Hạng F
20/11/14
5.008
12.089
113
Vậy bác chưa đi thực tế rồi, nó compound từ đường ranh nét đứt đó, đường ven sông k liên quan
thực tế bác đang nói là thực tế nào hả bác??? thực tế theo phát ngôn của CDT (tin được ko????) hay theo quy định pháp luật của nhà nước : bác phải phân định rõ 2 cái này
Nếu CDT nói toàn bộ khuôn viên là sở hữu của CDT thì vui lòng chìa cái giấy nộp tiền sdđ toàn bộ khuôn viên dự án ra (gồm cả việc nộp tiền sdđ cho diện tích đường đi, cây xanh, hồ nước): lúc đó ta sẽ nói CDT nói đúng. Ngược lại, CDT ko có cái xác nhận đó thì CDT... đang chém gió người mua ( khả năng này cao vì e làm bên CDT nên biết rõ cách họ tính toán giá thành và chi phí hehe...)

Hạng D
12/7/13
2.068
7.913
133
Hồ Chí Minh
thực tế bác đang nói là thực tế nào hả bác??? thực tế theo phát ngôn của CDT hay theo quy định pháp luật của nhà nước : bác phải phân định rõ 2 cái này
Nếu CDT nói toàn bộ khuôn viên là sở hữu của CDT thì vui lòng chìa cái giấy nộp tiền sdđ toàn bộ khuôn viên dự án ra: lúc đó ta sẽ nói CDT nói đúng. Ngược lại, CDT ko có cái xác nhận đó thì CDT... đang chém gió người mua

thực tế đây, bác sai quá sai rồi đấy. Chả có luật nào cấm làm compound đâu

Nhà compound và các vấn đề liên quan
Nhà compound và các vấn đề liên quan

Tập Lái
26/5/16
10
247
33
thực tế bác đang nói là thực tế nào hả bác??? thực tế theo phát ngôn của CDT hay theo quy định pháp luật của nhà nước : bác phải phân định rõ 2 cái này
Nếu CDT nói toàn bộ khuôn viên là sở hữu của CDT thì vui lòng chìa cái giấy nộp tiền sdđ toàn bộ khuôn viên dự án ra (gồm cả việc nộp tiền sdđ cho diện tích đường đi, cây xanh, hồ nước): lúc đó ta sẽ nói CDT nói đúng. Ngược lại, CDT ko có cái xác nhận đó thì CDT... đang chém gió người mua
Bà già này nó còn không hiểu người ta hỏi gì. Người ta nói thực tế là compound ôm đến đường ven sông là dừng, không ôm đường đó vào. Cứ lải nhải cái luật gì.

Hạng F
20/11/14
5.008
12.089
113

View attachment 1609409 View attachment 1609410
Bác chụp hình thì giải quyết việc gì để nói đúng sai hả bác???? e đã nói bác dồi: CDT phải chìa cái giấy thực hiện nghĩa vụ tiền sdđ TRÊN TOÀN BỘ KHUÔN VIÊN DỰ ÁN mới có giá trị pháp lý ... bác chụp cái hình...thấy nó rào lại rồi bác nói là "khép kín" thì đã đúng chưa ???? (Việc rào như vậy là rào đúng pháp lý chưa hay là rào "đại" hehe)
Bộ bác cứ thấy người ta rào lại là bác nghĩ họ làm đúng luật sao???? Chắc không :D:D:D... Vấn đề ở đây là gốc pháp lý của vấn đề: còn việc CDT nhập nhèm lợi dụng tranh tối tranh sáng làm tạm, cái hàng rào chỉ là giải pháp tạm thời nhen

Tập Lái
26/5/16
10
247
33
Bác chụp hình thì giải quyết việc gì để nói đúng sai hả bác???? e đã nói bác dồi: CDT phải chìa cái giấy thực hiện nghĩa vụ tiền sdđ TRÊN TOÀN BỘ KHUÔN VIÊN DỰ ÁN mới có giá trị pháp lý ... bác chụp cái hình...thấy nó rào lại rồi bác nói là "khép kín" thì đã đúng chưa ???? (Việc rào như vậy là rào đúng pháp lý chưa hay là rào "đại" hehe)
Vậy chung cư mấy tòa nó rào lại cũng có thể rào đại nhiều khi nó đóng tiền đúng chỗ xây mấy block thôi. Nói tóm lại ra xa xa mua miếng đất hoang để đó 10 năm cho giống bà. Xui nhà nước giải tỏa thì lại mang luạt lệ lên mà hỏi

Tập Lái
26/5/16
10
247
33

View attachment 1609409 View attachment 1609410
Bác hunghtl nên stop ở đây. Bà này ngồi gõ google, bác show hình này nọ mà còn không biết hình gì, khu gì thì đâu phải dân buôn đất đâu mà tranh cãi. Em đang phơi nắng chửi lộn giải trí thôi. Kệ bà đó. Để em mần.

Hạng F
20/11/14
5.008
12.089
113
Vậy chung cư mấy tòa nó rào lại cũng có thể rào đại nhiều khi nó đóng tiền đúng chỗ xây mấy block thôi. Nói tóm lại ra xa xa mua miếng đất hoang để đó 10 năm cho giống bà. Xui nhà nước giải tỏa thì lại mang luạt lệ lên mà hỏi
Nói thật...thím chả hiểu gì cả...thím lượn đi đừng làm loãng topic :D:D:D

Tập Lái
26/5/16
10
247
33
Nói thật...thím chả hiểu gì cả...thím lượn đi đừng làm loãng topic :D:D:D
Nói thật là bà cũng lượn đi. Bờ sông của nhà nước còn lại lên hỏi cdt. Hết. Có nhiêu mà lảm nhảm suốt. Đầu tư dự án lúc nào cũng coa rủi ro cdt nói 1 đằng làm 1 nẻo. Chọn bạn mà chơi.
Nhân tiện cho em hỏi hado của em có bị mở luôn để giải quyết kẹt xe 3/2 không.

Hạng D
12/7/13
2.068
7.913
133
Hồ Chí Minh
Bác hunghtl nên stop ở đây. Bà này ngồi gõ google, bác show hình này nọ mà còn không biết hình gì, khu gì thì đâu phải dân buôn đất đâu mà tranh cãi. Em đang phơi nắng chửi lộn giải trí thôi. Kệ bà đó. Để em mần.
Em cũng thua luôn, cái đường ven sông đã bảo nằm ngoài dự án mà bác ấy cứ cãi được. Thiệt botay toàn tập