Hạng D
30/11/10
3.974
60.010
113
GM cân nhắc?! Link?
Cap so với CX5 có gì sai??

dám bác nào bảo lấy 5 chỗ so với 5+2 là sai lắm =))

Nếu các bác nghĩ: Pajero Sport, Fortuner, Captiva, Everest, Sorento, Santafe là gầm cao 7 chỗ.. hạng "trung"...
Nếu các bác nghĩ: CX5, CRV, Outlander Sport, Sportage, Tuscon là gầm cao 5 chỗ...hạng trung.

thì các bác đúng rồi đó.. đó là định vị về thiết kế xe...

Nhưng marketing v chiến lược từng hãng khác nhau, và xem đối trọng mình khác nhau..
bởi vậy GM cân nhắc CX5 và CRV là đối trọng trong phân khúc gầm cao hạng trung cũng chẳng có gì sai...

Hạng D
12/9/09
1.804
68.588
113
Sai Gon
Âyza, Cap 2016 đẹp quá ta, option cũng dữ.
Cá nhân em thì máy 2.4 thực tế đường trường 9 lít, TP 14-15 lít là ổn rồi. Còn do người chạy nữa, nhất là TP, bác nào chân to thì biết. :)

• Like
Reactions: ThanhAngm
Hạng C
6/9/13
668
923
93
Đồng Nai
Thật sự hiếm người rãnh để làm việc này. Thôi em nó ăn uống gì em cũng mặc kệ. Cái quan trọng của em khi cầm xe là : an toàn cho cả nhà , lái tốt, option đầy đủ, dáng đẹp, giá hợp lý.
Chuẩn.
Các bác toàn đại gia mua xe mới tiền tỉ mà cứ lăn tăn cái xăng cộ làm gì nhỉ, em nói thật các bác đừng giận chứ nghe nó nhỏ nhen kiết xỉ làm sao ấy.
Vợ chồng em lương tháng 30tr, nuôi 2 con nhỏ, thế mà vợ em đòi chơi hẳn con Cap cũ, mặc kệ thiên hạ chửi rủa là uống xăng như uống nước, cuối cùng vẫn hài lòng với nó vì tiện ích tuyệt vời nó mang lại. Vợ bảo xe gia đình, đi ít, hơn kém nhau 1-2-3 lit/100km chả xi nhê. Lâu lâu về nội đi 400km mà nhét vào cái xe con cóc thì vợ em chả thèm đi dù nó tiết kiệm.
Mình nghèo, nhưng cái xe rốt cuộc cũng chỉ là để phục vụ mình, sao lại chỉ vì vài lít xăng mà phải chịu khổ.

Chuẩn.
Các bác toàn đại gia mua xe mới tiền tỉ mà cứ lăn tăn cái xăng cộ làm gì nhỉ, em nói thật các bác đừng giận chứ nghe nó nhỏ nhen kiết xỉ làm sao ấy.
Vợ chồng em lương tháng 30tr, nuôi 2 con nhỏ, thế mà vợ em đòi chơi hẳn con Cap cũ, mặc kệ thiên hạ chửi rủa là uống xăng như uống nước, cuối cùng vẫn hài lòng với nó vì tiện ích tuyệt vời nó mang lại. Vợ bảo xe gia đình, đi ít, hơn kém nhau 1-2-3 lit/100km chả xi nhê. Lâu lâu về nội đi 400km mà nhét vào cái xe con cóc thì vợ em chả thèm đi dù nó tiết kiệm.
Mình nghèo, nhưng cái xe rốt cuộc cũng chỉ là để phục vụ mình, sao lại chỉ vì vài lít xăng mà phải chịu khổ.

hay :)

Hạng B1
25/3/11
70
0
6
Như người đẹp vậy nhỉ
Trau chuốt khuôn mặt, phần "mông" vẫn thế!

Con xe khác này có vẻ ít nhậu nè: (có ảo hay không chỉ có hãng xe rõ)
(mức nhiên liệu đang ở mức thấp)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
27/1/16
228
155
43
68

phải công nhận xe thiết kế đẹp, chiếc này mà sử dụng cái máy 2.5 skyactive của Mazda 6 là em mua liền. Giá 1 tỷ em cũng mua nhưng nhìn 9,9 lít/100 km là em hơi lo

Hạng C
23/11/14
824
1.204
93
phải công nhận xe thiết kế đẹp, chiếc này mà sử dụng cái máy 2.5 skyactive của Mazda 6 là em mua liền. Giá 1 tỷ em cũng mua nhưng nhìn 9,9 lít/100 km là em hơi lo

máy skyactive 2.5 của Mazda lắp sang con này chưa chắc đã tiết kiệm đâu bác, con Cap xác nặng hơn CX5 cỡ 200kg lận, vậy nên chưa biết mèo nào hơn mèo nào đâu.

cái máy LE9 của Cap đã lắp cho con sedan cỡ trung malibu ben Meo khá thành cong từ năm 2013 nên ít nhiều đã được kiểm chứng rồi.

em chạy xe một mình cảm giác lai khác với chở 2 người chưa nói full tải nhé ( em chạy Cruze thoi, đọ vọt, đầm và mức ăn xăng cũng khác đi 1 mình ( them cũng tầm 200kg- 350 kg thoi)

Hạng D
6/2/16
1.048
859
113
36
Mức tiêu hao mấy trăm đồng/Km là tiết kiệm vậy các bác. Con Cruze 1.8 1 tấn 4 của mình đang chạy hao mất của mình 1k2 VND cho mỗi km @__@

• Like
Reactions: ThanhAngm
15/12/14
1.972
2.012
113
tphcm
Chuẩn.
Đúng là gia đình bác đi ít thì thấy xăng ko đáng bao nhiêu chứ em đi hàng ngày mà hơn 15l/100km chắc tiền xăng đi 5 năm mắc hơn tiền mua xe luôn quá.

Hạng C
15/8/14
726
542
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
1/ Bác đi 1 mình.
2/ Máy lạnh mở yếu quá, xe nào e cũng quất máy lạnh ít nhất 75%.
3/ Chế độ eco.
4/ Chắc chắn chạy ko thoải mái.
Để thực tế, xe chạy ít nhất 4 người lớn, máy lạnh mở như e nói, tắt eco, chạy ga thoải mái nhất có thể, lúc này mình mới chạy đúng gu của mình thì mới biết xe nó ăn uống ra sao, vì cái gu lái của mình là nó luôn như vậy chớ đâu phải mua con xe về suốt ngày ko dám chạy bạo cứ phải chăm chăm cái đồng hồ báo xăng, mệt đầu lắm.

• Like
Reactions: Obix