Hạng D
2/6/14
1.355
901
113
30
Dạ.. chắc cũng do khâu đào tạo hả bác.. tập thì toàn cho chạy xe tải xe cổ điển để chi phí thấp nhưng họ không nghĩ hệ lụy sau này..họ ko theo kịp thời đại.. miễn a có bằng là tui hết nhiệm vụ

Em nghĩ ko riêng gì e mà tâm lí đa số các bác mới lấy bằng rất ngại hoặc cũng rất sợ chạy AT .
Có điều kiện bác quất AT đi! Em củng tài mới dc 1 năm dòi nè! Đó h chạy MT bửa lái chở gia đình bác đi quất AT thử lúc đầu củng lo lắng ko biết vào số sao =)) lên youtube học! Sáng ra đề máy chạy vòng khu phố cho quen xe cái là quất đi Vũng Tàu luôn rồi!! Đã lắm bác ^^ xong hết muốn chạy MT =))) Mà khổ ko có tiền =)))

Hạng C
22/8/14
847
1.556
93
cám ơn mấy bác đã giúp đỡ và truyền kinh nghiệm. Em lấy xe và bằng được gần 3 tháng và chạy 1000km rùi mấy bác, cũng có 2 lần nhầm chân ga nhưng mới đặt chân vào là biết liền vì KIA Sorento thiết kế chân ga và chân thắng khác nhau, rất hay đó mấy bác. Em cũng lái thử Innova rồi, thấy ngay là không ổn với tài non như em, trong vài năm tới chắc cũng hạn chế chạy nó vì chân ga giống y chang chân thắng.
Đến bây giờ thì em vững tâm mà chạy rồi, chạy AT sướng hơn MT nhiều, em thấy nó ít thao tác nên ít nhầm lẫn hơn MT.

Hạng B2
31/5/12
259
108
43
Em không tập AT ngày nào, lấy xe ra khỏi hãng là chạy luôn :).

Hạng F
13/1/06
13.891
35.970
113
Quá giỏi.
Chương trình dạy lái đã có giờ học AT.
Ngưỡng mộ những người làm ko cần học.
Trước giờ nghe vừa học vừa làm là ớn.

• Like
Reactions: tramgiang
Hạng D
19/7/11
1.786
6.932
113
cám ơn mấy bác đã giúp đỡ và truyền kinh nghiệm. Em lấy xe và bằng được gần 3 tháng và chạy 1000km rùi mấy bác, cũng có 2 lần nhầm chân ga nhưng mới đặt chân vào là biết liền vì KIA Sorento thiết kế chân ga và chân thắng khác nhau, rất hay đó mấy bác. Em cũng lái thử Innova rồi, thấy ngay là không ổn với tài non như em, trong vài năm tới chắc cũng hạn chế chạy nó vì chân ga giống y chang chân thắng.
Đến bây giờ thì em vững tâm mà chạy rồi, chạy AT sướng hơn MT nhiều, em thấy nó ít thao tác nên ít nhầm lẫn hơn MT.

Em chưa lên sorento nhưng em đi camry và innova rồi. Chân thắng to hơn và cao hơn chân ga

Hạng B2
6/11/12
454
309
63

Bác ngon ..em thì ngày hôm trước phải lấy xe ông anh ( dĩ nhiên có ổng ngồi cạnh ) chạy xuống vũng tàu...sáng hôm sau mới dám lên hãng chạy xe về
Được cái khi hỏi chuyển số thế nào thì bị hư xe, ổng phán câu mày chạy xuống tới VT mà hư được xe do chuyển số, mai tao trả tiền cái xe mày mua cho mày..thế là yên tâm thử từa lưa D rồi D+/-

Hạng C
22/8/14
847
1.556
93
Em chưa lên sorento nhưng em đi camry và innova rồi. Chân thắng to hơn và cao hơn chân ga
Đúng rồi bác ơi, nhìn vào thì thấy khác, nhưng lúc đặt chân lên thì khó phân biệt hơn, Sò của em để chân lên là biết liền còn chiếc Innova thì đặt chân lên ga chỉ thấy nó cũng vậy, cảm giác đạp cũng gần giống bên thắng

• Like
Reactions: fiorano.bui
Hạng C
19/11/09
994
799
93
Mình chạy AT và luôn như thế này. Gót chân phải luôn thẳng hàng với thắng có nghĩ là luôn chủ động thắng, khi nào cần móm ga thì xoay mũi chân sang móm ga. Vì chủ động để ở vị trí thắng nên khi cần thắng đột ngột thì chân luôn đạp thắng chứ không đạp ga.

Hạng C
22/8/14
847
1.556
93
Bác chủ đi đâu nhớ để biển xe đang tập lái cho anh em OS biết mà tránh, hehe
Em tính dán tờ giấy ghi "Tài mới, xin thông cảm" nhưng sợ mấy bác tài già ăn hiếp, xxx càng khoái canh me hoài thì chết.

• Like
Reactions: cafesaigon