Hạng B2
4/6/09
290
30
28
63
Sáng 1/9 Lên đường , Bị kẹt Phà Cát lái 40'. Ra đến VT nhờ thằng em tìm giúp 1 phòng Ks, nó lại chọn 1 phòng Nhà nghỉ Văn lang - 23 Phan Văn tri. phòng khoảng 10m2, kê 2 giường đôi, máy lạnh chạy sòng sọc, không có bất cứ cái gì khác như đánh răng, xà bông gội .....chủ nhà niềm nở đón " Khách quen đặt trước ", Đêm ngủ cả nhà được trận ngứa NO NÊ do nệm dơ, chủ quan không hỏi giá. sáng sớm 2/9 tính tiền, Người khác 1tr200, Bác em chỉ lấy 1tr thôi ! Mịa nó, dây phải C rồi, chặt chém ở đây nó đâu có tha ai. Thôi coi như không may hôm nay gặp thằng móc túi .

cn5 confirmed
Hạng C
18/3/07
973
271
63
k3 nói:
Xin chúc mừng các bác đã đi đến nơi về đến chốn an toàn sau kỳ nghỉ lễ 2/9.
E xin mở topic này để các bác góp chuyện vui buồn mà các bác gặp phải trên đường đi nghỉ.
Nội dung chủ yếu xoay quanh: tuyến đường đã đi, xxx chặn chỗ nào, nơi dừng chân lý tưởng, chỗ ăn ngon, tình trạng đường sá, sự cố ngoài ý muốn (máy móc xe cộ, thời tiết, sức khỏe, v..v...)
E xin phát pháo đầu tiên. E đi Cần Thơ ngày 2/9 sáng 6g xuất phát từ SG, 9g30 đến CT (bao gồm thời gian dừng chân ăn sáng hủ tiếu Mỹ Tho), chiều về lại SG.
Nhờ đọc cảnh báo của các bác nên kô bị xxx vịn suốt chuyến đi. Ghi nhận: xxx bắn tốc độ tại Trạm thu phí CT, bắn cả 2 chiều. xxx Vĩnh Long chặn ở đoạn qua khỏi nội ô VL hướng về cầu MT. E kô biết có phải là chim mồi hay kô mà có 2 thằng chạy 2B cứ tà tà trước mũi xe e nó cứ nhấp nhả thắng, bóp kèn nó cũng ko cho qua, may mà e vẫn kiên nhẫn đi sau nó, nếu e vượt phải nó là tèo ngay vì xxx đứng chực sẵn phía trên.
Quán ăn ngon mà giá hợp lý: Nhà hàng Sáu Đời 5, ngay dốc cầu Hưng Lợi, vừa qua cầu Cần Thơ, hướng từ Vĩnh Long qua, muốn vào CT qua cầu Hưng Lợi này, vừa xuống dốc nhà hàng bên phải, chỗ đậu xe rộng rãi, nhiều món dân dã miền Tây khá ngon.
E có lịch trình cũng khá giống bác, sáng 2/9 về Vĩnh Long rồi trưa sang Cần Thơ, tối về lại Vĩnh Long, hôm sau lại sang Cần Thơ rồi chiều về lại SG.
- Trong 2 ngày qua cầu Cần Thơ 4 lầm mà không thấy ktra tốc độ như bác nói...
- Chiều 3/9 về SG: vào cao tốc TL-SG khoảng 16h00 cứ đều đều (90-100)km/h. Thấy có mấy bác vượt ở land trong (max 80km/h) với tốc độ >100km/h e thầm bảo không khéo lại gặp nhau ở trạm thu phí... thì i như rằng. E còn nhớ rõ có bác Ford Ranger màu đen vượt e ở đoạn giữa cao tốc sau đó thấy đang gãi đầu gãi tai ở đầu ra cao tốc ... Có điều vẫn không biết chính xác các XXX bắn tốc độ ở đoạn nào và bắn như thế nào nữa (Không thấy công khai).

Hạng D
23/6/08
1.246
3.464
178
Tony Hai Lúa nói:
Em thì thấy mấy ảnh này, gửi các bác cùng xem:

Hihi...
Em té ghế mất

Bác này quá hăng say tác nghiệp mà quên nguy hiểm:(

Hạng D
21/7/07
1.206
9.463
113
Mr Quách Bạch Long nói:
3/9 em đi Phước Hải. Toàn tuyến QL51 dạo này xxx làm việc rất hăn say, bắn tốc độ công khai ( mặc quân phục đứng sát xe cảnh sát và chỉa máy bắn tôc độ ra) mà hình như chỉ bắn 2b. Toàn tuyến Ql51 hầu như cho phép chạy 80 km/h nên em vi vu rất sướng chân, ra ngoài đó tự đi mua hải sản về ăn nên giá rất mềm ( khoảng 600k mà 2.5kg mực tươi, 2 kg càng khúm núm và 1 kg cua gạch).
Em đi PT qua ngõ BR, quốc lộ 51 có bảng phân làn cho xe con chạy 3 lane ở những đã làm xong. XXX không bắt vượt phải được nữa đâm ra bắt 2B lấn tuyến vạch liền.

