Hạng C
8/10/17
684
2.180
93
Đúng vậy, Anh Tâm diễn đàn otosaidon đã làm video trên Youtube về con này. Nhưng 1 bài viết công phu như thế này mà hôm nay add mới up lên cho anh em xem. Thực sự công tác viết bài, biên tập trên diễn đàn và trên Youtube của diễn đàn có vấn đề.
Bài này đã được đưa ra Trang chủ không dưới 2 lần đấy bác. Em dự định cứ có những cập nhật lớn từ bác Cleveland thì lại đưa ra Trang chủ để nhiều người đọc được hơn. Chiếc này khác với chiếc mà Tâm đã làm video thì phải.

• Like
Reactions: Quocdp
Hạng C
8/10/17
684
2.180
93
Khơi nguồn cảm hứng - sáng tạo. Tạo điểm nhấn liên tục và phát huy hết khả năng ưu tiên đăng bài của mọi thành viên có thể/ Đôi khi em muốn DM otosaigon. Đê bao anh em ra đi sạch. tạo sân chơi mới. diễn đần quái gì mà chẳng có bài mới mang tính kết nối diễn đàn gì cả. chỉ toàn up bài mới như kiểu thời sự và cho có là xong.
Xin lỗi bác chủ đã làm chệch hướng tý xíu bài viết. Nhưng em nể phục cái cách đam mê xe, quản lý thời gian và kiếm tiền, và chuyển tải bài viết (Update),thế đếch nào mà Bác đều dung hòa được cả. Có bài viết hay, phải có " văn" + " chất" kỹ thuật" thì mới gọi là oto/.
Vẫn lần nữa chúc Bác Chủ mạnh khỏe (Với em đây là duy nhất,cần và đủ để tạo ra dc những điều còn lại trong cuộc sống)
Hóng
Cái đó là cái khó của diễn đàn đó bác. Và nó cũng là lý do hàng loạt diễn đàn lớn phải chết khi mạng xã hội mạnh lên. Em luôn mong gìn giữ lại được cái thương hiệu OtoSaigon, giữ lại những gì mà rất nhiều người đã dày công đóng góp. Diễn đàn là thứ không thể xây dựng được bởi chỉ vài bạn biên tập viên. Em muốn kéo các bác thành viên của diễn đàn viết trở lại và chia sẻ trở lại. Cái mạnh của mạng xã hội là có thể chia sẻ rất nhanh và kết nối với nhau dễ dàng. Nhưng mà điểm yếu của mạng xã hội là nó không mang tính lưu trữ và tìm kiếm rất khó. Vì vậy, em mong OtoSaigon sẽ lưu giữ lại được những bài viết như thế này. Có thể 5 năm, 10 năm hay nhiều năm hơn nữa, các thế hệ kế tiếp vẫn tìm đọc được. Chứ thực sự nếu bác post Facebook thì chỉ vài chục ngày là đã khó tìm lại rồi.

Hy vọng các bác lớn sẽ hiểu và sẽ đồng hành với OtoSaigon để không chỉ tạo ra sân chơi mà còn là một thư viện để các bạn trẻ và các bạn ở những thế hệ sau có cái để đọc, để đam mê và để tiếp tục chia sẻ.

Cảm ơn các bác rất nhiều.

Hạng B2
28/6/17
253
1.761
93
TPHCM
Cái đó là cái khó của diễn đàn đó bác. Và nó cũng là lý do hàng loạt diễn đàn lớn phải chết khi mạng xã hội mạnh lên. Em luôn mong gìn giữ lại được cái thương hiệu OtoSaigon, giữ lại những gì mà rất nhiều người đã dày công đóng góp. Diễn đàn là thứ không thể xây dựng được bởi chỉ vài bạn biên tập viên. Em muốn kéo các bác thành viên của diễn đàn viết trở lại và chia sẻ trở lại. Cái mạnh của mạng xã hội là có thể chia sẻ rất nhanh và kết nối với nhau dễ dàng. Nhưng mà điểm yếu của mạng xã hội là nó không mang tính lưu trữ và tìm kiếm rất khó. Vì vậy, em mong OtoSaigon sẽ lưu giữ lại được những bài viết như thế này. Có thể 5 năm, 10 năm hay nhiều năm hơn nữa, các thế hệ kế tiếp vẫn tìm đọc được. Chứ thực sự nếu bác post Facebook thì chỉ vài chục ngày là đã khó tìm lại rồi.

Hy vọng các bác lớn sẽ hiểu và sẽ đồng hành với OtoSaigon để không chỉ tạo ra sân chơi mà còn là một thư viện để các bạn trẻ và các bạn ở những thế hệ sau có cái để đọc, để đam mê và để tiếp tục chia sẻ.

