Hạng B2
8/5/08
386
312
63
Corrolla nói:
thecartoonist nói:
Có xe riêng mà cứ nhè mấy ngày lễ đi chơi là sai lầm lớn. Em thì cứ ngày thường mà đi, thong thả mọi bề.
Nếu F1 của bác thứ bảy và CN phải đi học thêm Anh văn thì bác nghĩ sao ạh?
Có thể trừ trg hợp của bác thôi. Thế thì bác cứ việc chơi theo cách của bác, có sao đâu.

Hạng D
30/3/05
2.353
15.807
113
Corrolla nói:
thecartoonist nói:
Có xe riêng mà cứ nhè mấy ngày lễ đi chơi là sai lầm lớn. Em thì cứ ngày thường mà đi, thong thả mọi bề.
Nếu F1 của bác thứ bảy và CN phải đi học thêm Anh văn thì bác nghĩ sao ạh?
Ngày thường dịp hè thì đi chơi được, chứ ngày thường trong năm học thì thua, còn F1 học AV T7 và Cn thì cũng thua luôn. Chỉ có gửi F1 cho ông bà thì 2 vợ chồng vi vu là ok.

Hạng C
18/6/11
823
1.146
93
HCM city-Seven district
thecartoonist nói:
Mỗi nhà mỗi cảnh. Nhiều bác ngày thường phải đi cày không nghỉ được, hơn nữa ngày thường tụi trẻ phải đi học. Do đó lễ, tết là những cơ hội gia đình bạn bè xum họp và đi chơi chung.

Hạng D
1/9/09
1.611
247
63
53
Cần Thơ - Vĩnh Long
Bác đã gặp ma bóng trắng

pkolon nói:
Nhà em đi Phan Thiết lần này êm ru, không xxx, không kẹt xe. Chọn cung đường xa hơn chút (đi bằng đường ven biển, về bằng QL55) nhưng tránh được kẹt xe và thoải mái chạy. Đường ven biển em chạy lúc sáng sớm, có đoạn em chạy 105km/h. Đi về trên QL55 cũng có 3 trạm xxx, QL51 cũng vài trạm. Lúc em vừa chui trong cổng chào Bà Rịa ra QL51 gặp 1 chiếc venza màu trắng chạy rât máu, em xui bà cả bám theo (bà cả chạy còn em ngồi ngáp). Bà cả không bám, y như rằng vừa qua Phú Mỹ đã thấy chú venza đứng gãi đầu gãi tai với xxx.
Ăn uống nghỉ ngơi thoải mái không có vấn đề gì, tuy nhiên có chuyện này làm em thắc mắc mãi. Chiều 1/9 em chạy từ mũi Kê Gà vào Mũi Né, lúc băng qua mấy cái resort đang xây bỏ hoang, trời đang mưa thì cả em và bà cả đều nhìn thấy 3 bóng trắng (như là 3 đám mây, khói) nhưng chỉ cao đến mũi xe và to như con bê. Em không để ý và chạy lướt qua luôn. Chiều hôm sau 2/9 em lại chạy ra Kê Gà và quay về lại thấy, lúc đó chỉ mình em thấy, chỉ 1 bóng trắng, và trời cũng đang mưa.
Em thắc mắc không hiểu tại sao lại xuất hiện 3 bóng trắng đó được? Bà cả thì cứ kêu là khói, mà giữa đường hoang như vậy, không người, không nhà, không gì cả, từ đâu ra xuất hiện mấy bóng trắng đó?

Hạng B2
26/5/09
144
1
16
46
xetrau1973 nói:
Em cũng đi Vt, nhờ "thầy" coi ngày giờ hoàng đạo xuất hành nên cực an toàn cả đi lẫn về. Thứ 7 zọt lúc 5h, kẹt xe trên cầu Đồng nai 30', cont nó bò mà cầu rung liên tục làm cả nhà 1 phen lên tim. Thoát khỏi ngã 3 VT chạy ù té ngay lane giữa chả ai la lối gì, tới Phú Mỹ có 1 xe xxx đứng nhưng chủ nó thì vắt chân chữ ngũ, khỏe! 8h tới địa điểm định ngủ ké! 3 bữa chiến đấu say xỉn với đồng bọn, ghẹ dọ giá 300k, mực lá 120k ...
Tiếp tục coi giờ hoàng đạo 12h xuất phát, về 2 chiếc có bộ đàm, xào chẻ tứ tung, qua điểm xxx cũ thấy giương súng bắn rất chi là quân tử. Từ Seaview về ngã 3 Vt mất đúng 1 tiếng. Về nhà thêm 30', tổng cộng tiếng gẩy ạ!

