Hạng D
15/7/07
1.805
11.449
113
Cuộc thi Canon marathone đã kết thúc tối hôm qua, và mợ Cherie của OS đã rinh giải đặc biệt với tác phẩm thuộc chủ đề "Chạm".
Chúc mừng mợ với giải thưởng, trong đó có một chuyến đi Hungary học nhiếp ảnh, hy vọng sau khóa học mợ sẽ nâng cao tay nghề hơn nữa để có nhiều hơn ảnh đẹp cho OS.
Tác phẩm đoạt giải:
Tự hào vì mợ Cherie đã rinh giải Đặc biệt của cuộc thi Canon marathone

Link chứng thực thông tin:
http://tuoitre.vn/Van-hoa-Giai-tri/510657/Tran-Phuong-Vy%C2%A0--giai-dac-biet-sang-tac-anh-nhanh.html

Hạng D
21/5/10
3.300
26
48
Hôm qua đúng là e đã quá may mắn các bác ah

Cám ơn các bác đã chúc mừng em
Cám ơn sư phụ Kam đã mở thớt chúc mừng nhé!

E xin nói về cơ duyên để có khoảnh khắc của bức ảnh đoạt giải

Khi được BGK thông báo chủ đề thứ nhất là chạm (touch), e chợt nghĩ tới hình ảnh người mẹ và em bé, hỏi chị Bóng (người đồng hành lang thang vất vả cùng em hôm qua) có người quen nào gần nhà có em bé mới sinh ko? chị Bóng sực nhớ là hàng xóm mình có, thế là hai chị em tức tốc chạy về nhà chị Bóng (theo sự sắp đặt gọi đt trước của bác Diachu - chồng của chị Bóng -nhờ mẫu sẳn ở nhà) vì thời gian tối đa là 3 giờ đồng hồ phải quay về sân vận động Phan Đình Phùng (nơi tổ chức giải) để nộp hình, mất 1 tiếng đồng hồ đi và về, vậy là thời gian set up và chụp ảnh có được chỉ gần 2 giờ đồng hồ thôi. Hai chị e chạy như ăn cướp vậy đó, hihihi
Về đến nhà chị Bóng e phát hiện sân nhà chị có ánh sáng ngược chiếu vào rất đẹp, thế là qua hàng xóm chờ e bé và mẹ thay đồ ....... xong chụp luôn. Hai mẹ con mẫu diễn rất tốt nên ko làm mất thời gian lắm, lúc đầu 2 mẹ con mẫu mặc đồ thường và sau đó e nhờ mẫu thay áo bà ba, đội nón lá cho thêm phần sinh động. Tổng thời gian chụp chỉ gần 1 giờ đồng hồ, tổng số bức ảnh e chụp 2 mẹ con mẫu được đúng 22 tấm, xong ...... là e và chị Bóng phi xe về nơi tổ chức giải ngay lập tức