Hạng D
24/8/11
2.113
269
83
42
Mà các bác lắp camera này thì phải chế công tắc riêng à? hay là lấy nguồn điện cấp ở đâu? vì công tăc số lùi là lắp cho camera bảng số rồi mà, mà màn hình thì có 2 chế độ video, video1 dùng cho DVD video 2 dùng cho camera lùi, vậy camera này dùng như thế nào? hay là phải lắp thêm màn hình nữa ạ? em vẫn chưa hiểu lắm

Last edited by a moderator:
Hạng F
22/2/08
9.511
12.746
113
Có thể xài chung cổng camera lùi, chuyển bằng relay khi mở signal phải.

Hạng B2
14/8/12
288
75
38
Chắc em cũng đu theo làm 1 cái, em cặp lề hay bị bánh trên bánh dưới :D

Hạng D
10/2/12
2.185
62
48
Q1 - TP.HCM
NNHUNG nói:
Mà các bác lắp camera này thì phải chế công tắc riêng à? hay là lấy nguồn điện cấp ở đâu? vì công tăc số lùi là lắp cho camera bảng số rồi mà, mà màn hình thì có 2 chế độ video, video1 dùng cho DVD video 2 dùng cho camera lùi, vậy camera này dùng như thế nào? hay là phải lắp thêm màn hình nữa ạ? em vẫn chưa hiểu lắm
em thì em chế khi để số D, N ....là thấy camera trước , khi vào số R thì thấy camera sau ....nhưng phải làm thêm công tắc phụ , cổng in vào màn hình thì em mua bộ chia 2 vào 1 ra chỉ khoảng vài nghìn thôi ( loại tốt thì khoảng 30k ). Ngoài ra, bác có thể đi dây nguồn riêng cho camera trước + công tắc riêng là Ok ....không cần thêm màn hình đâu

Last edited by a moderator:
Hạng F
3/10/10
7.379
3.127
113
Previa Club
www.tanyplastic.com
NNHUNG nói:
Cài R thì nó báo camera sau. Trong bất kỳ lúc nào (kể cả đang de) cứ nhấn công tắc (do mình chế, em thì xài nút sưởi kiếng) là nó hiện camera trước bên phụ. Kỳ đó có sẵn đầu DVD rồi, em "tiêu" hết 1 chai cho dzụ này! :D
Hiện tại hình như đã có công tắc chuyển đổi qua 4 camera: Có thể gắn 1 cái dưới gầm để dòm có bị "cạ" khi leo lề, 1 cái dòm 2 bánh trước có bị xẹp không, 1 cái dòm 2 bánh sau, 1 cái gần bệ bước bên phải rồi ngước nó lên khi chạy gần em nào xinh xinh... vv... ! Tùy ý các pax!!! :D:D:D

Hạng F
3/10/10
7.379
3.127
113
Previa Club
www.tanyplastic.com
NNHUNG nói:
tamtany nói:
NNHUNG nói:
camera gắn trên gương hậu là camera gì vậy bác?, em thấy lạ quá
Camera phía trước bên phụ thì chính xác hơn! Nó nè pax:
Previa 9X - Khổ vì yêu

Previa 9X - Khổ vì yêu

Chuyên xài để khỏi cán chân mấy em 2B! :D
Như vậy là chỉ nhìn được bánh trước chứ làm sao nhìn được hông xe phải ko bác?
Hông phía sau thì em dán gương cầu nhỏ vô kính hậu (loại cong nhiều) là thấy hết nữa hông sau + bánh sau: Khi de rất tiện vì không cần phải cụp kiếng.

Hạng B2
21/7/12
314
25
18
tamtany nói:
NNHUNG nói:
tamtany nói:
NNHUNG nói:
camera gắn trên gương hậu là camera gì vậy bác?, em thấy lạ quá
Camera phía trước bên phụ thì chính xác hơn! Nó nè pax:
Previa 9X - Khổ vì yêu

Previa 9X - Khổ vì yêu

Chuyên xài để khỏi cán chân mấy em 2B! :D
Như vậy là chỉ nhìn được bánh trước chứ làm sao nhìn được hông xe phải ko bác?
Hông phía sau thì em dán gương cầu nhỏ vô kính hậu (loại cong nhiều) là thấy hết nữa hông sau + bánh sau: Khi de rất tiện vì không cần phải cụp kiếng.
em xí được đôi dép nha bác tâm.
Previa 9X - Khổ vì yêu
Previa 9X - Khổ vì yêu
Previa 9X - Khổ vì yêu
Previa 9X - Khổ vì yêu
Previa 9X - Khổ vì yêu
Previa 9X - Khổ vì yêu