Tập Lái
28/9/15
43
22
8
34
Chào các bác,

Em tài mới, các bác cho em hỏi từ Sài Gòn ra Quảng Ngãi chạy cung đường nào là nhanh nhất ạ,? Không biết những đoạn cao tốc nào đã đc chạy rồi? Các bác hay chê đoạn qua Phú Yên đường xấu, không biết năm nay ntn rồi, có đường nào nhanh hơn ko ạ? Em muốn chạy về trong ngày luôn, 4h sáng xuất phát thì liệu đến nơi tầm 7-8h tối đc ko các bác nhỉ?

Cảm ơn các bác.

Hạng D
16/11/20
2.647
7.898
113
37
Tài mới mà bác chạy máu thế, đi trong 1 ngày luôn, đi bình thường đã mất 15 tiếng rồi, đó là chỉ dừng ăn uống vệ sinh thôi, đi ngày Tết có khi nó còn lâu hơn nữa. Giờ CT thì mạch từ SG - Phan Thiết - Vĩnh Hảo - QL1A - Cam Lâm - Nha Trang xong đi thẳng QL1A tới Quảng Ngãi thôi. Năm ngoái 30/04 mình đi Quy Nhơn tới khúc Phú Yên thì ghé đi đường ven biển thì vẫn còn xấu, khúc QL1A có khúc rào 1 lane để sửa, giờ không biết sửa xong chưa.

• Like
Reactions: nttanmam and Luas
Tập Lái
28/9/15
43
22
8
34
Tài mới mà bác chạy máu thế, đi trong 1 ngày luôn, đi bình thường đã mất 15 tiếng rồi, đó là chỉ dừng ăn uống vệ sinh thôi, đi ngày Tết có khi nó còn lâu hơn nữa. Giờ CT thì mạch từ SG - Phan Thiết - Vĩnh Hảo - QL1A - Cam Lâm - Nha Trang xong đi thẳng QL1A tới Quảng Ngãi thôi. Năm ngoái 30/04 mình đi Quy Nhơn tới khúc Phú Yên thì ghé đi đường ven biển thì vẫn còn xấu, khúc QL1A có khúc rào 1 lane để sửa, giờ không biết sửa xong chưa.
Mới thì cũng đc 1 năm rồi bác, tại e google thấy có 13 tiếng thôi, nên định tranh thủ chạy luôn. sáng 23 âm e xuất phát, đi sớm nên chắc đỡ kẹt xe hơn so với gần tết.
Cao tốc đến Vĩnh Hảo là phải đi QL1A đến Cam Lâm, cao tốc từ Cam Lâm đến Nha Trang đi được chưa bác?

• Like
Reactions: nttanmam
Tập Lái
28/9/15
43
22
8
34
Năm rồi đoạn đường xấu (Phú Yên - Quảng Ngãi) đã được sửa nên năm nay có lẽ chạy tốt rồi, lúc đường còn chưa sửa thì tôi chạy từ Vũng Tàu lúc 03h00 và khoảng 20h thì đến TP.Quảng Ngãi.
Chỉ sợ chận 1 lane còn chạy đc 1 lane thì nản lắm ạ!

Hạng D
16/11/20
2.647
7.898
113
37
Mới thì cũng đc 1 năm rồi bác, tại e google thấy có 13 tiếng thôi, nên định tranh thủ chạy luôn. sáng 23 âm e xuất phát, đi sớm nên chắc đỡ kẹt xe hơn so với gần tết.
Cao tốc đến Vĩnh Hảo là phải đi QL1A đến Cam Lâm, cao tốc từ Cam Lâm đến Nha Trang đi được chưa bác?
CT Cam Lâm đến Nha Trang đi được rồi bác nhưng cũng tính ra cũng không nhanh hơn đi từ sân bay Cam Ranh vào trung tâm lắm đâu. Mình hay đi khúc từ Cam Ranh vào để ngắm resort luôn

• Like
Hạng B1
10/5/13
87
68
18
Chào các bác,

Em tài mới, các bác cho em hỏi từ Sài Gòn ra Quảng Ngãi chạy cung đường nào là nhanh nhất ạ,? Không biết những đoạn cao tốc nào đã đc chạy rồi? Các bác hay chê đoạn qua Phú Yên đường xấu, không biết năm nay ntn rồi, có đường nào nhanh hơn ko ạ? Em muốn chạy về trong ngày luôn, 4h sáng xuất phát thì liệu đến nơi tầm 7-8h tối đc ko các bác nhỉ?

Cảm ơn các bác.
Mình cũng chạy từ sg về QN hoài, cao tốc, ql1 đi thôi bác, khúc Quy Nhơn làm biếng qua hầm Cù Mông thì đi ql1D , sáng 5h xuất phát, chạy mệt khúc nào nghỉ 10-15ph, tới QN cỡ 9:30 tối,

• Like
Reactions: nttanmam and asap
Tập Lái
28/9/15
43
22
8
34
E cập nhật tình hình là đã hoàn thành chuyến đi nha.
Sáng 5h xuất phát ở Q2, tối 19h30 đến TP Quảng Ngãi. Đi cao tốc đến Vĩnh Hảo - ql 1a đến Cam Lâm - cao tốc đến Nha Trang - ql 1a. Đến Nha Trang lúc 11h, ăn trưa ở Vạn Ninh trc khi qua hầm đèo cả, rồi chạy tiếp.
Đường ql khá đẹp, đoạn qua Phú Yên đã sửa xong, cao tốc Phan Thiết Vĩnh Hảo vơi Cam Lâm Nha Trang thì rất chán, lane hẹp mà tốc độ chỉ 80km/h, ko lane khẩn cấp.

Tập Lái
21/2/19
32
42
18
38
E cập nhật tình hình là đã hoàn thành chuyến đi nha.
Sáng 5h xuất phát ở Q2, tối 19h30 đến TP Quảng Ngãi. Đi cao tốc đến Vĩnh Hảo - ql 1a đến Cam Lâm - cao tốc đến Nha Trang - ql 1a. Đến Nha Trang lúc 11h, ăn trưa ở Vạn Ninh trc khi qua hầm đèo cả, rồi chạy tiếp.
Đường ql khá đẹp, đoạn qua Phú Yên đã sửa xong, cao tốc Phan Thiết Vĩnh Hảo vơi Cam Lâm Nha Trang thì rất chán, lane hẹp mà tốc độ chỉ 80km/h, ko lane khẩn cấp.
Ủa sao em nghe có thông báo PT-VH với CL-NT đc chạy 90km/h mà bác. Em tính 3h chiều nay về mà thấy sáng nay trên cao tốc tai nạn liên tục kẹt xe quá trời lo quá.

• Like
Hạng B2
21/11/13
233
5.120
93
Các Bác cho hỏi cuối cao tốc Cam Lâm - Nha Trang thì đi đường nào ra QL1A gần và thuận tiện nhất. Em tra GG Map mà không hiểu thoát CT ra QL1A bằng đường nào.
Sáng mai em xuất phát 4h00 từ Xuân Lộc -ĐN về Quảng Ngãi
Cảm ơn các Bác.

• Like