Hạng D
15/10/11
1.270
55
48
mig19farmer nói:
Phi thạch nói:
Em với bác đi xe cũ xe cổ niva với lambro thì mới cần độ độ chế chế để nâng cấp với cải tạo chứ.

Chứ còn mấy con xe ghẻ innova làm taxi thì vất quách...
Ô thế ra giờ mình lại cùng hội cùng thuyền à, vụ này nghe cũng lạ tai nha. Vậy mình sẽ cố gắng hết sức giúp đỡ đằng ấy bằng cách giúp đằng ấy nhớ lại những ý tưởng của chính mình nhưng lại nhanh quên.

Mình sẽ bắt đầu bằng Euro 5 hay air bag, ABS, EPS cho xe lam nhỉ .

Em với bác tuy cùng là xe cũ, xe đểu, nhưng xe lambro của em khác xe niva của bác:

1. Lambro không phải đăng kiểm / Niva có phải

2. Lambro không đăng kiểm nên không cần tuân thủ Euro5, Niva có cần

3. Vì sự an toàn chung, em đồng ý lambro cần SRS, ABS, EPS. Em sẽ tiếp tục nghiên cứu cái airbag cho Niva xong rồi em sẽ gắn qua lambro nha bác.

Hạng D
20/6/08
1.921
408
83
43
Cưng dễ thương quá đi. Nhưng trước khi nghiên cứu gì cho Niva thì cố gắng bổ sung thêm một số kiến thức trước đã nhé:
- Euro 5 nó là cái gì.
- Cái vô lăng của Niva nom nó ra sao, nếu cần đằng ấy qua nhà tớ, tớ sẽ cho ngắm miễn phí.

Xe lam không phải đăng kiểm nhưng đằng ấy cũng nên vì an toàn chung của nhân loại mà bổ sung cho đủ các thiết bị an toàn mà đằng ấy liệt kê. Chúc đằng ấy thành công và nhớ đừng quên uống thuốc đúng giờ nhé.

Hạng D
15/10/11
1.270
55
48
mig19farmer nói:
Cưng dễ thương quá đi. Nhưng trước khi nghiên cứu gì cho Niva thì cố gắng bổ sung thêm một số kiến thức trước đã nhé:
- Euro 5 nó là cái gì.
- Cái vô lăng của Niva nom nó ra sao, nếu cần đằng ấy qua nhà tớ, tớ sẽ cho ngắm miễn phí.

Xe lam không phải đăng kiểm nhưng đằng ấy cũng nên vì an toàn chung của nhân loại mà bổ sung cho đủ các thiết bị an toàn mà đằng ấy liệt kê. Chúc đằng ấy thành công và nhớ đừng quên uống thuốc đúng giờ nhé.

Cám ơn bác đã khen em. Em dễ thương lâu rùi.

Còn về mặt kiến thức, em nghĩ chắc em cũng đủ để nói chuyện phiếm với bác, còn nếu có dịp học hỏi thêm thì em cũng rất sẵn lòng bác Farmer ạ.

Bệnh của em là bệnh sỹ và tự kỷ, hết thuốc chữa rồi bác ơi.

Hạng D
20/6/08
1.921
408
83
43
jacku nói:
Lại bắt đầu trận chiếc không hồi kết.
Sao có thể gọi là trận chiến được bác. Chó dại vào nhà em sủa bậy, em đuổi không đi thì em phải đến tận chuồng nó em đập cho nó chừa đi thôi. Bao giờ nó hết cắn bậy thì em chả rỗi hơi sang chuồng nó làm gì.

Hạng D
20/6/08
1.921
408
83
43
Phi thạch nói:
À, cám ơn bác, em dạo này hơi bị thần kinh nên hay quên.

Phi thạch nói:
Bệnh của em là bệnh sỹ và tự kỷ, hết thuốc chữa rồi bác ơi.

Vẫn biết là không còn khả năng chữa trị rồi, nhưng vì sự an toàn của cộng đồng, đằng ấy vẫn nên uống thuốc đầy đủ và đúng giờ nhé.

Hạng D
15/10/11
1.270
55
48
Bác Mig có vẻ thích dùng ngôn từ có cảm xúc mạnh nhỉ. Bác dùng ngôn từ như vậy chắc bác được cộng đồng hoan nghênh nhiệt liệt nhỉ.

Hạng D
20/6/08
1.921
408
83
43
Đằng ấy quá khen, chuyện được ủng hộ nhiệt liệt thì chắc chắn rồi, mình nhận được rất nhiều lời động viên khích lệ gần đây, bác không lo..

Xưa nay mình không có thú vui tao nhã là lang thang sang nhà khác để dùng từ ngữ thế này, lý do vì sao giờ có chuyện này thì đằng ấy cũng tự hiểu.
Miễn nước sông đừng phạm nước giếng thì sẽ không có chuyện gì xảy ra cả. Nếu đằng ấy đừng tiếp tục sang nhà tớ chọc phá nữa thì tớ cũng chả rỗi hơi sang bên này. Ai thấy khó chịu thì nên học cách tôn trọng người khác trước nhá. Xem ra đằng ấy dạo này cũng hơi vất vả để lấy lòng hội những người hiền lành rồi, nên cân nhắc dừng lại đi nếu không lại thành phản tác dụng đấy.