Tập Lái
1/3/11
7
3
3
TPHCM
Xem trước

Dear anh chị em,
Tình hình là con xe "lỡ" đi 2,5 năm roài, mà cái lốp có vẻ ko ngon lành nữa, em chạy được 32,000 KM.
Xe em lấy lại của người bạn nên em là newbie.
Cho em hỏi:
1. Có nên thay lốp chưa ạ?
2. Thay loại nào? mới hoàn toàn hay 90%. Có cậu bạn bàn nên thay lốp second-hand thoai, rẻ hơn. Em thì không biết giá cả nên mù tịt.
3. Xe em là mâm 17 inch, nhìn có vẻ ngầu roài nhưng em muốn thay mâm độ cho nó sport, ngon ngon tí, thế nên sẵn thay lốp thì thay luôn mâm cho đồng bộ. Em thấy Hồng Cường được nhiều bác đề cập nhưng em mong các bác cho lời khuyên để em tút tát cho thằng nhỏ cuối năm.
4. Không liên quan nhưng cái màu sơn nó vàng vàng ko còn trắng trẻo xinh tươi nên ngứa mắt quá, làm sao cho đẹp tươi lung linh như hoa khôi? ;)
Bác nào đi ngang qua cho em vài dòng tư vấn. Tạ ơn các bác.
P/S Em tìm thấy trên mạng con này đẹp quá. Có nơi nào hoàn tất như thế này giúp em được ko?

Attachments

Hạng B1
20/8/13
62
266
53
Em đang đi bộ lốp Kumho Ecsta thay ở HC, rất êm và tay lái nhẹ hơn so với lốp zin (mới đi 5k), bảo đảm các tiêu chí rẻ êm đẹp, bền thì chưa biết, vì em xác định đi 20k là thay lốp. còn lên mâm thì bác phải cân lại thước lạ và thông số lốp cũng thay đổi theo.

• Like
Reactions: thinhthekid
Tập Lái
1/3/11
7
3
3
TPHCM
Cảm ơn bác. Chốt!!! Thay lốp. Em chuẩn bị sơn đen mờ cái mâm. Xong rồi em báo bác Kevin xem thử kekeke

• Like
Reactions: kelvin0211
Hạng B1
20/8/13
62
266
53
Cảm ơn bác. Chốt!!! Thay lốp. Em chuẩn bị sơn đen mờ cái mâm. Xong rồi em báo bác Kevin xem thử kekeke
sơn bóng đi bác, sơn mờ chạy bám bụi nhìn không sạch bằng sơn bóng

Tập Lái
1/3/11
7
3
3
TPHCM
Báo cáo các bác. Em đang để trong gara, tuần sau xong ạ. Có gì chụp lên cho các bác chém giúp em!

Hạng B1
16/12/15
60
15
8
50
thinhthekid Báo cáo các bác. Em đang để trong gara, tuần sau xong ạ. Có gì chụp lên cho các bác chém ok
giúp em!
Hóng Chờ hình của Bác