Hạng D
9/1/07
2.084
2.127
113
Hồ Chí Minh - Trà Vinh
Chuyến đi ĐL vừa rồi Bác GDP_2011 dẫn em đi đường 769 từ ngã 4 Dầu Giây (trước đây ngã 3) đi qua rừng cao su đến phà Cát lái, đường tốt chạy 80-100 vô tư. Nếu ngày thường ko kẹt phà thì đường này là sự lựa chọn sáng suốt. Hôm qua em đi đường này kẹt phà Cát Lái 2 tiếng mà vẫn về sớm hơn bạn em đi đường Suối Tiên 1h

Tập Lái
10/7/12
41
1
0
Q7 TPHCM
Sáng 2/9 mình đi Vũng Tàu. Sáng nắng được 1 chút đến 13H là Vũng Tàu bắt đầu mưa, lần đầu tiên 2 F1 được tắm biển lẫn tắm mưa cùng 1 lúc . Đến 15H 2 F1 lạnh quá nên thu xếp về sớm thôi. Đường về QL51 tương đối thông thoáng ( đến ngã ba Nhơn Trạch về theo đường phà Cát Lái). Do về sớm nên đợi đến Bánh Canh Trảng Bàng mới ghé vào ăn chiều, bánh canh ở đây ko ngon bằng bánh canh Long Hương. Ăn xong đến 17H30 xuất phát đi tiếp về theo phà Cát Lái, xếp hàng đợi phà khoảng 50 phút. Do dự trù ngày lễ lớn nên lực lượng chức năng bố trí điều hành hợp lý và thông suốt, các xe vượt phải chơi trò xấu bị bắt vào 1 bãi đất trống ( ko biết sẽ xử lý ra sao?). Về đến nhà ở Q7 19H30 kết thúc 1 ngày lễ cũng ko đến nỗi nào. Buổi sáng khi gần đến Vũng Tàu thấy 1 BMW X5 hun đít 1 BMW 325, thấy XXX đang xử lý. Chia buồn cùng 2 nhà BMW , chắc ko giữ khoảng cách an toàn cho An Toàn, thế là mất vui ngày lễ rồi.

Hạng B2
30/7/11
254
258
43
Em bị xxxx bắt 2 lần ở phà My Lợi khi đi Gò Công Đông-TG ngày 2-9. Xxxx hú còi rượt theo xe em mới ghê chứ. Thanh minh thanh nga 15p sau mới cho đi.

Hạng F
8/4/09
5.635
416
83
51
đâu nhỉ?
npd113 nói:
xetrau1973 nói:
Em cũng đi Vt, nhờ "thầy" coi ngày giờ hoàng đạo xuất hành nên cực an toàn cả đi lẫn về. Thứ 7 zọt lúc 5h, kẹt xe trên cầu Đồng nai 30', cont nó bò mà cầu rung liên tục làm cả nhà 1 phen lên tim. Thoát khỏi ngã 3 VT chạy ù té ngay lane giữa chả ai la lối gì, tới Phú Mỹ có 1 xe xxx đứng nhưng chủ nó thì vắt chân chữ ngũ, khỏe! 8h tới địa điểm định ngủ ké! 3 bữa chiến đấu say xỉn với đồng bọn, ghẹ dọ giá 300k, mực lá 120k ...
Tiếp tục coi giờ hoàng đạo 12h xuất phát, về 2 chiếc có bộ đàm, xào chẻ tứ tung, qua điểm xxx cũ thấy giương súng bắn rất chi là quân tử. Từ Seaview về ngã 3 Vt mất đúng 1 tiếng. Về nhà thêm 30', tổng cộng tiếng gẩy ạ!

