Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
Sau khi BÓN PHÂN xong e cũng ngờ ngợ! Nghĩ là mình cũng quẹo trái mà sao bị phạt? Thấy trước e có 2 xe dừng mãi k dám đi lên vòng xoay, sau đó họ quyết định quẹo trái lun ( quay đầu lại để vào DBP, trở về q1).

Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
E thì thấy Nó đứng ra đợi nhưng e vẫn đi lên vòng xoay để quẹo, nghĩ là nó rinh xe khác!

• Like
Reactions: thietbiloc
Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
ĐBP chổ ngay vòng xoay mình thấy lane trái sát chân cầu vượt..khi chưa tới vạch dừng đèn đỏ thì mặt đg kẻ mũi tên rẽ trái và đi thẳng..nhưng khi cách vạch chờ đèn khoảng 4m thì vạch kẻ đg chỉ vẽ quay đầu.....chắc bác ấy bị chỗ này
Trưc khi đến vạch dừng nó có bảng cho quay đầu, rẽ trái khi đèn đỏ, đến vach thì dưới đất có kẻ mũi tên chỉ rẽ trái bác ạh, vậy túm lại là khi e muốn rẽ trái khi đến vòng xoay thì dừng lane sát chân cầu vượt cũng đc hả các bác?

• Like
Hạng F
4/1/08
8.307
115.648
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
Trưc khi đến vạch dừng nó có bảng cho quay đầu, rẽ trái khi đèn đỏ, đến vach thì dưới đất có kẻ mũi tên chỉ rẽ trái bác ạh, vậy túm lại là khi e muốn rẽ trái khi đến vòng xoay thì dừng lane sát chân cầu vượt cũng đc hả các bác?
Cũng được nhưng không nên, vì 2 lẽ:

1 - cản trở người quay đầu
2 - mất thời gian với xxx

Hạng F
4/1/08
8.307
115.648
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
Chính xoác,mình dừng vào lane trong 1 tí vừa lịch sự cho ng ta quay đầu vừa đỡ mất tg chọc ghẹo 2 cái tên lúp ló ở vòng xoay,
Đúng vậy.

Đặt mình vào địa vị những người sống trên trục ĐBP mới thấu hiểu. Có những người nhà ở đầu cầu ĐBP, tới bùng binh Nguyễn Bỉnh Khiêm đã nhìn thấy nhà nhưng phải chạy thêm 4km nữa, đến chỗ quay đầu còn bị cản thì không hề vui chút nào.

Hạng C
22/3/15
927
2.255
93
Hôm trc e đi từ DBPhu ra hàng xanh. Dừng đèn đỏ trên lane quẹo trái, sau đấy định đi qua vòng xoay đe quẹo trái vô XVNTinh. Bị thổi, nói e đi thẳng khi dừng trên lane quẹo trái. Nó doạ nào là giam bằng, rồi thì phạt lổi này 2tr5 hay 3tr gì đó, giờ nó giảm giá đặc biệt vì e là thành viên Otosaigon, còn 1tr5. E bón cho 5 xị PHÂN LÂN - PHÂN ĐẠM, lên xe đi lun. Vì đang đưa con đi bác sĩ. Các bác tư vấn xem e bị phạt thế có đúng k ạh?
Lập Topic đi bác, để nhiều người nhận được thông tin.

• Like
Reactions: samuraijack
Hạng D
25/6/15
1.042
1.009
113
Em nghĩ rằng đoạn NBK này chỉ nên cấm xe theo giờ. Phần lớn thời gian, con đường này trống trơn vì các xa bị cưỡng chế dồn hết qua Tôn Đức Thắng. Thật là lãng phí.
Yeah xung quanh đây trường học với cơ quan nhiều, nên cấm theo ngày ...

• Like