Thảo Luật Chung tư vấn BDS ở cần thơ

Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
12/6/07
5
0
0
Cái topic này hay quá. Em cũng đang tìm hiểu đất dự án ở Cần Thơ để mua. Cho em hỏi khu Nam Cần Thơ có phải là khu Nam Sông Hậu mà mợ Hạnh đề cập không ạ? Em xem bản đồ Cần Thơ thì thấy khu này quy hoạch mới thuộc Quận Cái Răng, nằm ngay giao lộ đường dẫn vào cầu Cần Thơ và đại lộ Quang Trung. Vì có nhân viên bên cty Nam Long giới thiệu em đất dự án của cty họ là khu Nam Long - Hưng Thịnh, nhưng giá mắc quá, giá gốc chủ đầu tư khoảng 6tr/m2. Chỗ này còn có khu Hưng Phú của CIC8 em thấy giá mềm hơn nhưng vì chỉ xem trên mạng nên ko biết có đúng ko. Có pác nào ở Cần Thơ tư vấn giúp em hai khu này với. Thanks.

Hạng B1
23/5/11
52
0
6
34
@Phongluu: tôi hỏi vậy vì nghĩ có thể bác khuyên tôi nên xem thêm vùng nào nữa không. Hy vọng là tôi trả lời được câu hỏi của bác.

@Hanh.Pham: tôi chỉ giỡn thôi mợ Hạnh ơi. Mấy bài của mợ giúp tôi rất nhiều và tôi hoàn toàn không có vấn đề gì hết với mấy bài của mợ (và cũng hiểu được). Về Cần Thơ, thế nào tôi cũng kiếm cách gặp mợ.

Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
33
@bác Tran.hungvn Hóc Môn, Nhà Bè, Bình Chánh... Còn quỹ đất bác mong muốn 500m2 và vừa tiền... Gò Vấp đắt tiền và khó kiếm 500 m2 và hơi bị ồn ào ảnh hưởng sân bay Tân Sơn Nhất. Bác không đưa ra dự trù kinh phí bao nhiêu tiền thì mấy bác chuyên gia khó chọn cho bác rồi. Em nghĩ bác càng hỏi nhiều thông tin càng tốt để loại bõ những phương án không khả thi...chứ 1 tháng quay đi quay lại nhanh lắm.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
30/3/11
86
0
6
Miền Tây
tran.hungvn nói:
@ngoc_nguyen: tôi hiểu thêm được cái chuyện BĐS ở Cồn Khương qua bài viết của mợ. Cám ơn mợ. Tôi coi bản đồ thấy cồn khương, một bên đối diện với trung tâm cần thơ, bên kia dọc theo sông Hậu. Mấy cái hình mợ chụp là có phải bên đối diện với trung tâm cần thơ không?
Dạ, mấy tấm hình đó là em chụp gần trung tâm cần thơ. Qua cây cầu em chụp ở mấy tấm hình em post đầu tiên là tới nó. Nói chung Cồn Khương ngay sát ngay trung tâm, nhưng hiện giá đất bên đó đã bắt đầu lên giá, cộng thêm phải mua với diện tích lớn (trên 1000 m2), và bắt buộc phải xây biệt thự. Khu này không dành cho khu dân cư sinh sống đâu ạ.
Nhưng em nghĩ khi nào bác về, đi khảo sát sẽ rõ hơn. Em thì chỉ trình bày trong tầm hiểu biết của em, nên đôi khi cách nhìn cũng hơi phiến diện.

vankhanhktpn nói:
nói nhỏ nhé, đây là con bồ của em đấy, em rành lắm
------------------------------
Mợ Hạnh hệ nào đây ta?
Ha ha. Em sợ bác luôn. Ai chẳng là “bồ” của mợ Hạnh, từ mấy bé thôi nôi, đầy tháng đến xồn xồn U3x. Nên em chẳng có gì lạ lẫm với ngôn từ này. He he.
“Con bồ” là cách nói dân dã của người Miền Tây, chỉ sự thân thiết , kiểu closefriend, hay buddy, là bạn bè thuở hàn vi đó. Như Mama em đi chợ cũng hay hỏi bà bán thịt heo: "Hôm nay đuôi của bồ ngon hông??" :D:D

Hạng B1
23/5/11
52
0
6
34
@Minh Pham: tôi biết là khó cho anh em tư vấn nhưng tôi chưa quen việc nói chuyện cụ thể về số tiền đầu tư trên public. Khi gặp mặt, tôi sẵn sàng nói rõ hơn. Hy vọng bác hiểu cho.

@bravia: theo kiểu giải thích của mợ Ngọc thì chữ bồ tương đương với chữ buddy. Có thể rất thân, hoặc không thân lắm, hoặc là một đứa con nhỏ của một người bạn.

@phongluu: cám ơn bác về cái link. Cái này phải về coi tận mắt để hiểu thêm. Về mặt logic thì tôi không hiểu: “…Giá chủ kêu 4 triệu/m2…. bên kia đường cty bạn em đang nắm bảng giá sắp tung đất nền thấp nhất của công ty là 10 triệu/m2 ( chưa VAT)”. Thế nào cũng phải có lý do đất bên kia đường đắt gấp 2.5 lần đất bên này đường?

