Tập Lái
18/12/09
39
0
6
www.otosaigon.com
xì trum già nói:
bốn mắt : Phải phân tích vì sao Carens nó rẻ như thế :-" Nói như bác thì hóa ra Caren là đỉnh nhất hiện nay sao ;))

- điều đó đã đuọc chứng minh từ cuối năm 2006 đến nay thì cần gì phân tích thêm hả bác ?!bác chịu khó tìm bài viết về carens rồi đọc nhé , đa số đánh giá tốt , hài lòng với carens.không dám nói rằng carens đỉnh nhất nhưng về option thì đúng là carens ngon nhất trong tầm tiền rồi ! còn với grand livina , mới gia nhập thị trường , xuất xứ không rõ ràng , ruột tung của gắn mác nissan , bán giá nhật bổn .:cool:

nguồn :( copy của bác newbie_SG )
http://vietbao.vn/O-to-xe-may/Nissan-Livina-Tai-thiet-y-niem/61001726/377/

mọi người nhận định là nhằm giúp bác chủ thớt và những người có nhu cầu tìm hiểu trước khi mua xe đưa ra quyết định chính xác , tránh hối hận về sau do thiếu thông tin . bác bonmat nên đưa ra quan điểm đựa trên sự hiểu biết về sãn phẩm và chính xác về nguồn gốc thông tin cho mọi người học hỏi nhé !

Nếu thực sự quan sát thì hầu hết những đồ điện tử các bác đang sử dụng đều thuộc dạng linh kiện chính hãng lắp ráp tại trung Quốc. Cá nhân e thì cho rằng hàng hiệu TQ vẫn rất tốt, chỉ khổ nỗi hàng nó đem qua mình toàn hàng rởm, mà cái này cũng ko trách được mấy ông nhập khẩu, thế thì mới kiếm lời được chứ nhẩy.
Mà cũng có khi nó ráp đồ TQ vào, đổi cái mác....bùm...hô biến thành hàng chính hãng như chơi. Cái này thì e thấy rồi, tại bạn e làm logictis mà. Nhập khẩu linh kiện TQ về đủ thứ mà lại được mấy "anh" to to bảo trợ, thế thì sợ cái gì mà không dán thẳng mác chính hãng lên hàng TQ. Có sẵn luồng hết bác ạh.
Cho nên việc tránh không dùng hàng TQ là một nỗ lực không thành.
Tại người tiêu dùng mình không biết thôi.

Last edited by a moderator:
Hạng D
31/10/08
1.288
6
38
Nếu thực sự quan sát thì hầu hết những đồ điện tử các bác đang sử dụng đều thuộc dạng linh kiện chính hãng lắp ráp tại trung Quốc. Cá nhân e thì cho rằng hàng hiệu TQ vẫn rất tốt, chỉ khổ nỗi hàng nó đem qua mình toàn hàng rởm, mà cái này cũng ko trách được mấy ông nhập khẩu, thế thì mới kiếm lời được chứ nhẩy.
Mà cũng có khi nó ráp đồ TQ vào, đổi cái mác....bùm...hô biến thành hàng chính hãng như chơi. Cái này thì e thấy rồi, tại bạn e làm logictis mà. Nhập khẩu linh kiện TQ về đủ thứ mà lại được mấy "anh" to to bảo trợ, thế thì sợ cái gì mà không dán thẳng mác chính hãng lên hàng TQ. Có sẵn luồng hết bác ạh.
[/quote]

có thể mọi người sẽ suy nghĩ nếu ngay từ đầu các bác giới thiệu đây là sãn phẩm CHINA gắn mác nissan ( như xe hàn gắn mác mỹ chevroletr cruze ) và giá dể chịu 1 chút . giờ đây mọi người đã hiểu các bác chơi trò đánh lận , khi đã lộ rõ chân tướng thì các bác lại ra sức nói tốt cho tung của , trong khi hàng ngày nó manh nha mảnh đất béo bở từ phương nam và cướp bóc ngư dân miền trung .

Hạng B2
4/5/09
152
62
28
Thực ra thì hiện nay dân mình dị ứng hàng TQ ngoài nguyên nhân chất lượng ra còn có những nguyên nhân khác nữa, nên cứ có thông tin dính dáng tới TQ là bất lợi cho em GLN rồi. Cá nhân em dù biết ko tránh được có lúc vẫn phải dùng hàng TQ nhưng tránh được gì thì em cứ tránh. 4000 năm nay láng giềng của chúng ta có gì thay đổi đâu. Sau quả lưỡi bò ở biển Đông thì rõ quá rồi còn gì.

Hạng B1
18/12/09
71
1
8
xì trum già nói:

có thể mọi người sẽ suy nghĩ nếu ngay từ đầu các bác giới thiệu đây là sãn phẩm CHINA gắn mác nissan ( như xe hàn gắn mác mỹ chevroletr cruze ) và giá dể chịu 1 chút . giờ đây mọi người đã hiểu các bác chơi trò đánh lận , khi đã lộ rõ chân tướng thì các bác lại ra sức nói tốt cho tung của , trong khi hàng ngày nó manh nha mảnh đất béo bở từ phương nam và cướp bóc ngư dân miền trung .

