Hạng B2
28/4/16
472
6.850
93
48
Hùi nhỏ bọn em có trò ban đêm ra nghĩa địa hù ma, đốt cây nhang ngậm vô miệng nhảy từ bóng tối ra rồi nhe răng khè. Cái răng sẽ đỏ đỏ bạn nào yếu bóng vía chắc xỉu. Việc sợ quá bị quíu giò chạy không nổi là bthg.

Ban confirmed
Hạng D
9/5/12
1.793
61.559
113
Hùi nhỏ bọn em có trò ban đêm ra nghĩa địa hù ma, đốt cây nhang ngậm vô miệng nhảy từ bóng tối ra rồi nhe răng khè. Cái răng sẽ đỏ đỏ bạn nào yếu bóng vía chắc xỉu. Việc sợ quá bị quíu giò chạy không nổi là bthg.
có chơi "ma lon" k ? Vui vãi

Hạng B2
19/4/15
235
960
93
Hồi đó em có thời gian đêm nào cũng bị bóng đè, riết ko dám ngủ luôn... ốm còn có 47kg, lúc đó mới ra trường lên rừng công tác.

Sau này cưới vợ thì hết bị
Do bị vợ đè. Hihi

Hạng D
12/3/11
1.605
67.726
113
Tiền Giang, gò công
Mìn hỏi vậy ý là tín ngưỡng. Mìn làm cả hai. Mìn léo tin ông bà về ăn cúng nhưng làm vì đó như là một cách nhớ lại tình cảm ông bà, đi chùa để bình an tâm hồn tin rằng nhân quả làm việc tốt sẽ nhận quả tốt (là philosophy). Chứ dùng super natural để giải thích các sự việc chưa hiểu thì có hơi hướng gọi là mê tín, theo định nghĩa của từ điển.
Có nhiều chuyện ly kỳ và chỉ xảy ra với 1 số người thôi anh . mẹ em bị ma dắt khi ăn cưới nhà hàng xóm , cách chừng 100m thôi nha . bà bảo ra khỏi đám cưới rồi tự dưng mơ màng không biết đường về nhà , định vô đám cưới hỏi mà quay lại ko thấy đám cưới đâu luôn . bà không đi mà ngồi lại đó, tự dưng thấy ba em xách nước tưới cây, vậy là đi về bình thường . 20 năm rồi .
Mẹ em hay cạo gió cho mấy người trúng gió, gần chết , có người cứng đơ luôn . làm giúp vậy thôi, chả lấy đồng nào . một lần nằm ngủ, thấy đi trên 1 chuyến xe, có 1 bà già đi cùng đến ngồi bên cạnh, hỏi : hay cạo gió cho mấy người trúng gió mà có biết cách này không ? Rồi bà già đó hướng dẫn vị trí nào nên nặn máu đen...tỉnh dậy, mẹ em ghi nhớ nhưng cũng không biết, chỉ là hồ nghi . rồi lâu sau đó, bác gái em bị trúng gió, làm như trước giờ vẫn không đỡ, mẹ em kể lại giấc mơ, hỏi bác ấy có muốn thử ko. Vậy là làm luôn , vậy mà làm xong là khỏe người như chưa từng bị gì luôn .
Lúc ông ngoại em mất, một thời gian sau, mẹ em ngủ, đêm nào cũng mơ thấy ông ngoại ngồi , mặt buồn buồn, mẹ em hỏi sao vậy, ông nói lạnh và đói . thời đó chưa có đt , mẹ em chạy xe về nhà ngoại hỏi, thì bà ngoại không có cúng cơm, vậy là mỗi ngày ăn cơm, mẹ em lại múc 1 chén cơm, lấy thêm 1 đôi đũa để trên bàn cơm luôn , bảo ba về ăn cơm . một thời gian sau, bà ngủ mơ lại thấy ông ngoại. Lần này ông vui vẻ hồng hào rồi đi .
Em hay đi công trường, ngủ lại vạ vật, có chỗ dễ ngủ, có chỗ rất khó ngủ , thường hay tỉnh ngủ lúc nửa đêm, rất lạnh , những lúc đó em cứ niệm thầm nam mô a di đà phật, chừng chục lần là ngủ lại bình thường . lần ghê gớm nhất mà cả nhà em không ai ngủ được, là lần đứa em bên họ vợ treo cổ chết, em đi thắp nhang về, tối đó con em ngủ bình thường nhưng tới nửa đêm thì nó khóc quá, vợ em cũng trằn trọc không ngủ được từ trước, em cũng khó ngủ, cảm giác lạnh kinh khủng . con thì cứ khóc ngằn ngặt. Em niệm 1 lúc lâu thì thằng nhỏ cũng hết khóc . xưa , em làm ở gần bến Dược , củ chi , bị nhát hoài . hôm nào kêu: nay làm nhanh về sớm thì y như rằng làm tới tối thui chưa xong .

Hạng D
13/1/11
2.426
35.479
113
Dưới em có mấy cái nghĩa trang
Người ta cất nhà lấn vô mấy cái mồ luôn
Có cả con nít nữa

Hạng F
5/3/05
8.717
75.001
113
đây
Anh @tuanle ảnh chỉ cắc cớ với đám cnlers, thách đố bảo kiếm thầy làm chứ ảnh đã thực sự nghiêm túc đâu.
Cậu em là chủ tịch xã ngoài bắc, nên cũng đc giới thiệu nhiều nơi, và đã làm rồi anh, thời điểm đó bà hằng kg làm nữa
Giờ anh làm có kết quả thì em theo, sao lại nói là không nghiêm túc

Hạng D
12/3/11
1.605
67.726
113
Tiền Giang, gò công
Cậu em là chủ tịch xã ngoài bắc, nên cũng đc giới thiệu nhiều nơi, và đã làm rồi anh, thời điểm đó bà hằng kg làm nữa
Có những người hay kinh khủng , em của ông nội em bị lẫn, bỏ nhà đi mấy năm trời, tìm kiếm khắp nơi vẫn không thấy , có người chỉ đi coi thầy, thầy bảo ổng chưa chết và sống gần nhà thôi, có điều là ổng yếu lắm rồi, sắp chết . thầy sẽ khiến cho ổng về lại nhà , nhưng ổng có về tới nhà kịp không thì không chắc . mọi người về nhà chờ đến tối thì có người hàng xóm đi làm về , kêu cửa , báo tin ông nằm chết ở đầu hẻm . chuyện cũng mấy chục năm rồi . những người con của ông ấy giờ vẫn còn .

Hạng D
26/7/08
1.922
60.664
113

Em ko có cần tìm mộ anh ạ, nên chắc cũng ko định hỏi nhờ bên viện này. Ông Chu Phác ổng cũng nói rồi, khả năng tìm mộ gì đó cũng chỉ trúng được tầm 14% thôi, người ta chỉ viết về những trường hợp thành công, nên mọi người cứ nghĩ là trò này bách phát bách trúng, chứ mấy ai chịu hiểu cho rằng hàng ngàn trường hợp khách thất bại thì có ai biết đâu.

Cho đến ngày nay, chưa ai lý giải được những việc này, tất cả vẫn chỉ là thí nghiệm, anh có việc cụ thể cần làm thì cũng là 1 ca cho người ta thí nghiệm, tốt mà, nhưng nhớ con số 14% dùm, mất công lỡ thất bại thì lại chửi um lên thì ko hay.