Hạng C
22/3/15
927
2.255
93
Em nghĩ rằng đoạn NBK này chỉ nên cấm xe theo giờ. Phần lớn thời gian, con đường này trống trơn vì các xa bị cưỡng chế dồn hết qua Tôn Đức Thắng. Thật là lãng phí.
Em nghĩ đường này hạn chế xe cũng có lý của họ. Cấm luôn em cũng không phản đối.
Khu vực này có:
  • 04 trường công lập (từ mẫu giáo đến cấp 3);
  • 02 trường tư thục (em không rõ cấp);
  • 01 trường Cán bộ quản lý giáo dục;
  • 01 sở thú (vừa nuôi nhốt động vật hoang dã vừa là khu vui chơi của trẻ nhỏ)
Nói chung là khu vực đòi hỏi cao về sự yên tĩnh (học tập, nuôi dưỡng thú) và an toàn giao thông (nhiều trẻ nhỏ).

Hạng C
9/9/14
930
1.068
93
39
Cấm quẹo vô không đồng nghĩa với cấm đi ra!

Nếu nuốn cấm xe hơi, đầu đường phải có biển cấm.
Em nhớ là đầu đường có gắn biển cấm mà ko chắc. Để lát nữa em đi về tạt ngang qua xem lại rồi báo cáo lại cho các bác :)

Hạng C
9/9/14
930
1.068
93
39
Đi từ LD vô thì k biết thiệt đó bác, thôi rút KN
Tại vì QCVN chỉ mới có biển báo đường 1 chiều cho tất cả các loại xe cơ giới chứ chưa có biển báo đường 1 chiều cho 1 hoặc vài loại xe cơ giới. Biển đường 1 chiều nếu gắn thêm biển phụ vẽ hình loại xe cơ giới thì có tác dụng tương tự ko bác @dawmgoodman?

Hạng B2
17/5/13
406
681
93
bác thấy biểm cấm ô tô đầu Trần Quốc Thảo và Võ Văn Tần thì sẽ thấy rõ ràng vừa có biển cấm otô rẽ phải bên Võ Văn Tần vừa có biểm cấm ô tô đi vào Trần Quốc Thảo hướng về Q3-PN

Hạng F
4/1/08
8.307
115.644
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
Em nhớ là đầu đường có gắn biển cấm mà ko chắc. Để lát nữa em đi về tạt ngang qua xem lại rồi báo cáo lại cho các bác :)
Ngay trưa nay em đi thị sát và thấy có biển cấm xe hơi. Đã báo cáo trên này rồi nhé bác.

Nhưng đúng là cái bẫy cho những người đến thăm sở thú, vì họ đâu có chạy từ phía có cắm biển cấm.

Cả thế giới đang phản đối bẫy thú rừng. Trong lúc đó, ngay tại sở thú lại có bẫy người :)

Hạng B2
17/5/13
406
681
93
cũng nhờ thớt này mới chú ý khi đậu xe ở TCV. mấy khi bí chỗ đậu đành chạy vào đó đậu rồi đi xe ôm.

Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
Em là em cứ chiến, đường nào không cấm thì dân được phép đi thôi, k ai bắt em từ tcv đi ra phải chạy lại đầu đường nbk xem có bảng cấm rồi mới quẹo phải hết. Mũi tên vẽ ở sân tcv không đủ cơ sở để làm tín hiệu giao thông, nhỡ người tA vẽ để cho mục đích khác của tcv thì sao. Còn nếu ngay cổng tcv trên đường nbk có biển cấm nhắc lại thì ok. B vệ cổng tcv k có chức năng hướng dẫn giao thông trên đường phố.