Thế bác thấy linh kiện của livina chính mác hàng tung của rồi ạh??? Bác cho a e chiêm ngưỡng với, chứ nghe không thôi chưa chắc đã đúng bác ạh.

Hạng B2
12/7/09
161
0
0
xì trum già nói:
carens at + shi 150 = livina at, đồ chơi lại nhiều hơn , kết nhất cửa trời và đèn projector .

Em thấy mấy bác tập lái dạo này xuất hiện khá nhiều và hầu như chĩ chọn mua Em GLV này nhiều thật bác nhĩ :D. làm em đâm ra nghi ngờ :D. bác chủ thớt tìm hiễu kỹ em thấy mấy bác tập lái xuất hiện khá nhiều ở OS từ lúc Em GLV này xuất hiện... :D. mà lạ ở chỗ kg thấy bác nào mua carens hay ỉn ( 2 chiếc xe cùng phân khúc ). nếu là em. chiếc xe này có bằng giá carens thì em vẫn chọn carens. Hiện tại em cũng đang cưỡi 1 carens và khá hài lòng. Em vừa đọc bên kia được biết em này là xe tàu khựa nữa :D. có nhiều bác rất ghét hàng tàu khựa, E lại kg ghét nhưng xe tầu thì bán giá xe nhựt bỗn thì hơi bị căng nhĩ. Em thì chỉ thấy Em GLV này được mỗi viêc làm sãn sinh thêm 1 số ...tập lái FAN của GLV

Hạng C
11/2/06
589
0
16
yahoo.com
Lành nhất là In, mua rồi bán lại cũng được, không lỗ, ít người chê.
Sao bác không xem Zinger của Mit? Có cá tính và đủ đồ chơi.
Carnivan của Kia cũng khá hay, bác tìm xem các bài nhận xét trên 4R xem sẽ rõ
Caren thì băng 3 sẽ nhỏ, Vivian cũng vậy. Nếu bác muốn 7 chỗ thật sự thì nên quên 2 em này và cả em GLV luôn

O.S.P.D
31/12/03
936
23
28
56
HCMC
@ bác chủ thớt:

Nếu bác khg cần xe số AT nhưng rộng rãi bác nên xem thử em Kia Carnival thế hệ mới của Trường Hải nhập khẩu trực tiếp từ HQ, khg lắp ráp ở VN, em đã xem qua em này thấy rất hài lòng so với giá tiền cỡ 800tr là bác cầm xe và cà-vẹt, bánh 17 inch, nhiều đồ chơi, máy thế hệ mới, 2 cửa trượt mở điện và nhiều cái nữa. Các xe khác như In, Zinger..., các bác khác đã nói rồi.
Em có người bạn thân vừa lấy GLV cách đây 3 tuần, mới vừa dán kinh chổ bác V-kool sau lể 30/4. Em có chạy thử nhận xét xe chạy đầm, cách âm tốt nhưng chỉ có 1 dàn lạnh nên mùa này trẻ em ngồi hàng ghế thứ 3 là nóng rồi, hàng ghế thứ 3 thiết kế dành cho trẻ em giống như Mazda premacy, người lớn ngồi hàng ghế này đi xa hơi mệt vì bị bó chân, còn ngồi ở hàng ghế thứ nhất và thứ 2 thì vô tư, bạn em cao 1m85 ngồi lái thoải mái. Em đánh giá GLV tương đương với Premacy thôi.

tsx
Hạng C
4/8/05
507
3
18
Thành phố mang tên Bác
em đôồng ý với bác garaao. Vấn đề ở chỗ của em GLV hiện nay là NVN nên xem lại cái giá vì thật sự ko thể cạnh tranh dc vơới thị trường hiện nay khi hàng đặt phụ tùng lắp ráp từ TQ mà bán với cái giá Nhật. Chiếc này tầm 25k obama bao giấy sẽ có sưức cạnh tranh rất tốt trên thị trường vì dù sao cũng mang 1 thương hiệu Nhật chứ hiện nay em thấy Nissan đang bán TENNA nhập cực tốt tại VN, đơn giản là sao NVN ko ráp TENNA LD và bán với giá cạnh tranh có phải tốt hơn ko?? cái đang dc thị trường chấp nhận ko làm, chi mà đào ra cái mới khổ thế ko biết

Hạng D
15/10/06
1.832
26
48
3lan
Em thì ko rành ba chiếc xe này lắm nhưng thấy Kia Carens có bán ở châu Âu đã được mấy năm nay chứ Innova và Livina thì ko có nên nếu là em thì em chọn ngay Carens ko lăn tăn gì (nếu giá bằng nhau - em cũng ko rành giá luôn).

O.S.P.D
31/12/03
936
23
28
56
HCMC
Carens cũng được bán ở Mẽo với 1 cái tên khác, Carens đang chạy trên Freeway em chộp năm ngoái trên đường đi Las Vegas