Các Bác đi Vũng Tàu nhiều quá mà em bị đau chân nên ko chạy xe vòng vòng tìm các Bác được. Tối 2/9 vợ chở đi 1 vòng, khi đi qua dốc lên tượng Chúa Kitô thì có nghe giọng í ới qua bộ đàm của vài đồng bọn OS, em cũng nổi máu 8 chen vào vài câu nhưng chưa kịp hỏi han gì hết thì ... ngoài vùng phủ sóng. Kêu em Xã quay xe lại thì ...."Chồng ơi, đường đông quá... ko quay được... về luôn nha" :p

Hạng D
1/6/12
1.090
98
48
HOT lắm các bác àh...

Mở đầu bàn tiệc...

Với sự góp mặt của đông đảo pà kon CNL

Cô tiếp viên phục vụ rất nhiệt tình

Và khi bàn nhậu đã đông đủ,sau 1 vài ly cạn,1 cuộc tranh luận sôi nổi diễn ra.
các bác có bjk hình dưới này các bác ý đang tranh luận vụ gì ko?

Tập Lái
11/7/07
21
2
3
Các bác nhậu nhẹt xôm tụ quá !
Lễ vừa rồi gia đình mình làm 1 chuyến đi Mũi Né. Đi từ SG lúc 7g sáng ra đến ngã 3 Dầu giây lúc 10g, vị chi 70km hết 3h. Đường xá Việt Nam ghê thật !
Ra đến Phan thiết, nhờ sự tư vấn nhiệt tình của bác Vũ ( chi hội suzuki PT) mà tìm được 1 số chỗ ăn uống ngon. Cảm ơn bác Vũ nhiều nhiều !!!

Last edited by a moderator:
Hạng C
16/5/11
673
68
28
lễ em chỉ ở nhà không đi đâu hết , 3/9 đi qua nhà nội , tới vòng xoay chợ Tân Hiệp, Biên hoà bị con xe tải quất ngay cản trước bên phải , trầy + bể đèn xinhan . Đúng xui

Hạng D
9/1/07
2.084
2.127
113
Hồ Chí Minh - Trà Vinh
Jangnhut nói:
huy812000 nói:
Nếu có bác nào đi Đà Lạt, thì nhờ các bác điểm vài tin như:
1. Đường đi ra sao
2. Khách sạn chổ nào hợp lý
3. Quán ăn.
4. Địa điểm ăn chơi.
Em cần tý thông tin như trên về Đà Lạt để cho chuyến đi của mình ạ!

Em vừa đi về hôm qua, chia sẽ với bác vài điều
1. Tốt
2. Gần chợ giá 250-300k/phòng đôi có rất nhiều.
3. Em toàn lên google search
4. Các địa danh đã quá nổi tiếng: Langbian, Thung lũng tình yêu, Vườn hoa...

Em xin bổ sung
1 - Đoạn chân đèo Bảo Lộc Xấu tệ
2- KS thì nice Dream của Bác Trí hội Previa ok lể mà 300/đêm
3 - Quán thì em cho điểm 10 quán Tomato 22 Sương Nguyệt Ánh cực ngon, giá hấp dẫn, có chổ xe đậu, ngoài ra quán Như Ý 143B PĐPhùng cũng ok nhưng đậu xe ngoài đường vì quán trong hẻm nhỏ
4-Địa điểm thì cũng như cũ, ngoài ra Bác có thể đến KDL Đá Tiên (Hồ Tuyền Lâm) trước đây phải đi thuyền từ Hồ TL sang để ăn thịt rừng, phong cảnh đẹp