối từ Gò Cát qua khu Cát Lái đó bác. Sau này con cái về bên Cát Lái học cũng ok hơn.

• Like
Reactions: ngocmekong
Tập Lái
3/2/18
39
82
18
33
Theo "quy hoạch" là có đường nối từ Gò Cát qua khu Cát Lái đó bác. Sau này con cái về bên Cát Lái học cũng ok hơn.

trời, đường gò cát còn chưa có tiền mở rộng. Như bác nói không biết đời cháu mình đã có chưa. Quy hoạch nhà nước vẻ vời vậy thôi.

Tập Lái
12/6/17
0
738
88
33
Cái này thì phải nói toàn cái Q9, giáo dục cũng chưa ăn thua gì, cấp 2 thì có vài trường tạm được gần ngã tư Thủ Đức, cấp 3 thì trường tầm cỡ ngang cái trường làng ở quê em. Bệnh viện siêu thị đều kém, nhưng hiện tại giá đất như sở Văn hóa thông tin cỏ mọc quá đầu, là 35-38T/1m2, Long Phước xa lắc cũng 2x triệu. Nên nhà PR giá tầm 3.3-3.5 tỷ là hợp lý, bác đòi hỏi em nó quá thì bác chờ bánh vẽ Vincity ở Q9, đầy đủ trường học, siêu thị, bệnh viện, giải trí cao cấp, mà không biết bao giờ xong, nhiều khi lúc đó con bác đã đi du học rồi.
Bác nói vậy là em biết bác không phải sale vin rồi :D:D:D
Mà thật sự nhìn vinhomes CP hiện nay kêu có tiện ích là Vinschool rồi Vinmec nhưng thật ra so với mật độ dân số mấy cái tiện ích đó ko phục vụ hết được. 10 nghìn căn thì tính nhẹ nhẹ là sẽ có 4,000-5,000 người ở độ tuổi đi học cần sử dụng vínchool thì cái trường bé tí đó sao mà đủ nhét vừa số lượng người như thế. Nếu Vingroup mà nhồi nhét cư dân ở Vincity như ở Tân Cảng thì tiện ích trg học bệnh viện gì nó cũng sẽ như thế thôi, ngta cũng phải chạy đôn chạy đáo tìm trg ngoài.
Nếu bác so sánh như vậy thì em cũng bó tay :D:D:D

Hạng B2
27/7/17
101
996
93
Thế compound là trái luật thật à các bác
Không hẳn anh. Trước nhà em ở trong khu compound 357A Nguyễn Trọng Tuyển rồi cỡ 6 năm về trước nhà nước tính nối đường chính của khu đó ra thẳng đường Lê Văn Sỹ. Mà trên phường với quận xuống hỏi ý kiến người dân, không ai chịu nên không làm nữa. Khu đó thành compound trường tồn :D Mấy khu compound trong Nguyễn Trọng Tuyển, Phổ Quang từ trc giờ thấy có bị đá động gì đâu :D