Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
20/6/05
5.430
269
83
35
Thưa các bác,
Sau một thời gian lăn lộn thì cái mặt tiền nhà em cũng được thiết kế xong. Em post lên nhờ các bác góp ý giúp cho hợp lý.
Cái gara (bên trái) buộc phải lòi ra 1 chút vì cần để 4B & 2B ạ.
Nhà này sửa lại trên cơ sở nhà cũ có sẵn.
Bên em sẽ lo vật tư, vậy cho em hỏi công thợ hiện tại khoảng bao nhiêu / m2 cho dạng nhà sửa lại thế này.
Cảm ơn các bác.

Nhờ các bác góp ý Mặt tiền

Nhờ các bác góp ý Mặt tiền

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.408
113
Thoát nước mái nhà này có vấn đề, nhất là cái mái đón phía trước, sau này sẽ bị thấm dột. Công hiện nay khoảng 1tr2 trở lên. Nhưng bên e không làm công, với lại nhà bác cải tạo thì khó nói công là bao nhiêu lắm
Mái gara bằng tôn hả? nếu là mái bê tông sao ko làm cửa đi ra luôn?

Last edited by a moderator:
Hạng F
20/6/05
5.430
269
83
35
@haobui: cảm ơn anh, kỳ này em sẽ ủng hộ anh giấy dán tường + sàn gỗ, sẽ nhờ anh tư vấn nhé.
@ngoinhaxanh: cảm ơn bác ạ, cái mái nhọn bên trái sẽ bị thấm phải ko ạ ? Em đang muốn bỏ nó đi, nhìn mái đó em thấy bị dư, bỏ đi sẽ thoáng hơn.
Mái gara đổ bê-tông luôn ạ, để trồng rau, hoa. Cửa ra sẽ theo lối nhỏ của ban-công bên trái, em làm ban-công đóng/mở được. Chỗ cửa sổ đó bên trong kê bàn làm việc nên em ko trổ cửa ra.

Chi Hội Trưởng P.O.C
yeuxehoi nói:
@haobui: cảm ơn anh, kỳ này em sẽ ủng hộ anh giấy dán tường + sàn gỗ, sẽ nhờ anh tư vấn nhé.
@ngoinhaxanh: cảm ơn bác ạ, cái mái nhọn bên trái sẽ bị thấm phải ko ạ ? Em đang muốn bỏ nó đi, nhìn mái đó em thấy bị dư, bỏ đi sẽ thoáng hơn.
Mái gara đổ bê-tông luôn ạ, để trồng rau, hoa. Cửa ra sẽ theo lối nhỏ của ban-công bên trái, em làm ban-công đóng/mở được. Chỗ cửa sổ đó bên trong kê bàn làm việc nên em ko trổ cửa ra.
Ko nên bỏ mái đó .

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.408
113
Trái phải gì cũng vậy, về nguyên tắc ko chảy vậy được, sau này nhà bên cạnh xây thì mình làm sao? mái đó xả nước qua nhà họ rồi, phía kia thì đổ nước vô cái tường dán đá-->thoát nước thế nào? Mái lớn ở trên chảy xuống mái dưới nên nước rất nhiều.
Bỏ mái hay ko thì tuỳ thằng nào vẽ cho bác, còn e thấy thoát nước ko được thì nói chứ xấu đẹp ko bàn.
Mái gara theo e làm mái ngói dốc ra đường nhìn hợp hơn

Last edited by a moderator:
Hạng F
20/6/05
5.430
269
83
35
@haobui: thank anh.
@ngoinhaxanh: em sẽ hỏi lại KTS vụ thoát nước & lưu ý chống thấm những chỗ nhạy cảm :D Ban đầu mái ga-ra cũng làm ngói dốc ra đường mà nhà em muốn làm khu vườn của bé nên đổ bê-tông cho bằng luôn.
@ktVIP: dạ cửa em muốn là màu trắng, KTS họ vẫn để màu gỗ, thôi ko sao lúc thi công còn nhiều thay đổi, thank bác.

Hạng D
23/12/10
2.789
26.211
113
Nhà này xài đèn LED mới đẹp...:D:D
Em dẫn link qua KIA để anh em chuẩn bị ăn tân gia nhoen..

Status
Không mở trả lời sau này.