Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44
RE: Trung tâm ứng dụng lốp xe chất lượng cao Ngọc Khánh!

Kinh doanh cũng có cái khó cho họ, cái giá "anh em" đó là cái bí mật kd của người ta rồi.
Vấn đề là mâm của bác có hịu gì không? chắc lại mâm TQ, hịu hơn thì ĐL thôi:D
Trích đoạn: mntuantsl

Mịa, em thay 4 mâm và 4 lốp Good Year 18 inches, tổng thiệt hại 30M. Chắc phải bị luộc "tương đối" nhỉ?

Hạng B2
19/6/08
194
0
0
www.otosaigon.com

làm ăn kiểu này thì mất uy tín quá, có sao thì cũng phải giải thích cho có lý 1 tý, mang tiếng là a e mà vấn bị luộc, kiểu này là em ức chế lắm

Hạng B2
24/3/08
138
0
0
48
anco-group.com

Thì cái lốp của em cậu Dũng cũng bảo là gửi vào "hãng" tận SG để nó "chếch", nếu đúng lỗi do NSX thì nó sẽ đền. Em thì thấy hình chụp cái xe Phantom của bà Diệp cũng xài Good Year nên tin như đinh đóng cột là hãng xịn (còn tin tốt hơn là Michelin mới bỏ mẹ chứ). Nhờ các bác ở SG "chếch" hộ em xem cái "hãng" nó nằm đâu nhé.

Hạng B2
10/10/05
359
69
28

E thì cũng chả bênh vực gì cho ông Dũng đâu, vì cách đây 2-3 tháng thằng cùng CQ E thay quả Michelin 205/55 R16 với giá 1tr6 (nó bảo E thế), gần đây E cũng đi thay lốp nên có cái bảng báo giá của đại lý Michelin ở đường Trần QUang Khải: loại đó giá 1tr7/quả. Hôm E đi thay lốp là giá cũng đã lên thêm 100k/quả rồi, E đi khảo ở Hai Bà Trưng cũng thế. Lần trước thay vành ở chỗ ông Dũng E thấy giá cũng hợp lý, ko bị đắt so với nơi khác. E nghĩ là cửa hàng càng to thì chi phí càng nhiều, giá sẽ cao hơn chỗ khác/ Điều quan trọng là chất lượng phục vụ và bảo hành thế nào thôi vì có phải là mua đứt bán đoạn là xong đâu!?
Hôm nay nghe chuyện của bác Zippo, E cũng hơi bị choáng đấy!

EMMA JUDGE
27/6/05
917
6
0

Về lốp goodyear em lên Hai Bà Trưng chúng nó đưa luôn bảng giá nhập cho em xem (mặc dù lần đầu đến mua). Chúng nó bảo em chỉ cộng anh 50nghìn thôi, giá bộ lốp 205/45 R16 1,050,000VNĐ. Về chỗ kia thôi nhé ông chứ gì tôi bán ông 1,3triệu lốp đang lên đô đang lên loằng ngoằng các kiểu. Em cười bảo là bọn trên kia bán tôi có 1,1triệu thôi ông tính thế nào thì tính. Lúc sau tính lại báo tính em 1,1 triệu tiền 1 quả lốp, nhưng có cộng bù vào mâm không thì em cóc check.
Tóm lại là các bác muốn mua lốp rẻ thì lên Cửa hàng Xuân Tùng 69A Hai Bà Trưng, hàng này chẳng quen biết gì em cả, đơn giản hôm đó em bị thủng lốp xin mãi được cái số nhà này gọi nó đến vá cho, hỏi nó thay lốp nó báo giá rẻ hều, đưa nguyên cả bảng giá nhập kêu em chỉ lấy thêm có 50nghìn.
Còng Dũng ở NK thì bảo xuất xứ này xuất xứ kia, em chịu chẳng bao giờ check anh em cả.

Hạng D

Chỗ Ngọc Khánh em cũng thấy nhiều anh em kêu lắm .
@Zippo : Chỗ Xuân Tùng được đó bác , em dùng lốp của nhà này đâu cũng chừng 10 năm rùi . Mỗi tội lên đó chỗ đỗ xe bí quá .

Hạng B2
18/5/05
351
0
0
HN

quote:

Trích đoạn: lebaphuc

E thì chưa tra lại bảng giá nhưng với cỡ lốp đó thì giá đó ko phải là bị chém! Cùng lắm là đắt hơn ngoài 1,2 trăm ngàn/ quả là kịch kim! E cũng biết giá ở chỗ ông Dũng ko phải là chém đâu, khá hợp lý đấy vì thằng bạn E thay lốp Michelin ở đó rồi và E cũng đã mua vành ở đó nữa! Ông anh bác bảo có hơn 1tr/quả thì quả thực là ông anh bác chưa đi thay lốp 15inch trở lên bao h. Đợt này lốp cũng lên giá nữa bác ạ! Cách vài hôm mà nó đã lên 15% rồi, hic ... E cũng vừa mới phải thay cả 4 quả Michelin.
E mua lốp cũng ko thấy nói đến giấy bảo hành.?! Còn lốp cũng giống như các sản phẩm khác, có tỷ lệ lỗi nhất định! Lốp mà bị đá chém thì bác phải chịu là đúng rồi! Còn cái lốp bị phồng kia thì rất có thể do lỗi sản xuất, ông Dũng cũng là người đàng hoàng, nếu do lỗi sx thì sớm muộn gì ông ý sẽ đền cho bác thôi mà! UY TÍN của Cty còn hơn cái lốp nhiều, bác cứ yên tâm!

nghe ko khách quan

Bác lebaphuc nghe phía dươí đi - người ta đang kêu bị chém ầm ầm kìa.
KD ở mình chán quá nhỉ - chỉ lo gặt nhanh thôi. Em thà bi hãng luộc còn hơn bị các bác ntn này luộc.

Hạng B2

Trích đoạn: Zippo

Khách quan tý nhé: Cậu Dũng chỗ đấy bán đắt bỏ ẹ mặc dù mình là khách hàng khá thường xuyên và anh em. Hôm nọ ra đấy lắp cái cảm biến áp suất lốp. Đồng chi bán cho mình 2,5triệu và có dặn dò đừng báo giá cho ai nhé, em toàn bán 2,9 triệu riêng bác em để 2,5 triệu. Ai ngờ đâu bên box Mitshu mấy bác đi lắp giá có mỗi 2,2triệu. :mad::mad::mad::mad::mad:
Em thì thường làm chỗ anh em, ít khí check giá ở ngoài và ép giá lại nhưng mà anh em kiểu này thì kể ra cũng hơi cay.

cái tên bác nghe khá uy tín trêm 4r nên em tin bác. ==> Cạch mặt chỗ này. Bơm nito ở đay cũng đắt hơn Dunlop 10k. Bác biết lốp nào chạy êm (đỡ ồn hơn) hơn không giới thiệu thiệu em với. Xe em CRV

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44

Lốp nào không phải của Thái, TQ, ĐL thì sẽ rất tốt vì sẽ đắt tiền hơn hẳn, hơn nữa side wall không nên quá mỏng, 55 trở lên là ổn.

Hạng B1
28/3/07
82
0
0

Trích đoạn: bigfun

cái tên bác nghe khá uy tín trêm 4r nên em tin bác. ==> Cạch mặt chỗ này. Bơm nito ở đay cũng đắt hơn Dunlop 10k. Bác biết lốp nào chạy êm (đỡ ồn hơn) hơn không giới thiệu thiệu em với. Xe em CRV

Bác Bigfun ơi . chỗ Dunlop hà nội ở đâu vậy ?

Thanks