Hạng D
12/7/13
2.068
7.912
133
Hồ Chí Minh
Ôi có luật k được làm compound nữa hả :D:D
Villa Rivera compound, Rivera cove compound, Palm Residences compound... anh nào giỏi vào mà thông đường.
Phú Mỹ Hững mở đường thênh thang mà bảo compound

Hạng F
20/11/14
5.008
12.089
113
Ôi có luật k được làm compound nữa hả :D:D
Villa Rivera compound, Rivera cove compound, Palm Residences compound... anh nào giỏi vào mà thông đường.
Phú Mỹ Hững mở đường thênh thang mà bảo compound
Khái niệm compound mà CDT đang rêu rao với các bác khi bán nhà là chưa đúng luật ...thế thôi. đang phân tích ở gốc pháp lý vấn đề để các bác rõ: còn bác nào nói ko đúng thì xin mời các bác đưa ra ý kiến ạ (Điều mấy luật nào hehe....e gốc luật sư về đất đai nên hơi quá tự tin 1 chút ạ). Kể cả bác nào làm cho CDT các dự án compound thì mời tham gia chanh nuộn dới e cho dui ạ.....2 bên tranh luận sòng phẳng căn cứ Luật hiện hành nhen (e cũng đưa ra Điều luật số mấy Luật nào r4o ràng chứ ko nói sơ nựa ạ)
còn CDT rêu rao là khép kín thì.... HÊN XUI kakakaka:D:D:D
NÀO MỜI CÁC BÁC .....:cool::cool::cool:

Hạng D
12/7/13
2.068
7.912
133
Hồ Chí Minh
Khái niệm compound mà CDT đang rêu rao với các bác khi bán nhà là chưa đúng luật ...thế thôi. đang phân tích ở gốc pháp lý vấn đề để các bác rõ: còn bác nào nói ko đúng thì xin mời các bác đưa ra ý kiến ạ (Điều mấy luật nào hehe....e gốc luật sư về đất đai nên hơi quá tự tin 1 chút ạ)
còn CDT rêu rao là khép kín thì.... HÊN XUI kakakaka:D:D:D
Bác nói ngược rồi, bác bảo k cho thì phải đưa ra điều luật chứ
Còn compound là ngôn ngữ nước ngoài nên k có khái niệm ở luật vn. Hiểu đơn giản compound là “ khép kín “ . Đây là mô hình hiện đại học nước quài nên cứ để chữ compound cho sang chảnh

• Like
Reactions: vuichoithoaimai
Hạng F
20/11/14
5.008
12.089
113
Bác nói ngược rồi, bác bảo k cho thì phải đưa ra điều luật chứ
Còn compound là ngôn ngữ nước ngoài nên k có khái niệm ở luật vn. Hiểu đơn giản compound là “ khép kín “ . Đây là mô hình hiện đại học nước quài nên cứ để chữ compound cho sang chảnh
VN chưa có CDT nào làm " khép kín" đúng luật nhen bác.... bác mời đại diện CDT lên đây e nói rõ cho nghe.... vì tranh luận với CDT mới dui (lúc đó vác luật ra choang bài bản để các bác thưởng lãm)

• Like
Reactions: Tom&my
Hạng D
12/7/13
2.068
7.912
133
Hồ Chí Minh
VN chưa có CDT nào làm " khép kín" đúng luật nhen bác.... bác mời đại diện CDT lên đây e nói rõ cho nghe.... vì tranh luận với CDT mới dui (lúc đó vác luật ra choang bài bản để các bác thưởng lãm)
Em hiểu đơn giản thôi, k phải cư dân thì k tự động ra vào được gọi là khép kín, còn cđt họ đâu có rảnh đâu mà lên đây tranh luận
Bác có thông tin gì chém nghe chơi :D

Hạng F
20/11/14
5.008
12.089
113
Em hiểu đơn giản thôi, k phải cư dân thì k tự động ra vào được gọi là khép kín, còn cđt họ đâu có rảnh đâu mà lên đây tranh luận
Bác có thông tin gì chém nghe chơi :D
các bác đang tranh luận trên góc độ sở hữu 1 căn nhà... CDT họ tính toán là lợi ích của cả dự án: cách nhìn khác nhau hoàn toàn.
e mách bác 1 câu thôi: bác lên hỏi CDT là ' Qúy vị nộp tiền SĐD cho TOÀN BỘ dự án hay ko?
Câu trả lời của họ sẽ cho bác biết là khu đó có " Khép kín" (theo Pháp luật) hay chỉ là trò mèo quảng cáo để bán hàng. Cái chữ " NỘP TIỀN SDĐ toàn bộ diện tích đất dự án" đồng nghĩa với chữ " KHÉP KÍN" (Theo PL) cho từng cư dân sở hữu căn nhà. còn CDT ko nộp tiền SDĐ cho toàn bộ DT đất dự án thì...các bác quên khái niệm " Khép kín" (theo PL) khẩn trương giúp em . Khẳng định 100% với các bác NGAY và Luôn

Rất đơn giản đúng ko ạ? :p:p:p: thậm chí bác nào quen luật sư đất đai có thể hỏi câu hỏi trên của e sẽ hiểu nhen (ko cần hỏi CDT nữa cũng đc)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
2/12/06
85
390
53
Xìgòn
Theo như Bác Dongxanh nói thì tất cả khu compound và các CDT đều sai, các khu compound trên đất nước đều sai, chà chà nhiều củi đốt lò rồi, tất cả đều phải bị xoá sổ và xếp lại ván cờ mới, hoặc luật đã lạc hậu không theo kịp tiến bộ và chúng ta dùng luật lạc hậu để bài trừ tiên tiến?

Hạng F
20/11/14
5.008
12.089
113
Theo như Bác Dongxanh nói thì tất cả khu compound và các CDT đều sai, các khu compound trên đất nước đều sai, chà chà nhiều củi đốt lò rồi, tất cả đều phải bị xoá sổ và xếp lại ván cờ mới, hoặc luật đã lạc hậu không theo kịp tiến bộ và chúng ta dùng luật lạc hậu để bài trừ tiên tiến?
Thay vì mỉa mai thì bác nên hỏi CDT câu trên của e kìa .... câu hỏi nghiêm túc đó chứ ko chém ró nhen bác hahaha:oops::oops::oops:

• Like
Reactions: Tom&my
Hạng B1
2/12/06
85
390
53
Xìgòn
CDT có trách nhiệm với với nhà nước và thực hiện đúng quy hoạch khi xin giấy phép, trách nhiệm nhà nước là giám sát, nếu CDT quảng cáo compound mà khu đó không được cấp phép làm khu compound, thì CDT lừa đảo, dĩ nhiên cư dân có quyền kiện CDT. Đóng tiền QSDĐ cho toàn bộ khu compound là nghĩa vụ của CDT. Nhà nước để họ nợ hay thu gấp là quyền của NN.
Nếu Bác là luật sư, Bác phải hiểu nghĩa vụ các Bên phải không? Kẻ cả nghĩa vụ quản lý Nhà nước.