Cảm ơn các bác rất nhiều.
Sau khi hoàn thành dự án này, mình cũng muốn biên tập thành 1 clip thật pro để anh em yêu xe và yêu độ xe có thể xem giải trí. Mình đã chụp hầu như mọi chi tiết, mọi công đoạn, quay lại một số thời khắc quan trọng, thậm chí chụp trộm quay trộm mấy bác thợ làm việc...Tuy nhiên, rành xe bao nhiêu thì ngu công nghệ thông tin bấy nhiêu. Nếu có bác nào giúp giải quyết vụ này thì tốt quá, làm 1 clip ngắn gọn xúc tích nhưng hoành tráng, kết hợp tí nhạc hay... Hy vọng góp phần làm diễn đàn thêm phong thú và tạo cảm hứng cho các anh em khác đăng bài hay chia sẻ thông tin.
Và chắc càng nhiều bài độ xe được chia sẻ thì diễn đàn sẽ càng xôm tụ.

Hạng C
8/10/17
684
2.180
93
Sau khi hoàn thành dự án này, mình cũng muốn biên tập thành 1 clip thật pro để anh em yêu xe và yêu độ xe có thể xem giải trí. Mình đã chụp hầu như mọi chi tiết, mọi công đoạn, quay lại một số thời khắc quan trọng, thậm chí chụp trộm quay trộm mấy bác thợ làm việc...Tuy nhiên, rành xe bao nhiêu thì ngu công nghệ thông tin bấy nhiêu. Nếu có bác nào giúp giải quyết vụ này thì tốt quá, làm 1 clip ngắn gọn xúc tích nhưng hoành tráng, kết hợp tí nhạc hay... Hy vọng góp phần làm diễn đàn thêm phong thú và tạo cảm hứng cho các anh em khác đăng bài hay chia sẻ thông tin.
Và chắc càng nhiều bài độ xe được chia sẻ thì diễn đàn sẽ càng xôm tụ.
Em có xin cái hẹn với bác rồi. Nếu được bác chấp thuận thì quá tốt. Em và các bạn team OS sẽ cùng bác tạo ra một clip thật đầy đủ về toàn bộ dự án của bác. Em rất nóng lòng để làm điều này. Cảm ơn bác nhiều.

Hạng B2
9/8/17
238
202
43
Em có xin cái hẹn với bác rồi. Nếu được bác chấp thuận thì quá tốt. Em và các bạn team OS sẽ cùng bác tạo ra một clip thật đầy đủ về toàn bộ dự án của bác. Em rất nóng lòng để làm điều này. Cảm ơn bác nhiều.
Hóng clip phục chế xe kiểu Car SOS.

• Like
Reactions: datpq
Hạng B2
28/6/17
253
1.761
93
TPHCM
OK giờ thì còn khá ngổn ngang, mình sẽ alo ngay khi xe sẵn sàng.

Tập Lái
3/4/10
26
2
8
43
Thôi em lại đi ra. ( Ngày nào cũng lót dép chờ bác chủ phọt chút cho xem) Khâm phục độ chịu chơi và trình của bác lém

• Like
A4.
Tập Lái
31/10/16
4
44
13
50
Để tôn vinh tay nghề của các bác thợ và "huyết" độ xe của dân chơi Việt Nam, mình tính đặt tên xe là "Saigon Edition", kiểu như phiên bản giới hạn "California Special" của Ford Mustang. Các bác nào biết làm ơn chỉ dùm chỗ nào có khả năng thiết kế và chế tạo 1 cặp tem bằng kim loại mạ chrome đạt chất lượng show quality ( kiểu như tem California Special trong ảnh). Mình muốn 1 lúc nào đó có chú Mẽo nhìn thấy phải ngỡ ngàng thắc mắc sao Mustang lại có phiên bản này, sao bên nước nhà không thấy bao giờ hehehe.
Hay cắt vỏ lon bia "Saigon Special" nhể :).
View attachment 1666614
Tôi là newbie biêt đến cái vô lăng ở cái tuổi gần hưu. Tôi thật sự cảm động va khâm phục niềm đam mê của bác chủ. Nếu bác hủ đồng ý cho tôi môt vinh hạnh đươc thiết kế chư "Saigon Edition" nhé. Chỉ vi tôi quá xúc động thôi.

Hạng B1
17/6/11
78
68
18
Ngày nào cũng vào đợi bài mới. Mình mà đã thế này chắc bác chủ phải nôn như cưới vợ nhỉ. Haha

• Like