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG
Lý do :
1 / Đất bên kia trong khu QH nên Cty bán theo lợi nhuận mong muốn của họ + giá Sản Phẩm đầu vào .
2 / Bên đây rẻ do đất của ng địa phương có thể họ chưa biết thông tin QH ,hay kg... tin cái QH kia sắp làm , hay... đang cần tiền trả nợ ....:( Bán hơn kg ai mua .
Ta mua cũng là dạng đầu tư ...tiềm năng nếu dự án Kg làm thì giữ im giá đó vài ... Năm .
CHính vì lý do này nên tôi mua kinh doanh phải ....nghĩ . ( phải kiểm tra tại chỗ mới biết ).
3 / Có thể đất sẽ bị vướng ranh giải tỏa mở đường bị mất 5,10 mét # 1,2 trăm m2 chẳng hạn .
Dĩ nhiên có giấy tờ đày đủ thì sẽ đc bồi thường nhưng chắc BT theo đất nông nghiệp chỉ khoảng 1tr/m2 ??? cái này cũng phải kiểm tra.
4 / Đất Dự án 100% thổ cư - Đất hiện hữu 500m2 nhưng chỉ có 200m2 thổ cư còn lại là đất vườn
( điều này có lợi cho ng mua ở vì kg phải trà tiền thuếw cho đất làm vườm ) ......còn có nhiều lý do khác nữa linh tinh nói kg hết.:D....
Và cái quan trọng nhất là đất đang... xuống giá nên nếu mua bán thì sẽ khó khăn khi quyết định còn mua ở thì rất tốt.
Mục tiêu nói dài dòng của tôi như vậy để bác làm quen với các khái niệm mua bán bên VN thôi ,để mai mốt bác về khỏi bỡ ngỡ và quyết định đúng đắn khi mua BDS . Chứ tôi kg có ý định khuyên bác mua miếng này đâu Và 1 điều nữa là tôi kg liên quan đến miếng đất này chỉ mới xem trên mạng và Google Map.:D Tôi đưa ra đây chỉ là 1 ví dụ thôi .Thớt bán đất kia là 1 tv OS thấy rẻ nên báo cho AE ai thích thì mua . :D Chúc bác vui vẻ.

Hạng D
16/5/07
1.936
1.033
113
túm lại bác có bao nhiêu tiền ?..đất cồn khuong có 2 lọai, đất nền phân lô diện tích 5x20 và đất biệt thự muốn diện tích bao nhiêu cũng có và bác muốn xây gì cũng đuợc và hiện giờ đất bên đó trên 10triệu/1m2 rồi, em từng có 2nền 7x17 nhưng bán rồi vì chờ hòai mà không thấy quy họach xong gì hết..bán đến giờ gần 3năm rồi mà lâu lâu qua thăm cafe với chủ đất (mới) cũng thấy bãi sậy và vũng nuớc như cũ.

Quan trọng là bác có bao nhiêu tiền?tiền nhiều ít kiểu nào cũng có kiểu sống đó thôi. Thứ nữa bác đã đang sống ở nuớc ngòai thì bác đã chuẩn bị tinh thần khi về sốngở các thànhphố miền tây chưa?Đến em đây sống ở sg mới có mười mấy năm mà về cần thơ xây cái nhà nhỏ nhỏ (4,5x25) để cuối tuần chạy về đó chơi thôi mà bị mấy thủ tục hành chính cộng với thợ thầy làm nản muốn bỏ luôn đó. Ơn trời giờ cũng ra đụơc cái nhà cấp 4 chui ra chui vô nhưng nhìn chả ưng cái bụng chút nào.

Hạng F
22/5/05
17.657
6.051
113
60
Thành phố Run Quất
ngoc_nguyen nói:
tran.hungvn nói:
@ngoc_nguyen: tôi hiểu thêm được cái chuyện BĐS ở Cồn Khương qua bài viết của mợ. Cám ơn mợ. Tôi coi bản đồ thấy cồn khương, một bên đối diện với trung tâm cần thơ, bên kia dọc theo sông Hậu. Mấy cái hình mợ chụp là có phải bên đối diện với trung tâm cần thơ không?
Dạ, mấy tấm hình đó là em chụp gần trung tâm cần thơ. Qua cây cầu em chụp ở mấy tấm hình em post đầu tiên là tới nó. Nói chung Cồn Khương ngay sát ngay trung tâm, nhưng hiện giá đất bên đó đã bắt đầu lên giá, cộng thêm phải mua với diện tích lớn (trên 1000 m2), và bắt buộc phải xây biệt thự. Khu này không dành cho khu dân cư sinh sống đâu ạ.
Nhưng em nghĩ khi nào bác về, đi khảo sát sẽ rõ hơn. Em thì chỉ trình bày trong tầm hiểu biết của em, nên đôi khi cách nhìn cũng hơi phiến diện.

vankhanhktpn nói:
nói nhỏ nhé, đây là con bồ của em đấy, em rành lắm
------------------------------
Mợ Hạnh hệ nào đây ta?
Ha ha. Em sợ bác luôn. Ai chẳng là “bồ” của mợ Hạnh, từ mấy bé thôi nôi, đầy tháng đến xồn xồn U3x. Nên em chẳng có gì lạ lẫm với ngôn từ này. He he.
“Con bồ” là cách nói dân dã của người Miền Tây, chỉ sự thân thiết , kiểu closefriend, hay buddy, là bạn bè thuở hàn vi đó. Như Mama em đi chợ cũng hay hỏi bà bán thịt heo: "Hôm nay đuôi của bồ ngon hông??" :D:D
Câu đùa vui thôi mà bác. :)
Giờ em hiểu thêm đc 1 ít về nét văn hóa miền Tây.:)

Status
Không mở trả lời sau này.