Hạng B2
2/7/10
494
4
0
maibatiendung nói:
Nói chung topic nào cũng có bác "derick" tham gia vậy và toàn những chuyện không đâu vào đâu.
Đề nghi tham gia nghiêm túc, chia xẻ kinh nghiệm chứ không phải tiếp thị một cách tào lao nữa.
Đề nghị các thành viên OS tẩy chay các hoạt động như vậy.

Người ta không những chỉ đã từng ngồi thử qua mà nói ra đều có link dẫn chứng thuyết phục, còn mấy ông sale thì chỉ biết ném đá, chém gió, ngụy biện một cách mù quáng. Tôi nhìn vào là biết ngay ai tào lao rồi.

http://autopro.com.vn/201022112839300ca2231/nissan-grand-livina-an-toan-hon-toyota-innova.chn
http://www.youtube.com/watch?v=e_tr5fz9-GE
http://vnexpress.net/GL/Oto-Xe-may/2010/06/3BA1C59D/ Cảm giác như cầm lái sedan chứ không phải một chiếc MPV
http://www.youtube.com/watch?v=wvQFYnA6T0g Hãy lái và cảm nhận, tranh cãi hoài cũng không có kết quả

Last edited by a moderator:
Hạng B2
2/7/10
494
4
0
xekovn1984 nói:
Thui, e xin các bác. Túm lại, xe nào cũng có cái tốt, gặp xui thì xe nào đụng cũng die hết.

Newbie_SG nói:
Với tình hình giao thông phức tạp hiện nay, tai nạn thường xuyên mỗi ngày. Chỉ khi nào đụng tai nạn (đâm người ta hoặc người ta đâm mình) thì mới thấy hối tiếc là đã không chọn xe có độ an toàn cao hơn. Mà có khi chả còn cơ hội mà hối tiếc nữa. Lúc đấy thì lành hóa dữ, người may mắn ko bị sao thì xe cũng chả còn đâu mà giữ giá làm nộm.

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM
Các bác lái thử INN, Carens, GLV thì em chắc chắn đều có cùng cảm nhận GLV tệ nhất ! Bác nào đã lái thử cả 3 cùng đưa cảm nghĩ nhé :D

Hạng B2
2/7/10
494
4
0
tonngocnghia nói:
Các bác lái thử INN, Carens, GLV thì em chắc chắn đều có cùng cảm nhận GLV tệ nhất ! Bác nào đã lái thử cả 3 cùng đưa cảm nghĩ nhé :D
Em đã chạy thử qua thì thấy ngược lại, Ỉn chỉ được cái to xác rộng rãi hơn tí thôi ngoài ra chẳng có gì đặc biệt. Nissan Grand Livina cảm giác vận hành, cách âm, êm ái như sedan hơn đứt Ỉn.
Để khách quan dưới đây là cảm nhận của bác manhcuong đã được lái thử em Nissan Grand Livina bản số AT với gần 100 km và gần đủ các loại đường. Hành trình: Hà Đông - Xuân Mai - Hòa Lạc - Hà Nội - Hà Đông, em xin trích 1 vài đoạn:
So với In thì rõ ràng kích thước nhỏ hơn là điều không phải bàn cãi, em thấy tuy nhỏ nhưng nhìn cũng khá cứng cáp đấy chứ, tôn xe dầy hơn In. Gầm xe thấp hơn In, cao hơn Caren. Dáng xe xấu đẹp không bàn tới vì tùy cảm nhận mỗi người. Khoang xe khá bé cả chiều ngang lẫn chiều cao, ở giữa 2 ghế trước không có hộp đựng đồ trung tâm như In. Do sắp xếp ghế rất hợp lý nên em nghĩ ngồi 7 người cũng không đến nỗi khó khăn, em cao 1m70 nặng 75kg chui vào hàng ghế thứ 3 vẫn ngồi được nếu xích hàng ghế thứ 2 lên chút xíu.
Bắt đầu khởi hành em hơi giật mình vì chân ga khá nhạy và xe tăng tốc nhanh (trên xe chỉ có 3 người lớn và một trẻ nhỏ - nhưng tăng tốc nhẹ nhàng hơn con InV em đang chạy). Vô lăng nhẹ, nghe bảo là trợ lực điện. Máy nổ êm. Hộp số 4 cấp chuyển số cũng êm, hơn InV cái nút O/D! NGL đạt vận tốc 100km/h ở vòng tua 2200v/p, còn In là 2600 v/p. Trên đường Hòa Lạc - Láng em nhấn ga lên đến 120 km/h là thấy bắt đầu thấy phiêu phiêu, InV của em chỉ lên 100 thôi là thấy hiện tượng này. Em không dám lên nữa vì trên xe có trẻ nhỏ! Do thân xe liền khối và cầu sau của NGL có thanh xoắn nên khi chạy thân xe khá ổn định, cảm nhận rõ khi cua, đi vào đường hơi gồ ghề thay vì lắc qua lắc lại như Innova thì em này chỉ lên - xuống, lên - xuống nhịp nhàng......
- Cách âm: cách âm xung quanh khá tốt, tiếng ồn gió xuất hiện khi đi đến vận tốc 90 km/h. cách âm gầm chưa được tốt, đi vào đường xấu ồn hơn Ỉn của em. Tuyệt nhiên không có tiếng bô vọng vào! cái này em kết hơn Ỉn,he!
Bà cả ngồi hàng ghế thứ 2 suốt hành trình thử xe, sau đó gút lại một câu: Không mệt bằng ngồi In

1/4/07
21.982
16.729
113
0913168658
Chấm dứt đã kích GLV đi, các Bác ơi.
Xe chạy 195km/h thì các thông số khác không phải chuyện đùa. Chỉ vì Fan& Sale GLV viết thái quá, nên nhiều người phản ứng thôi.

GLV hiện chưa phù hợp với nhu cầu của đa số người dùng việt nam.
Đây chỉ là chiếc xe thăm dò, những chiếc sau sẽ đáng để xem đấy.

Đừng nói hay viết gì về sales quá khích và GLV nữa, nếu không chính mình trở thành quá khích.

Hạng B2
2/7/10
494
4
0
cowardsp nói:
thế thì theo các bác, có nên bán Innova mua GLV AT ko ạ

Nếu bác là người bảo thủ, trọng hình thức, mua xe mới mà lo sợ sau này bán mất giá thì em khuyên bác không nên bán Innova.

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS
Để bữa nào em rảnh, em ngồi lục lại hết mấy ý kiến của fan cuồng Livina cho mấy bác xem, dẫn chứng đầy đủ sẽ thấy đây là một siêu xe, kinh vãi cả ...Liết.