Buổi tối tí tởn xách xe từ trong Mũi Né chạy ngược ra cả chục km xem khè lửa bơm khí cầu lên biểu diễn chứ đâu có bay, vì nếu bay thì thấy mặt đất chổ nào trống đâu mà đáp xuống. :mad:

Hạng B2
13/6/08
275
3
18
www.otosaigon.com
cn5 nói:
k3 nói:
Xin chúc mừng các bác đã đi đến nơi về đến chốn an toàn sau kỳ nghỉ lễ 2/9.
E xin mở topic này để các bác góp chuyện vui buồn mà các bác gặp phải trên đường đi nghỉ.
Nội dung chủ yếu xoay quanh: tuyến đường đã đi, xxx chặn chỗ nào, nơi dừng chân lý tưởng, chỗ ăn ngon, tình trạng đường sá, sự cố ngoài ý muốn (máy móc xe cộ, thời tiết, sức khỏe, v..v...)
E xin phát pháo đầu tiên. E đi Cần Thơ ngày 2/9 sáng 6g xuất phát từ SG, 9g30 đến CT (bao gồm thời gian dừng chân ăn sáng hủ tiếu Mỹ Tho), chiều về lại SG.
Nhờ đọc cảnh báo của các bác nên kô bị xxx vịn suốt chuyến đi. Ghi nhận: xxx bắn tốc độ tại Trạm thu phí CT, bắn cả 2 chiều. xxx Vĩnh Long chặn ở đoạn qua khỏi nội ô VL hướng về cầu MT. E kô biết có phải là chim mồi hay kô mà có 2 thằng chạy 2B cứ tà tà trước mũi xe e nó cứ nhấp nhả thắng, bóp kèn nó cũng ko cho qua, may mà e vẫn kiên nhẫn đi sau nó, nếu e vượt phải nó là tèo ngay vì xxx đứng chực sẵn phía trên.
Quán ăn ngon mà giá hợp lý: Nhà hàng Sáu Đời 5, ngay dốc cầu Hưng Lợi, vừa qua cầu Cần Thơ, hướng từ Vĩnh Long qua, muốn vào CT qua cầu Hưng Lợi này, vừa xuống dốc nhà hàng bên phải, chỗ đậu xe rộng rãi, nhiều món dân dã miền Tây khá ngon.
E có lịch trình cũng khá giống bác, sáng 2/9 về Vĩnh Long rồi trưa sang Cần Thơ, tối về lại Vĩnh Long, hôm sau lại sang Cần Thơ rồi chiều về lại SG.
- Trong 2 ngày qua cầu Cần Thơ 4 lầm mà không thấy ktra tốc độ như bác nói...
- Chiều 3/9 về SG: vào cao tốc TL-SG khoảng 16h00 cứ đều đều (90-100)km/h. Thấy có mấy bác vượt ở land trong (max 80km/h) với tốc độ >100km/h e thầm bảo không khéo lại gặp nhau ở trạm thu phí... thì i như rằng. E còn nhớ rõ có bác Ford Ranger màu đen vượt e ở đoạn giữa cao tốc sau đó thấy đang gãi đầu gãi tai ở đầu ra cao tốc ... Có điều vẫn không biết chính xác các XXX bắn tốc độ ở đoạn nào và bắn như thế nào nữa (Không thấy công khai).
Bắn ngay km 28 hay 29 gi đó em không nhớ, ngồi trong xe bắn từ phía sau đó bác

S09 confirmed
Hạng D
10/9/09
1.278
11.439
133
Sau nhiều năm và nhiều cái lễ kẹt xe, chặt chém, chen chúc vv và vv, giờ thì nản rồi, hy vọng sau này có thể khá hơn.

Hạng B2
17/11/11
330
56
28
Nhà em đi Phan Thiết lần này êm ru, không xxx, không kẹt xe. Chọn cung đường xa hơn chút (đi bằng đường ven biển, về bằng QL55) nhưng tránh được kẹt xe và thoải mái chạy. Đường ven biển em chạy lúc sáng sớm, có đoạn em chạy 105km/h. Đi về trên QL55 cũng có 3 trạm xxx, QL51 cũng vài trạm. Lúc em vừa chui trong cổng chào Bà Rịa ra QL51 gặp 1 chiếc venza màu trắng chạy rât máu, em xui bà cả bám theo (bà cả chạy còn em ngồi ngáp). Bà cả không bám, y như rằng vừa qua Phú Mỹ đã thấy chú venza đứng gãi đầu gãi tai với xxx.
Ăn uống nghỉ ngơi thoải mái không có vấn đề gì, tuy nhiên có chuyện này làm em thắc mắc mãi. Chiều 1/9 em chạy từ mũi Kê Gà vào Mũi Né, lúc băng qua mấy cái resort đang xây bỏ hoang, trời đang mưa thì cả em và bà cả đều nhìn thấy 3 bóng trắng (như là 3 đám mây, khói) nhưng chỉ cao đến mũi xe và to như con bê. Em không để ý và chạy lướt qua luôn. Chiều hôm sau 2/9 em lại chạy ra Kê Gà và quay về lại thấy, lúc đó chỉ mình em thấy, chỉ 1 bóng trắng, và trời cũng đang mưa.
Em thắc mắc không hiểu tại sao lại xuất hiện 3 bóng trắng đó được? Bà cả thì cứ kêu là khói, mà giữa đường hoang như vậy, không người, không nhà, không gì cả, từ đâu ra xuất hiện mấy bóng trắng đó?

Hạng B2
8/5/08
386
312
63
Có xe riêng mà cứ nhè mấy ngày lễ đi chơi là sai lầm lớn. Em thì cứ ngày thường mà đi, thong thả mọi bề.

Hạng D
21/7/07
1.206
9.463
113
thecartoonist nói:
Có xe riêng mà cứ nhè mấy ngày lễ đi chơi là sai lầm lớn. Em thì cứ ngày thường mà đi, thong thả mọi bề.
Nếu F1 của bác thứ bảy và CN phải đi học thêm Anh văn thì bác nghĩ sao ạh?