Hạng C
20/8/10
606
125
43
Bác duvsp chính xác. Mình rẽ từ lê duẩn vào. Nếu kô có biển báo đường 1 chiều thì vô tư chạy 2 chiều mà. Sao bắt tui.

• Like
Reactions: duvsp
Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
Lỗi đi vào đường cấm: phạt 800tr - 1.200tr, và đặc biệt là giữ GPLX 30 ngày.
Theo các bác thì nên rút mấy ổ?
Hôm trc e đi từ DBPhu ra hàng xanh. Dừng đèn đỏ trên lane quẹo trái, sau đấy định đi qua vòng xoay đe quẹo trái vô XVNTinh. Bị thổi, nói e đi thẳng khi dừng trên lane quẹo trái. Nó doạ nào là giam bằng, rồi thì phạt lổi này 2tr5 hay 3tr gì đó, giờ nó giảm giá đặc biệt vì e là thành viên Otosaigon, còn 1tr5. E bón cho 5 xị PHÂN LÂN - PHÂN ĐẠM, lên xe đi lun. Vì đang đưa con đi bác sĩ. Các bác tư vấn xem e bị phạt thế có đúng k ạh?

Hạng F
1/6/15
5.555
29.180
113
Hôm trc e đi từ DBPhu ra hàng xanh. Dừng đèn đỏ trên lane quẹo trái, sau đấy định đi qua vòng xoay đe quẹo trái vô XVNTinh. Bị thổi, nói e đi thẳng khi dừng trên lane quẹo trái. Nó doạ nào là giam bằng, rồi thì phạt lổi này 2tr5 hay 3tr gì đó, giờ nó giảm giá đặc biệt vì e là thành viên Otosaigon, còn 1tr5. E bón cho 5 xị PHÂN LÂN - PHÂN ĐẠM, lên xe đi lun. Vì đang đưa con đi bác sĩ. Các bác tư vấn xem e bị phạt thế có đúng k ạh?
Bác đã bị thuốc 2 chuyện: thứ nhất là bác đã đi đung, bác quẹo trái trên làn quẹo trái mà sai cái gì, bác chỉ sai khi đó là mũi tên quay đầu. Thứ hai là lỗi này (nếu có) đóng cho nhà nước chỉ có 150k.

Hạng B2
22/3/15
295
298
63
Bác đã bị thuốc 2 chuyện: thứ nhất là bác đã đi đung, bác quẹo trái trên làn quẹo trái mà sai cái gì, bác chỉ sai khi đó là mũi tên quay đầu. Thứ hai là lỗi này (nếu có) đóng cho nhà nước chỉ có 150k.
ĐBP chổ ngay vòng xoay mình thấy lane trái sát chân cầu vượt..khi chưa tới vạch dừng đèn đỏ thì mặt đg kẻ mũi tên rẽ trái và đi thẳng..nhưng khi cách vạch chờ đèn khoảng 4m thì vạch kẻ đg chỉ vẽ quay đầu.....chắc bác ấy bị chỗ này

Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
Quẹo trái trên lan quẹo trái mà vẫn phải mất tiền thì oan cho bác quá, em nói nếu có gì bác thứ lỗi nhưng đa số người tham gia giao thông ở mình không thích, không muốn không có thời, gian hoặc có nhưng ngại tìm hiểu luật gt lắm nên CSGT rung cây dọa khỉ là rụng liền. Gặp trường hợp này nếu bac nắm luật chỉ cần : 1. Tôi phạm lỗi gì mà anh dừng xe tôi ? 2. đường này có cấm quẹo trái không ?, 3. Nếu tôi muốn quẹo trái thì đi làn nào, 4. Nếu anh thấy tôi sai anh cứ lập bb, tôi sẽ ghi vào phần ý kiến của người tggt và khiếu nại lên cấp thẩm quyền. em thề là ít nhất bác sẽ được mời đi trong 1 nốt nhạc ngoài ra nếu bác muốn và có thời gian có thể y/c chiến sỹ đó xin lỗi tại chỗ hoặc làm căng hơn có thế đưa anh đó về viết tường trình kiểm điểm và chuyển công tác với lý do nghiệp vụ yếu ,không đủ năng lực công tác để tham gia điều hành kiểm soát giao thông... Vì có nhiều người để dọa rồi nên nếu dừng anh nào hơi xương tí, anh ấy chỉ hỏi dăm ba câu có vẻ am hiểu luật gt là mời anh đi ngay cho đỡ phiền hà mất thờ gian dọa các anh khác (vì còn khối ánh để dọa).

Hạng C
22/3/15
927
2.255
93
Em cập nhật Video clip từ Camera hành trình:
  • 0:10 - Bác Grandis đen nằm hết cửa, đè luôn lên vạch chỉ đường.
  • 0:15 - Vạch chỉ đường lộ ra, nhưng lúc đó em đang canh bên phải để né bác Grandis nên không phát hiện ra.
  • _:__ - Có bác Taxi đậu cùng chiều em đi. Không biết xử lý sao.
  • 1:00 - Và rồi anh ấy xuất hiện.
Em kết luận thế này:
  • Đường Nguyễn Bỉnh Khiêm cấm 4b hướng Nguyễn Hữu Cảnh đến Lê Duẩn.
  • Anh ấy chặn xe của em là có lý, chỉ thiếu tình thôi. Dù em đã giải thích hoàn cảnh là nếu có vẽ vạch chỉ đường trong khuôn viên cũng khó phát hiện do xe khác đè lên (xem clip thì đúng y như vậy).
  • Vấn đề bất cập là thiếu biển báo rõ ràng, minh bạch. Trong khuôn viên TCV nên cắm biển cấm 4b rẽ phải. Vỉa hè cửa TCV nên cắm nhắc lại biển cấm 4b. Các bác GTCC nên nhớ mình là nhà làm luật chứ không phải ban tổ chức chương trình "Đuổi hình bắt chữ", rõ ràng, tường minh cho dân nhờ.
Chốt lại là ra khỏi TCV rẽ trái đi về Nguyễn Hữu Cảnh, từ đó các bác tùy nghi di tản.
Em xong nhiệm vụ!

Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
Vậy là e quẹo trái khi đến vòng xoay thì cũng đc hả bác? Huhuhuuu tại e gà quá! Hôm nào có dư "phân bón" và thời gian thì sẽ thử lại lần nữa xem sao!

• Like
Reactions: thietbiloc