Hạng F
29/10/14
8.656
11.432
113
xe gần chục năm tuổi. 600 củ mà ko phải cào hãng mới cho nâng xe là sao nhỉ

Kiểm tra - Thẩm định ô tô cũ
21/9/22
327
858
93
34
Xem xe mà bắt cọc trước thì next. Xe có gì khuất tất mới chơi bài đó, chứ đàng hoàng thì mắc gì phải đẩy lưỡi dao cho người khác nắm.
Ai cũng như em với bác thì khỏe, sale bây giờ hay chơi cái bài không cọc là mất xe, khách thì quá thích nên cứ thấy cam kết không đâm đụng, ngập nước là xuống cọc, tới khi bên em qua kiểm tra thì đúng là không đâm đụng ngập nước nhưng chất xe tệ, xì xọt tùm lum..... Mà không nằm trong những hạng mục cam kết thì xem như mất cọc. Nhiều khách tiếc cọc nên đành phải mua về sửa. Bên em gặp nhiều trường hợp như vậy rồi
Ps: không phải xe này nha bác

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
22/1/19
4.342
7.831
113
Ai cũng như em với bác thì khỏe, bọn sale bây giờ hay chơi cái bài không cọc là mất xe, khách thì quá thích nên cứ thấy cam kết không đâm đụng, ngập nước là xuống cọc, tới khi bên em qua kiểm tra thì đúng là không đâm đụng ngập nước nhưng chất xe tệ, xì xọt tùm lum..... Mà không nằm trong những hạng mục cam kết thì xem như mất cọc. Khách tiếc cọc nên đành phải mua về sửa. Bên em gặp nhiều trường hợp như vậy rồi
Ps: không phải xe này nha bác
Họ bán xe cũ, khi nào xe còn trong tay, khách chưa xuống tiền thì người đang gánh rủi ro là họ. Tự nhiên đi mua xe lại chịu cọc trước khi xem xe để rước cái rủi ro đó về phía mình.
Mình đi mua xe, tiền trong tay mình, chưa xuống tiền thì mình còn toàn quyền quyết định. Đừng chiều theo thói hư của mấy người thích buôn bán gian dối, và tạo tiền lệ xấu cho thị trường. Có làm nhưng không muốn chịu mà đẩy thiệt hại về phía người khác.

Chỉnh sửa cuối: