Kiểm tra - Thẩm định ô tô cũ
21/9/22
304
810
93
34
Chắc chắn có rất nhiều người mua ô tô cũ có những nỗi lòng khác nhau, tùy thuộc vào trải nghiệm của từng người.
Tuần qua, anh Tuấn (sống tại TP.HCM) đã đặt lịch Car Audit đến kiểm tra chiếc Mazda CX8 2021 Premium, chiếc xe cũ đang rao bán gần 1 tỷ. Nhân dịp này Car Audit cũng đã hỏi thăm anh về những lo lắng, khó khăn của anh khi lần đầu mua xe cũ mà giá xe cũng khá cao, có thể mua mới được một số dòng khác.

Nỗi lòng người mua ô tô cũ gần 1 tỷ đồng

NV: Chào anh Tuấn, anh cho em hỏi là vì sao đây là lần đầu mua xe cũ, tài chính trên dưới 1 tỷ anh vẫn chọn mua dòng CX8 này anh nhỉ?

Anh Tuấn: “À lúc trước anh chạy Toyota Vios, nhưng giờ gia đình anh đón thêm thành viên mới nên muốn tìm xe rộng rãi hơn, tình cờ bạn anh mới mua dòng xe này. Vậy là 2 gia đình bàn đi chơi xa bằng xe của bạn anh. Sau đó 2 anh em cũng đổi tài với nhau cho đỡ mệt. Cảm giác ngồi sau khá ổn, rộng rãi, tư thế lái thoải mái, vợ anh mê lắm (anh Tuấn cười). Thế là về 2 vợ chồng bàn bán xe Vios đi và mua xe này, do không đủ tài chính để tậu xe mới nên anh quyết định tìm xe lướt cũ”

NV: Dạ lần đầu mua xe cũ thì anh lo lắng điều gì nhất vậy anh?
Anh Tuấn: Lo nhiều chứ em, tìm xe cũ cực khổ lắm em ạ, sợ mua nhầm xe kém chất lượng, mua hớ giá. Anh cũng tìm hiểu trên mạng, nhưng không rành về kỹ thuật sợ mua phải xe bị đâm đụng, ngập nước thì nguy. Tìm kiếm được xe ưng ý trên mạng thì lại không biết nhờ ai đi xem hộ, rồi bạn anh giới thiệu qua bên em đi xem xe nè.

NV: Dạ anh đánh giá dịch vụ Car Audit như thế nào?

Anh Tuấn: Ấn tượng đầu tiên là đúng giờ hẹn, ban đầu gặp em anh thấy còn khá trẻ nên chưa an tâm lắm, nhưng sau khi quan sát cách tụi em làm việc, cách kiểm tra xe theo quy trình rõ ràng, kiểm tra kỹ lưỡng, có cả chạy thử xe nên anh yên tâm hơn. Tình trạng xe được tư vấn rõ ràng, xe chỉ bị sơn dặm phía góc cản trước trái, có vết móp nhẹ chỗ gần nắp xăng còn lại động cơ nguyên bản không đâm đụng, các chức năng khác hoạt động tốt nên anh quyết định mua luôn, giá cả thì anh đã thương lượng trước với bên bán rồi. Cảm ơn bên em nhé, chúc Car Audit ngày càng phát triển nhé, áo đẹp quá nha (ảnh cười).
NV: Dạ em cảm ơn anh đã dành chút thời gian chia sẻ ạ, em gửi anh bản phiếu kiểm định tình trạng xe nhé. Chúc anh vạn dặm bình an!

Do hình ảnh chụp ở chỗ tối nên hơi mờ xíu các bác thông cảm nhé :D

Vậy đấy, mua xe đã khó, mua xe cũ càng khó khăn hơn. Sợ phải mua nhầm xe kém chất lượng, hư hỏng nhiều, đâm đụng, ngập nước,...Những lo ngại này có thể khiến cho quá trình mua xe cũ trở nên khó khăn và phức tạp hơn so với việc mua một chiếc xe mới. Tuy nhiên, nếu người mua nghiên cứu kỹ về chiếc xe cũ trước khi mua và kiểm tra kỹ tình trạng của chiếc xe, có thể tránh được một số rủi ro và tìm được chiếc xe cũ đáng tin cậy và giá cả hợp lý.

Chợ Xe - Car Audit
Thẩm định kĩ càng - Mua xe dễ dàng
0909.954.661

Hạng C
25/10/20
776
927
93
Hồ Chí Minh
www.shopee.vn
E fan mazda nhưng đối với e mua xe thì cứ mới mà tán, mình mua xe phù hợp với nhu cầu và tài chính thôi, cứ mới mà dứt, đỡ lo nghĩ nhìu, chứ mua cũ rồi dùng đang đi chơi hay cv mà trục trặc bất ngờ thì vừa mất vui, vừa mất time mà còn tức mình lúc đó tại sao lại mua xe cũ =]]