Các Bác đi Vũng Tàu nhiều quá mà em bị đau chân nên ko chạy xe vòng vòng tìm các Bác được. Tối 2/9 vợ chở đi 1 vòng, khi đi qua dốc lên tượng Chúa Kitô thì có nghe giọng í ới qua bộ đàm của vài đồng bọn OS, em cũng nổi máu 8 chen vào vài câu nhưng chưa kịp hỏi han gì hết thì ... ngoài vùng phủ sóng. Kêu em Xã quay xe lại thì ...."Chồng ơi, đường đông quá... ko quay được... về luôn nha" :p
Nhắc vụ bộ đàm mới nhớ! Hè hè! Đang ở trong nhà thì nghe tiếng láo nháo trong bộ đàm:"quẹo trái, quẹo trái, xe 10 đâu...." Nổi tính trẻ con, em cũng nói luôn vào đấy: "ừ rẽ trái , đi thẳng xong rẽ phải", ông bạn GMFC khác cũng gào lên: "không thấy xe 10 đâu hết chỉ có xe tăng đây!", tiếng gọi í ới vui lắm. Đến lúc sáng ngày về thì lại nghe : "dậy đê, xếp đồ xuống trả phòng", em trả lời luôn:"còn sớm ngủ thêm chút nữa!" giọng kia trả lời:"trả phòng nhanh về cùng đoàn", em lại bảo:"em không trả phòng được vì ko có ai nhận", "giọng kia bảo"không có ai nhận là thế nào" "là vì em ở nhà riêng ạ", giọng kia"trời" im luôn, chút nữa lại nghe rẹt rẹt trên kênh 1, lần này em xưng OSer trên bộ đàm luôn, hồi đáp là cụ dawngoodman cũng bên hội em, té ra cụ ở tầng dưới, ngó thấy xe bọn em trong hầm là biết ngay đồng bọn, chúng em ở tầng trên, đi xa gặp đồng bọn cũng vui các bác nhẩy!

Tập Lái
2/6/11
15
0
1
Bác cẩn thận, đường 769 bây giờ nghe nói cũng có bắn tốc độ rồi. còn đi qua trung tâm nhơn trạch thì bị mấy cái bảng giới hạn 30 (chưa thấy bắn) nếu bắn chắc tiêu.

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
54
Đà Lạt
vienchau nói:
Jangnhut nói:
huy812000 nói:
Nếu có bác nào đi Đà Lạt, thì nhờ các bác điểm vài tin như:
1. Đường đi ra sao
2. Khách sạn chổ nào hợp lý
3. Quán ăn.
4. Địa điểm ăn chơi.
Em cần tý thông tin như trên về Đà Lạt để cho chuyến đi của mình ạ!

Em vừa đi về hôm qua, chia sẽ với bác vài điều
1. Tốt
2. Gần chợ giá 250-300k/phòng đôi có rất nhiều.
3. Em toàn lên google search
4. Các địa danh đã quá nổi tiếng: Langbian, Thung lũng tình yêu, Vườn hoa...

Em xin bổ sung
1 - Đoạn chân đèo Bảo Lộc Xấu tệ
2- KS thì nice Dream của Bác Trí hội Previa ok lể mà 300/đêm
3 - Quán thì em cho điểm 10 quán Tomato 22 Sương Nguyệt Ánh cực ngon, giá hấp dẫn, có chổ xe đậu, ngoài ra quán Như Ý 143B PĐPhùng cũng ok nhưng đậu xe ngoài đường vì quán trong hẻm nhỏ
4-Địa điểm thì cũng như cũ, ngoài ra Bác có thể đến KDL Đá Tiên (Hồ Tuyền Lâm) trước đây phải đi thuyền từ Hồ TL sang để ăn thịt rừng, phong cảnh đẹp

Xin bổ sung mục số 4: Các điểm trên là ăn chơi, thường hỏi cụ Gồ là biết ngay đôi khi còn rành hơn thổ địa, còn điểm chơi mà không ăn thì tra Gúc Gồ là không bao giờ có, mục này thổ địa rành hơn cụ Gồ

Hạng B1
26/6/12
88
2
8
45
Đi Đà Lạt về, bịnh luôn :), dạo này thấy đường đi nhiều đoạn xấu quá, đường xấu mà thu phí lại nhiều 15k/4b

Hạng F
8/12/09
6.043
1.066
113
67
Sài Gòn
Bác vô đây tham khảo nhé, nếu OK thì vote cho em một phát.
http://www.otosaigon.com/...p-29-m5442968-p18.aspx
huy812000 nói:
Nếu có bác nào đi Đà Lạt, thì nhờ các bác điểm vài tin như:
1. Đường đi ra sao
2. Khách sạn chổ nào hợp lý
3. Quán ăn.
4. Địa điểm ăn chơi.
Em cần tý thông tin như trên về Đà Lạt để cho chuyến đi của mình ạ!

Hạng B2
9/10/11
246
40
28
43
các bác đi vui quá..em thì phải ngồi canh chùa trong Expo Hoàng Văn Thụ từ 31/8 tới hết 2/9..về nhà sưng 2 cái giò luôn..cũng may đã đưa F1 và bà cả về Phụng Hiệp chơi trước rồi, ko thôi thì bị cằn nhằn chết..hehe