Hạng F
20/11/14
5.008
12.089
113
Dân mình có truyền thống cần cù tiết kiệm nên chỉ mua đất nên xây tiết kiệm, ở cũng thế nên chưa chuộng compound
Mua đầu tư lướt thì ko thích compound đúng rồi bác... do không phải để ở, nền ít tiền dễ bán hơn :D:D:D

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
2/3/11
2.439
31.208
113
Nhưng không bán tạp hoá đc nên nó hổng có giá lắm đâu, mấy anh đừng đầu cơ, ngâm vốn lâu lắm.

Hạng B1
8/5/17
65
70
18
30
Nhưng không bán tạp hoá đc nên nó hổng có giá lắm đâu, mấy anh đừng đầu cơ, ngâm vốn lâu lắm.
Mua ở được nhưng k kinh doanh được la yếu điểm compound.
loại hình này ở dài hạn. 5 10 năm nhu cầu tăng thi nó sẽ khác thôi

• Like
Reactions: hmq
Hạng D
26/8/05
3.832
23.821
133
- ở compound cần phải làm rõ một số vấn đề sao nhé :
+ phí quản lý chắc chắn là phải có, dùng để duy trì các tiện ích chung và duy trì ban quản lý
+ Cập nhật lại : có phí bảo trì
+ chỉ được sửa chữa cơ bản bên trong nhà như chia lại phòng hay sơn tường, thay gạch men ... nhưng phải đăng ký với ban quản lý
+ không được xây thêm tầng, và đào thêm hầm nhé
+ giá nhà compound cao hơn gía nhà phố bình thường nhé, vì compound thì được đầu tư thêm cơ sở hạ tầng, dịch vụ tiện ích nhé
+ " nhà phố trong khu compound " vẫn đặt biển hiệu kinh doanh bình thường nhé, luật vẫn không cấm nhé, còn " biệt thự trong khu compound " mới hạn chế kinh doanh nhé
+ số lượng nhà trong khu compound tùy thuốc vào CDT đăng ký và thiết kế

Bạn tư vấn giúp mình, chính xác nhé, nếu không biết thì cứ nói không biết, vì mình từng nghe nói khác 1 tí:

Mấy cái compound bên Q9, các công trình công cộng và đường nội bộ, có phải là đất cư dân mua và dùng phục vụ riêng cho cư dân không?
Nếu đúng, thì giá compound (với hệ số sử dụng đất và hệ số xây dựng đều rất thấp) sẽ rất cao, khó mà có giá bán như hiện nay.
Nếu không đúng, là đất và công trình công cộng, thì sau này phải mở cổng chắn, ai cũng vào được.

Compound khác với căn hộ. Diện tích dùng chung, hoặc của chủ đầu tư, hoặc của chung cư dân, đều đã được đóng tiền đất đầy đủ. Hệ số xây dựng chung cư cực kỳ cao mới có thể bù cho phần diện tích làm ba cái lung tung xèng.

Cám ơn bạn.

Hạng B1
2/12/06
85
390
53
Xìgòn
Em lại kô thích bon chen, compound mà bán tạp hoá nhiều thì vứt. Compound là khu nghỉ dưỡng, ngày xưa Thanh Đa được quy hoạch là 1 khu compound lớn nhất SG đó. Chỉ 1 lối vào là cầu Kinh.

Hạng F
20/11/14
5.008
12.089
113
Bạn tư vấn giúp mình, chính xác nhé, nếu không biết thì cứ nói không biết, vì mình từng nghe nói khác 1 tí:

Mấy cái compound bên Q9, các công trình công cộng và đường nội bộ, có phải là đất cư dân mua và dùng phục vụ riêng cho cư dân không?
Nếu đúng, thì giá compound (với hệ số sử dụng đất và hệ số xây dựng đều rất thấp) sẽ rất cao, khó mà có giá bán như hiện nay.
Nếu không đúng, là đất và công trình công cộng, thì sau này phải mở cổng chắn, ai cũng vào được.

Compound khác với căn hộ. Diện tích dùng chung, hoặc của chủ đầu tư, hoặc của chung cư dân, đều đã được đóng tiền đất đầy đủ. Hệ số xây dựng chung cư cực kỳ cao mới có thể bù cho phần diện tích làm ba cái lung tung xèng.

Cám ơn bạn.
Đoạn tô đỏ đúng. Phần trên bạn đã nêu lý do rồi đấy...

• Like
Reactions: alibabaxxx2000
Hạng D
2/3/11
2.439
31.208
113
Tui thấy mấy cái của Nam long có cổng bv thì sao lại là của công cộng đc nhỉ. Ờ mà dù là công cộng cũng đâu cấm có bv canh nguyên khu đâu ta. Còn ai muốn vô thì cứ nói lý do để check thôi, trong đó coi như hẻm cụt toàn nhà dân thì vô coi cái gì.

Hạng F
20/11/14
5.008
12.089
113
Tui thấy mấy cái của Nam long có cổng bv thì sao lại là của công cộng đc nhỉ. Ờ mà dù là công cộng cũng đâu cấm có bv canh nguyên khu đâu ta. Còn ai muốn vô thì cứ nói lý do để check thôi, trong đó coi như hẻm cụt toàn nhà dân thì vô coi cái gì.
hẻm cụt thì ko sao đâu... chả ai vô