F1 confirmed
Hạng D
30/6/04
1.425
371
83
HCMC
Em đã thử đặt tâm trạng em như của bác chủ thớt và cố đọc 12 trang của thớt này mà em vỡn băn khoăn chưa biết chọn em nào về làm vợ đây?
Thông thường ai chạy xe nào thì thường khen xe đó, chê xe khác vì cái tôi trong mỗi cá nhân thường rất lớn. Trong diễn đàn đều những người AE cùng chung chí hướng sở thích thì trước khi post bài mỗi người nên nhìn lại mình để tránh va chạm ko hay. Trong OS ko phân biệt giàu nghèo, tùy hoàn cảnh mà sắm xe và lên 8 với mọi người...
Tranh luận thì mới ra vấn đề, nhưng hãy tranh luận để mọi người xích lại gần nhau hơn.
Thế này nhé: Bác chủ thớt cứ thích xe nào thì mua xe đấy, sau đó chụp hình đưa lên đây để anh em chúc mừng...

Hạng D
16/4/07
2.336
630
113
Trưa nay cty tham khảo ý kiến em mua xe nào, nhìn các báo giá em định bụng nghĩ livina vì thấy option quá ngon, MT 6 số.
Chiều nay trên đường đi về chạy kế bên 1 chiếc livina liền thay đổi quyết định :D. Livina chỉ phù hợp cho gia đình thôi
, vì nó thấp,nhìn bé tí àh. Đúng là đố với xe gia đình thì với giá tiền và trang thiết bị thì ngon hơn các chiếc khác nhiều.
Các bác đừng có la em nhé, em hổng phải xeo xiếc gì hết áh.

Hạng B2
2/7/10
494
4
0
baden nói:
Trưa nay cty tham khảo ý kiến em mua xe nào, nhìn các báo giá em định bụng nghĩ livina vì thấy option quá ngon, MT 6 số.
Chiều nay trên đường đi về chạy kế bên 1 chiếc livina liền thay đổi quyết định :D. Livina chỉ phù hợp cho gia đình thôi
, vì nó thấp,nhìn bé tí àh. Đúng là đố với xe gia đình thì với giá tiền và trang thiết bị thì ngon hơn các chiếc khác nhiều.
Các bác đừng có la em nhé, em hổng phải xeo xiếc gì hết áh.

Bác nào có suy nghĩ hình thức là ưu tiên quan trọng nhất khi chọn xe thì em thành thật khuyên không nên chọn GLV.
Phải ngồi sau tay lái của Livina mới cảm nhận được nét hấp dẫn của mẫu xe này.

Last edited by a moderator:
Hạng D
16/4/07
2.336
630
113
có thể hôm qua mắt mũi em kèm nhèm. Có bác nào có cái hình đậu 2 chiếc In & Li này cạnh nhau để nhìn không, vì rõ ràng em thấy nó thấp chủm hà (cỡ pre thôi).

Hạng B2
2/7/10
494
4
0
baden nói:
có thể hôm qua mắt mũi em kèm nhèm. Có bác nào có cái hình đậu 2 chiếc In & Li này cạnh nhau để nhìn không, vì rõ ràng em thấy nó thấp chủm hà (cỡ pre thôi).

Chính xác là nhỏ hơn In đó, nếu thường xuyên đi 5-6 người lớn hoặc 5 người lớn + 2 trẻ nhỏ thì chọn GLV ok, thường xuyên đi 7 người lớn thì sẽ không thoải mái lắm không nên chọn GLV. Nissan cố tình làm thấp xe để chạy đầm và ít bị rung lắc khi bẻ cua hơn In đó. Hơn nữa, khi ngồi trên Innova mà đi nhanh thì sẽ cảm thấy bồng bềnh vì kết cấu khung gầm là rời khối rẻ tiền. Còn khi ngồi trên Grand Livina sẽ cảm thấy như ngồi trên chiếc xe 5 chỗ vì kết cấu khung gầm là liền khối. Chạy ở tốc độ từ 80-120km/h ta sẽ cảm nhận được rất rõ sự khác biệt này. Bác muốn biết chính xác thì cứ đi thử xe rồi cảm nhận thực tế.

Hạng D
16/4/07
2.336
630
113
Hì hì, bác không chịu đọc kỹ gì cả. Em nói là em đang cân nhắc cho xe công ty, dùng để đi công tác cho mọi người. Em có catalogues trong tay nè, nhìn cũng to, nhưng sao hôm qua đi về thấy 1 chiếc nó thấp lè tè nên em mới hỏi.
Mà sẳn bác cho em hỏi luôn, sao trong báo giá em thấy có 3 loại: AT, MT low & MT high là sao bác? Low & high là gầm thấp va cao hay là cấu hình khác nhau? Đừng trách em sao không hỏi người gởi nhé, vì người gởi gởi cho nhân viên bên em.
Cám ơn bác.