Hạng D
16/1/06
1.490
9.451
113
Bác đồng xanh lý sách vở quá chán bỏ mợ, có mấy câu lặp đi lặp lại.....

Hạng F
20/11/14
5.008
12.089
113
Bác đồng xanh lý sách vở quá chán bỏ mợ, có mấy câu lặp đi lặp lại.....
Tùy các bác thôi.... Luật nó thế... có thể hơi sốc với các bác..nhưng phải chấp nhận vì đó là luật. Cái nhà sở hữu 100 năm: vài năm rào lại chưa ai nói gì (tự sướng là khép kín hehe:D:D:D)...đến năm thứ 20 hay 30 ...câu chuyện nó khác thì ...lúc đó các bác nói đó là " sách vở" hay là gọi nó là cái gì hả bác???????
Quan trọng là mình nhận thức PL đến đâu...chứ lôi câu chữ ra soi bằng kính lúp rồi vặn vẹo méo mó......thì chắc cũng ko nên trao đổi tiếp các bác ạ. hehe :p:p:p. Bác Civic LE bác ấy hiểu rõ vấn đề đấy... bác vào giải thích giúp e cho tổ đội này nhen... thank bác

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Duong Huu Luan
Hạng D
16/1/06
1.490
9.451
113
Tùy các bác thôi.... Luật nó thế... có thể hơi sốc với các bác..nhưng phải chấp nhận vì đó là luật. Cái nhà sở hữu 100 năm: vài năm rào lại chưa ai nói gì (tự sướng là khép kín hehe:D:D:D)...đến năm thứ 20...câu chuyện nó khác thì ...lúc đó các bác nói đó là " sách vở" hay là gọi nó là cái gì hả bác???????
Quan trọng là mình nhận thức PL đến đâu...chứ lôi câu chữ ra soi bằng kính lúp thì chắc cũng ko nên trao đổi tiếp các bác ạ. hehe :p:p:p. Bác Civic LE bác ấy hiểu rõ vấn đề đấy... bác vào giải thích giúp e cho tổ đội này nhen... thank bác
Lý luận của bác nhạt quá nên ko ai phụ bác đâu kkk

Hạng F
20/11/14
5.008
12.089
113
Lý luận của bác nhạt quá nên ko ai phụ bác đâu kkk
à....chém chơi thôi, ai hiểu đến đâu thì hiểu ...phụ hay ko quan trọng giề thím kakakaka:D:D:D:D chừng nào túi tiền mình vơi đi mới lo nhen ... mgoài ra ko có giề quan trọng kakakakaka
Quên...lý luận của mềnh là theo quy định nhà nước nhe... mềnh ko tự nghĩ ra...nên chắc là nhà nước nhạt nhẽo thiệt hahahahaha:D:D:D

Hạng D
16/1/06
1.490
9.451
113
à....chém chơi thôi, ai hiểu đến đâu thì hiểu ...phụ hay ko quan trọng giề thím kakakaka:D:D:D:D chừng nào túi tiền mình vơi đi mới lo nhen ... mgoài ra ko có giề quan trọng kakakakaka
Quên...lý luận của mềnh là theo quy định nhà nước nhe... mềnh ko tự nghĩ ra...nên chắc là nhà nước nhạt nhẽo thiệt hahahahaha:D:D:D
Người mua cũng chả cần kiểm chứng, miễn cđt tư ko cho người lạ vào compound là đạt yêu cầu, mấy cái quy định đó chả ảnh hưởng giá khu compound hehe

• Like
Reactions: Đồng xanh
Hạng F
20/11/14
5.008
12.089
113
Người mua cũng chả cần kiểm chứng, miễn cđt tư ko cho người lạ vào compound là đạt yêu cầu, mấy cái quy định đó chả ảnh hưởng giá khu compound hehe
đồng ý với bác điểm này... chả thà bác nói ngay từ đầu hehe... chứ một số bác vặn vẹo abc câu chữ để che dấu cái lo trong bụng các bác thì chỉ tốn thời gian...ai cũng sạn cả ký trong đầu và thừa hiểu người khác nghĩ gì và nói gì nhưng che đậy suy nghĩ thật trong câu chữ " ngôn ngữ" khác ............hehe :D:D:D

• Like
Reactions: Duong Huu Luan
Hạng D
22/6/15
4.412
20.801
113
Tui thì chỉ quan tâm đến cái nào đạt lợi nhuận hơn thôi. Ngoài ra chả cần quan tám mấy cái vớ vẫn đó làm gì cho nó mệt.
ka ka ka.....

Hạng C
4/1/11
616
1.420
93
Các bác bàn luận khí thế quá, thật ra các bác có các góc nhìn khác nhau thôi, chả có gì mâu thuẫn.
Bác ĐX nói về mặt luật định thì anh đóng tiền chỗ nào thì chỉ được bá chủ chỗ đó.
Các bác khác thì sử dụng thực tiễn đang có compound không phải xoắn, đã tồn tại và sẽ tồn tại với cách quản lý theo luật và "tập quán" VN haha.
Vấn đề cốt lõi là chúng ta chưa làm rõ được cđt có trả tiền đất đường nội bộ, công viên...hay không. Có lẽ họ cũng sẽ không công bố haha, ít nhất khi các bác được hưởng compound thì cứ tiếp tục.

Hạng C
4/1/11
616
1.420
93
Thêm 1 vd phổ biến cho rõ vấn đề. Các bác để ý một số con hẻm chứ. Người ta cũng chặn 2 đầu hẻm khóa lại ban đêm cho an ninh. Có trái luật không: trái. Có được chấp nhận không: có, rất nhiều năm rồi.
Vụ này thì không liên quan bôi trơn nhưng nó vẫn được chấp nhận.
Bác nào rành khu TML sẽ biết Hà đô, dân tự xử compound luôn chứ không chờ cđt :)

Hạng F
20/11/14
5.008
12.089
113
Các bác bàn luận khí thế quá, thật ra các bác có các góc nhìn khác nhau thôi, chả có gì mâu thuẫn.
Bác ĐX nói về mặt luật định thì anh đóng tiền chỗ nào thì chỉ được bá chủ chỗ đó.
Các bác khác thì sử dụng thực tiễn đang có compound không phải xoắn, đã tồn tại và sẽ tồn tại với cách quản lý theo luật và "tập quán" VN haha.
Vấn đề cốt lõi là chúng ta chưa làm rõ được cđt có trả tiền đất đường nội bộ, công viên...hay không. Có lẽ họ cũng sẽ không công bố haha, ít nhất khi các bác được hưởng compound thì cứ tiếp tục.
bác nhận thức vấn đề trên phông nền thực tiễn VN chuẩn đới kakakaka:D:D:D Hưởng được đến đâu thì cứ hưởng thôi vì "Lệ làng" vốn dĩ nó thế ... còn lúc lôi luật ra thì câu chuyện sẽ khác
Thế cho nên các khu Compound nho nhỏ nằm khúc cuối tuyến giao thông thì cơ bản an toàn, đc hưởng sự " riêng tư" đúng nghĩa...lo mấy khu lớn đường đi to và kết nối giao thông dày với xung quanh sẽ ... ít nhiều gây thất vọng về tính " riêng tư":D:D:D

Chỉnh sửa cuối: