Hạng C
21/10/07
714
15
18
Hôm rồi hội Santa Fe đi Đà lạt test xe thấy các bác chạy ở tốc độ 185km/h ở đoạn Liên Khương. Em nhìn mà nước bọt cứ nhễu ướt hết cả bàn phím tự nhủ phải thử xem xe mình thế nào vì xe em cũng máy dầu số tự động 2.0 bằng xe Santafe nhập trực tiếp của các bác ấy mừ. Cuối tuần vừa rồi làm nhiệm vụ quốc tế chở các em họ hàng từ ngoài bắc vào đi thi đại học lên Đà lạt làm nhân thể làm một quả test (chuột bạch cho các bác Carens) để báo cáo các bác. Xe em lúc chạy chở nặng 450kg gầm thấp xệ hihihi, mời các bác chiểm ngưỡng xem đã bằng tốc độ của Santa Fe ko nhé.
Khởi động đê :D:

Tăng tốc đê ;):

Tăng phát nữa đê :D

Về đích đê [:-]

Tại thằng em run tay quá nên lúc em lên 185 nó ko chụp đc lúc xuống rồi nó mới chụp.
Vậy là các bác chạy máy dầu như xe em yên tâm nhé tốc độ ngang Santa Fe hehehehe [:eek:][:eek:]
Đến giờ em vẫn còn sợ đây này.

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53
RE: Tốc độ của Carens (đừng báo cảnh sát nhé...)

vấn đề chính không phải là xe chạy được max bao nhiêu km/g mà vấn đề là khả năng điều khiển và nhất là sự an toàn khi phanh gấp ở tốc độ đó bác ạ ;)

đó mới chính là sự khác nhau. Xin lỗi tôi không có ý chê xe này xe kia nhe bác :)

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113

Đúng là vấn đề an toàn nên đặt trên hết bác ạ. Nhưng bác chạy được thế cũng phục bác, nhất là cho em Cà rem:)
Hầu hết các xe > 1.6 đều chạy được hết, nhưng vấn đề về độ an toàn của chính em nó mới quan trọng. Một số em ở tốc độ ấy, khi gặp chướng ngại vật, phanh gấp, em thì nghiêng ngả tí rùi chạy tiếp, em thì cất cánh, em thì xuống vệ đường nghỉ mát.....
Các bác cẩn thận, đôi lúc test cho vui thì ok, không khuyến khích nhé....:)
Caren!!!!

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53

Các bác cẩn thận, đôi lúc test cho vui thì ok, không khuyến khích nhé
nếu muốn test cho vui thì nên có trách nhiệm chút ạ, nên test khi trên xe chỉ có 1 mình, đường không có phương tiện khác. không có lý do gì để người khác chịu hậu quả của cái sự "test cho vui" khi gặp sự cố ở tốc độ đó :mad:

Hạng C
12/2/08
551
459
63
SAI GON

Liều quá Monster ơi .

Hạng D
10/4/06
1.722
143
63
44
Tp mang tên Bác

Trích đoạn: qha_vn

Các bác cẩn thận, đôi lúc test cho vui thì ok, không khuyến khích nhé
nếu muốn test cho vui thì nên có trách nhiệm chút ạ, nên test khi trên xe chỉ có 1 mình, đường không có phương tiện khác. không có lý do gì để người khác chịu hậu quả của cái sự "test cho vui" khi gặp sự cố ở tốc độ đó :mad:
test 1 mình k có ai chụp hình bác ơi, phải 2 mình cùng sở thích xe và tốc độ test mới thích.
PS: em hóng hớt tý[8D]

Hạng B2
29/11/07
178
0
0

Kinh quá bác Monster oi
Chỉ lần này thôi nha bác

Hạng B2
11/12/04
198
12
18
40
Hà nội
www.muaxetragop.vn

2.0 đã lên được 185 thì không biết 2.2 lên đuợc bao nhiêu nhỉ . bac nào làm chuột bạch tiết đi :d

Hạng C
21/10/07
714
15
18

Trích đoạn: datnscc

Kinh quá bác Monster oi
Chỉ lần này thôi nha bác
Dạ em cũng chỉ giám một lần này thui. Vì thật sự đường rất đẹp các bác ạ. bác chạy ở tốc độ 150km/h vẫn bình thường không vấn đề j, đường bám tốt ko có cảm giác chạy nhanh vì đã thiết kế là đường cao tốc.
Mong các bác bỏ qua cho em. Với tốc độ này chạy trên đường đó thì vẫn an toàn ko vần đề j. Mong các bác đừng chạy trong thành phố với tốc độ này là được rùi.
Cảm ơn các bác đã đóng góp ý kiến cho em, em sẽ rút kinh nghiệm lần sau. :):)

Hạng B2
2/6/08
141
0
0

Các bác test nhiều thì tót thôi nhưng nhớ thật kỹ 2 chữ: "AN TOÀN" nhé