Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Thế bác giải thích giùm coi dân việt nam mua xe hơi mắc gấp 2-3 lần nước khác thì dc lợi gì?
Trả lời câu hỏi của bác là bơi dân ta còn nghèo còn mua xe mắc, nên mua xe nào mà số đông đang mua là tốt nhất để bán cho đỡ mất giá chứ xe mà rẻ như Mỹ thì toyota sẽ ko chiếm thì phần lớn như vậy.

Ở Mỹ thì Toy nó cũng chiếm số 1 mà bác, hehe

• Like
Reactions: thotran3919
Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Hôm bữa gặp 1 bác chạy xe nói đã chạy và cầm lái đc gần 20 năm ,bác nói là cầm lái To Vios 2015 chạy nhẹ và êm , tiết kiệm xăng hơn Huyndai Sonata 2015 , vì bác ấy là tài chạy thuê xe gia đình ai kêu chở đi đâu thì chạy đó . Em nghe xong ừ ừ dạ dạ nghĩ nói luôn.

Bác tài ấy nói chính xác mà bác, Vios lái nhẹ và tiết kiệm xăng hơn Sonata chắc không ai bàn cãi nữa, còn khoảng êm thì chắc bác ấy muốn nói hệ thống treo của Vios êm hơn ở tốc độ chậm (nuốt ổ gà tốt hơn) tuy nhiên ở tốc độ cao thì bồng bềnh, nếu như vậy thì đúng. Tuy nhiên có thể mọi người hiểu lầm êm thành khả năng cách âm.

Hạng D
31/3/14
1.355
1.009
113
Thế bác giải thích giùm coi dân việt nam mua xe hơi mắc gấp 2-3 lần nước khác thì dc lợi gì?
Trả lời câu hỏi của bác là bơi dân ta còn nghèo còn mua xe mắc, nên mua xe nào mà số đông đang mua là tốt nhất để bán cho đỡ mất giá chứ xe mà rẻ như Mỹ thì toyota sẽ ko chiếm thì phần lớn như vậy.

Ở VN mua chiếc nào không mắc gấp 2 - 3 nước khác?

15/12/14
1.972
2.012
113
tphcm
Tôi tham gia nhiều diễn đàn trên thế giới về các lĩnh vực như đồng hồ, điện thoại, xe hơi thì tôi thấy việt nam ta khác với thế giới ở chỗ. Nước ngoài họ mổ xẻ các vấn đề để khắc phục hoặc để các hãng khác họ lấy đó làm nền tảng, ưu nhược điểm để tạo ra sản phẩm sau luôn tốt hơn. Còn việt nam chúng ta thì đưa ra những lập luận , quan điểm chủ quan cốt yếu để chứng minh quyết định mua món đồ đó là hợp lý, là thông minh mà ko thèm nhìn vào những cái hay của những sản phẩm tương tự. Điều đó chỉ phản ánh một điều dân trí chúng ta quá thấp, cách kiếm tiền chộp giựt, ko minh bạch đã tạo ra những con người như vậy.

• Like
Reactions: kevin_Kien
Hạng D
31/3/14
1.355
1.009
113
Tôi tham gia nhiều diễn đàn trên thế giới về các lĩnh vực như đồng hồ, điện thoại, xe hơi thì tôi thấy việt nam ta khác với thế giới ở chỗ. Nước ngoài họ mổ xẻ các vấn đề để khắc phục hoặc để các hãng khác họ lấy đó làm nền tảng, ưu nhược điểm để tạo ra sản phẩm sau luôn tốt hơn. Còn việt nam chúng ta thì đưa ra những lập luận , quan điểm chủ quan cốt yếu để chứng minh quyết định mua món đồ đó là hợp lý, là thông minh mà ko thèm nhìn vào những cái hay của những sản phẩm tương tự. Điều đó chỉ phản ánh một điều dân trí chúng ta quá thấp, cách kiếm tiền chộp giựt, ko minh bạch đã tạo ra những con người như vậy.

Hiểu rồi. Tầm của bác thế giới rồi, không nên tham gia mấy diễn đàn ao vườn này làm gì.

Hạng C
27/10/11
633
52
28
anphucar.vn
có vẻ bán ko lại City nên ra bài này nhưng ko hiệu quả đâu

vios được tiếng bền, nhưng nay lắp CVT thi CVT đi trên 100,000km bị trượt nhiều

dong cơ mã mới nhưng thông số mã lực bình thường, momen xoắn thấp và ở vòng tua cao

noi chung máy 1.5 xài hộp số cũ 4 cấp là vừa đủ, lên CVT ko bằng đâu. Lịch sử chứng minh số đầu xe dùng CVT bán top sales trên thế giới có mấy xe đâu
Bác này bán xe mà chắc không bao giờ biết cái báo cáo của VAMa là gì ! Doanh số City mấy khi lọt vào Top 10 xe bán chạy mà phán như thánh vậy Bác

• Like
Reactions: Billca
Hạng B2
22/8/09
172
249
53
Bác này bán xe mà chắc không bao giờ biết cái báo cáo của VAMa là gì ! Doanh số City mấy khi lọt vào Top 10 xe bán chạy mà phán như thánh vậy Bác

lạy thánh.. quá biết... bởi hiểu biết quá nên mới nói ngược cho vui đấy thánh ạ
bán ít hay nhiều con số tuyệt đối ko quan trọng bằng tình hình đại lý

City thì tháng nào cháy tháng đó ..xếp gạch chờ
víos thì đại lý ngập ngụa trong kho hàng. Bán chiếc nào cũng phải giảm sâu. Các đại lý Toy hiện tại đa phần lõm ở phân khúc Visos 8 tháng đầu năm. lõm chi phí tài chính vay ngân hàng vì giá bán gần ngang với giá nhập từ nhà máy rồi.

Em còn có số liệu lợi nhuận nữa chứ ko phải chỉ cái số VAMA đâu thánh

15/12/14
1.972
2.012
113
tphcm
lạy thánh.. quá biết... bởi hiểu biết quá nên mới nói ngược cho vui đấy thánh ạ
bán ít hay nhiều con số tuyệt đối ko quan trọng bằng tình hình đại lý

City thì tháng nào cháy tháng đó ..xếp gạch chờ
víos thì đại lý ngập ngụa trong kho hàng. Bán chiếc nào cũng phải giảm sâu. Các đại lý Toy hiện tại đa phần lõm ở phân khúc Visos 8 tháng đầu năm. lõm chi phí tài chính vay ngân hàng vì giá bán gần ngang với giá nhập từ nhà máy rồi.

Em còn có số liệu lợi nhuận nữa chứ ko phải chỉ cái số VAMA đâu thánh
Bác nói quá chính xác. Toyota bán dc vios 1000 xe nhưng trên tổng số 44 đại lý, trong khi honda bán city 500 xe trên 15 đại lý. Nhiêu đó cũng đủ nói lên độ hút của honda city. Một bộ phận người tiêu dùng thông minh đang tăng lên nhanh chóng.

• Like
Reactions: Phương_Jolie06