Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
15/10/04
437
18
18
53
Chào các bác, em có 1 vấn đề nhỏ muốn nhờ các bác tư vấn giúp.
Tình hình là trước đây khi xây nhà, vì ít lúa nên em không làm cầu thang bằng đá granit hoặc gỗ mà chỉ làm đá mài của Thanh Thanh cho 3 tầng lầu :cool:, sau 1 thời gian sử dụng (10 năm rồi!) thì mặt đá mài bị ố nhiều nên em bức xúc quá !
Vậy bây giờ nếu em muốn làm lại, thay toàn bộ mặt đá mài bằng gỗ cho thêm phần sang trọng thì có khả thi không các bác? hay có giải pháp nào, với loại vật liệu nào hay hơn không?
Cám ơn các bác đã xem tin.

Hạng B2
18/9/11
309
15
18
Vấn đề này dễ làm mà bác , phần đá mài thì kêu thợ người ta đục bỏ đá mài rồi lót đá lên thôi , bật thang vẫn như củ .
Cái phần quan trọng và tốn kém nữa là Tay vịnh cầu thang cũng phải kêu thợ làm lại

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.408
113
Để thế mà làm, đục lên chi cho mệt. Còn làm đá hay gổ đều dể như nhau, tuỳ thích. Nếu ko thì bác dán giấy dán tường lên mặt bậc sẽ ko còn thấy dơ nữa, mà hoa văn lại đẹp hơn gổ:D

Hạng C
22/7/04
533
334
63
ngoinhaxanh nói:
Để thế mà làm, đục lên chi cho mệt. Còn làm đá hay gổ đều dể như nhau, tuỳ thích. Nếu ko thì bác dán giấy dán tường lên mặt bậc sẽ ko còn thấy dơ nữa, mà hoa văn lại đẹp hơn gổ:D
:D kêu HB vào tư vấn gấp nhe bác

Hạng B2
15/10/04
437
18
18
53
Cám ơn các bác đã tư vấn tận tình. Em sẽ thử xem sao.
@ cpkhanhhung: đánh bóng được không bác? trước em hỏi rồi nhưng họ bảo không được! chắc em thay mặt đá hay gỗ vậy !

Hạng B2
18/9/11
309
15
18
ngoinhaxanh nói:
Để sao được bác , ko đục ra đá 2,5cm + Hồ nữa nó cao lên 4,0cm => sàn trên cũng lót gổ luôn cho đẹp hén bác :D:D:D

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.408
113
Di Tu nói:
ngoinhaxanh nói:
Để sao được bác , ko đục ra đá 2,5cm + Hồ nữa nó cao lên 4,0cm => sàn trên cũng lót gổ luôn cho đẹp hén bác :D:D:D
Hehe, cứ lát bình thường, xử lý bậc cuối thôi là xong. Cải tạo thế là chấp nhận được

Status
Không mở trả lời sau này.