Hạng F
20/11/14
5.008
12.089
113
Bác so compound với Vila Phú Mỹ Hưng mình thấy không đúng. Vila bên đó khu mở xe cộ chạy ầm ầm. Yên tĩnh sao bằng compound An ninh thì chộm cắp vẫn xảy ra có một vài anh bảo vệ chạy vòng vòng. Con cái bên đó bác dám thả ra công viên chơi mà ko cần canh ko?
To so với nhỏ thì hơi khập khểnh bác ạ: nói tổng thể tất cả các yếu tố thôi:D:D:D

Tập Lái
4/9/16
3
596
83
36
To so với nhỏ thì hơi khập khểnh bác ạ: nói tổng thể tất cả các yếu tố thôi:D:D:D
Bác phải hiểu là người mua compound họ muốn gì, cần gì ở khu họ ở. Phú Mỹ Hưng bây giờ vila bỏ trống nhiều lắm. Một phần do kẹt xe một phần nhờ bãi rác đa phước

• Like
Reactions: hunghtl and CivicLE
Hạng F
20/11/14
5.008
12.089
113
Bác phải hiểu là người mua compound họ muốn gì, cần gì ở khu họ ở. Phú Mỹ Hưng bây giờ vila bỏ trống nhiều lắm. Một phần do kẹt xe một phần nhờ bãi rác đa phước
hì hì.... mỗi người 1 quan điểm.... đây chỉ là ý kiến riêng của e thôi...ko đại diện cho số đông:D:D:D Thật ra đa số chê PMH chẳng quá giá tiền bỏ ra cho 1 căn villa cũng phải từ 12 hay 13 tỏi trở lên...đây là rào cản lớn nhất đó ạ. Nhưng thời điểm hiện nay, để mua 1 căn compound ở Q9 thì cũng phải bỏ ra trên dưới số tiền đó dồi: nên câu hỏi ngược lại là NÊN MUA VILLA PMH hay MUA COMPOUND Q9 !!!!!:D:D:D Ở đâu thì tiện ích hưởng thụ là MAX !!!!!!!!! Thế thôi... bài toán đầu tư thì là MAX lợi nhuận. Bài toán ở thì là MAX tiện ích thụ hưởng (tổng hòa gồm giá, tiện ích xã hội, vị trí, trình độ dân cư, tính riêng tư, an ninh...)

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: haivsp
Hạng C
4/1/11
616
1.420
93
Nói thật, e cũng xem khá nhiều khu compound và e có nhận xét như sau:
- Gía bán chả thua Villa PMH nhiều trong bối cảnh hiện nay (xét tương quan tổng thể về môi trường, tiện ích, vị trí và trình độ dân cư...) mà tổng thể thì ko bao giờ bằng PMH đc (người ta là khu đô thị hàng trăm héc ta với tiện ích hạ tầng xã hội đến tận bẹn ...còn compound là cái khu be bé vài hec ta như ốc đảo...xung quanh thì bầy hầy)
Thế nên: đã ở sang thì sang PMH mua villa để hưởng thụ đúng nghĩa cuộc sống (chả cần quan tâm khép kín gì gì hết vì mở như PMH còn hơn gấp vạn lần mấy khu compound khép kín nửa nạc nửa mỡ)...còn các khu đc gọi là compound bé bé thì mua đầu tư khả dĩ hơn. Mà đã mua đầu tư thì mua nền (giá thấp hơn, tổng giá giao dịch nhỏ hơn) nên có tính thanh khoản cao hơn vì nhà thô compound kén khách hơn nhìu
Hết ạ :D:D:D:D
Bác nói đúng rồi đó, vấn đề là thấy được compound nào ngon - nhắc lại là cực kỳ hiếm haha.

Hạng D
12/7/13
2.068
7.912
133
Hồ Chí Minh
hì hì.... mỗi người 1 quan điểm.... đây chỉ là ý kiến riêng của e thôi...ko đại diện cho số đông:D:D:D Thật ra đa số chê PMH chẳng quá giá tiền bỏ ra cho 1 căn villa cũng phải từ 12 hay 13 tỏi trở lên...đây là rào cản lớn nhất đó ạ. Nhưng thời điểm hiện nay, để mua 1 căn compound ở Q9 thì cũng phải bỏ ra trên dưới số tiền đó dồi: nên câu hỏi ngược lại là NÊN MUA VILLA PMH hay MUA COMPOUND Q9 !!!!!:D:D:D Ở đâu thì tiện ích hưởng thụ là MAX !!!!!!!!! Thế thôi... bài toán đầu tư thì là MAX lợi nhuận. Bài toán ở thì là MAX tiện ích thụ hưởng (tổng hòa gồm giá, tiện ích xã hội, vị trí, trình độ dân cư, tính riêng tư, an ninh...)
So Villa PMH với Compound Q9 thì khập khiễng rồi. PMH phải so với Thảo Điền, Thủ Thiêm và Thủ Thiêm là tương lai tươi sáng

Hạng F
20/11/14
5.008
12.089
113
So Villa PMH với Compound Q9 thì khập khiễng rồi. PMH phải so với Thảo Điền, Thủ Thiêm và Thủ Thiêm là tương lai tươi sáng
Thật sự Thủ thiêm Thảo điền...ko có cửa so với PMH bác ạ.... kém ngay từ khâu quy hoạch tổng thể (tầm nhìn) rồi...chưa nói đến các thứ khác :D:D:D

• Like
Reactions: Kamehameha
Hạng D
12/7/13
2.068
7.912
133
Hồ Chí Minh
Thật sự Thủ thiêm Thảo điền...ko có cửa so với PMH bác ạ.... kém ngay từ khâu quy hoạch tổng thể (tầm nhìn) rồi...chưa nói đến các thứ khác :D:D:D
Đấy là cách nghĩ của bác. Em thì nhìn biệt thự sala mà thèm thuồng, hạ tầng thì sala k chê được

Hạng F
20/11/14
5.008
12.089
113
Đấy là cách nghĩ của bác. Em thì nhìn biệt thự sala mà thèm thuồng, hạ tầng thì sala k chê được
Bác phải làm quy hoạch và nhìn quy hoạch toàn bộ 730 ha của Thủ thiêm với mấy trăm héc ta PMH mới thấy sự khác biệt ....còn nhìn riêng từng tiểu khu thì khó nói hehe

Tập Lái
4/9/16
3
596
83
36
Bác phải làm quy hoạch và nhìn quy hoạch toàn bộ 730 ha của Thủ thiêm với mấy trăm héc ta PMH mới thấy sự khác biệt ....còn nhìn riêng từng tiểu khu thì khó nói hehe
Bác đã thấy sơ đồ tổng thể của Thủ Thiêm chưa. Nếu làm đc như trong sơ đồ qui hoạch thì Phú Mỹ Hưng sẽ thua từ 3-5 bậc. Chỉ sợ ko làm đc