Tập Lái
23/10/11
1
0
0
Re:Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe ( theo ngũ hành )

Hi chị Hocap,
Em thấy thớt này hay quá. Mặc dù đã hiểu qua chút về màu xe hợp với mình rồi nhưng em vẫn muốn nhờ chị tư vấn thêm đôi chút ah.

Em sn 83, thuộc mệnh Thủy ( Đại hải thủy). Em đang tính cuối năm sẽ dinh 1 bé Yaris về. Màu bạc em ko thích nữa mà màu trắng thì em trông nó dại dại thế nào ý! Em khoái cái màu kem kem trông sang hơn nhưng ko biết liệu có được ngon lành ko chị? Tư vấn cho em thêm màu khác của Yaris nữa chị nhé!
Cám ơn chị nhiều

Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn

Vợ chồng em mạng Thủy, con em mạng Mộc, xe em đang đi là màu đen vậy có hợp kg bác?

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

chauhungvnpt nói:
Vợ chồng em mạng Thủy, con em mạng Mộc, xe em đang đi là màu đen vậy có hợp kg bác?
Tốt rồi , Hợp với cả nhà luôn
nhan8ien83 nói:
Hi chị Hocap,
Em thấy thớt này hay quá. Mặc dù đã hiểu qua chút về màu xe hợp với mình rồi nhưng em vẫn muốn nhờ chị tư vấn thêm đôi chút ah.

Em sn 83, thuộc mệnh Thủy ( Đại hải thủy). Em đang tính cuối năm sẽ dinh 1 bé Yaris về. Màu bạc em ko thích nữa mà màu trắng thì em trông nó dại dại thế nào ý! Em khoái cái màu kem kem trông sang hơn nhưng ko biết liệu có được ngon lành ko chị? Tư vấn cho em thêm màu khác của Yaris nữa chị nhé!
Cám ơn chị nhiều
Có thể chọn màu ( Màu kem ) là màu sinh tốt nhất đấy . Vì Kim Sinh Thuỷ mà Hơn nữa mạng Đại Hải Thuỷ là Mạng lớn nhất trong ngũ hành , nên sử dụng xe màu ra nắng nó ánh lên là rất tốt ( Vàng trong Biển mà ) .
Còn không sẽ là màu xanh của đại duơng , xe yaris có màu này .

Hạng F
8/4/09
5.635
416
83
51
đâu nhỉ?

Chị hocap ui cho em hỏi ngoài lề tí: trong ngũ hành thì với hành Thủy , Đại hải Thủy là mạng lớn nhất vậy đại ka của các hành kia là gì hở chị???

Tập Lái
27/10/11
8
0
0
53

Tôi mạng Kim, bà xã mạng Thủy. Hiện giờ đi xe màu bạc (ghi), bác xem giúp có ổn ko?

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

xetrau1973 nói:
Chị hocap ui cho em hỏi ngoài lề tí: trong ngũ hành thì với hành Thủy , Đại hải Thủy là mạng lớn nhất vậy đại ka của các hành kia là gì hở chị???
Ừ , trong Ngũ Hành thì Thuỷ là nguồn gốc của mọi sự sống . Thuỷ chiếm đến 3/4 S quả đất .. và nơi đâu có nuớc thì sẽ có sự sống nên Đại Hải Thuỷ Nuớc biển lớn là đứng đầu .
Em hỏi hay lắm , chính câu hỏi này đã trả lời cho rất nhiều nguời là tôi mạng Thổ nhưng đi xe mộc .. nhưng vẫn thấy không sao ? hay tôi mạng Kim mà sao đi xe màu nâu * thổ ) vẫn xui như thuờng là chỗ này em à :
Mỗi một cặp 2 năm sẽ có 1 ngũ hành xuất hiện :
VD 2012 2013 sẽ là Truờng Lưu Thuỷ ... và 60 năm sau thì trường lưu Thuỷ mới quay lại .

Hành Kim :<span style=""color: #0000ff;"">[font="arial,helvetica,sans-serif"] Hải trung kim, Kim bá kim, Bạch lạp kim, Sa trung kim, Kiếm phong kim, và Thoa xuyến kim . Và Hải Trung kim là mạng lớn nhất của Kim[/font]</span>
[style="color: #0000ff;"][font="arial,helvetica,sans-serif"] 2 Hành Thủy : Giản hạ Thủy, Đại khê Thủy, Truờng Lưu Thuỷ Thiên hà Thủy, Tinh Tuyền Thủy, Đại hải Thủy. . ớn nhất là Đại Hải Thuỷ
[/font][/style]

[style="color: #0000ff;"][font="arial,helvetica,sans-serif"]3 Hành Mộc : Tang đố mộc, Tùng bách mộc, Đại lâm mộc, Dương liễu mộc, Thạch lựu mộc, Bình địa mộc. , lớn nhất là : Đại Lâm Mộc
[/font][/style]

[style="color: #0000ff;"][font="arial,helvetica,sans-serif"]4 Hành Hỏa có sáu nạp âm chia như sau: Tích Lịch Hỏa, Lô Trung Hỏa, Phúc Đăng Hỏa, Thiên Thượng Hỏa, Sơn Hạ Hỏa, Sơn Đầu Hỏa. : lớn mạng nhất là Thiên Thuợng hoả
[/font][/style]

<span style=""color: #0000ff;"">[font="arial,helvetica,sans-serif"]5 Hành Thổ có sáu nạp âm phân thành: Bích Thượng Thổ, Thành Đầu Thổ, Sa Trung Thổ, Lộ Bàng Thổ, Dạ Dịch Thổ, Ốc Thượng Thổ.[/font]</span>
<span style=""color: #0000ff;"">[font="arial,helvetica,sans-serif"] lớn mạng nhất là Đại Trạch Thổ [/font]</span>
[style="color: #0000ff;"][font="arial,helvetica,sans-serif"] Nên sau khi có một tai hoạ gì xảy ra , nguời ta hay nói nguời đó Phuớc Lớn Mạng lớn .. là đây
[/font][/style]

Cái bảng tính chi tiết này .. kết hợp với thập thiên can và thập địa nhị chi sẽ tạo nên bảng lục thập hoa giáp .. Rất hay và logic .
[style="color: #0000ff;"][font="arial,helvetica,sans-serif"]
[/font][/style]

Last edited by a moderator:
Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

tuanvna nói:
Tôi mạng Kim, bà xã mạng Thủy. Hiện giờ đi xe màu bạc (ghi), bác xem giúp có ổn ko?
KIm sinh Thuỷ . Bà xã đứng tên thì may mắn hơn . NHưng màu bạc là màu kim .. hai kim sinh Thuỷ thì good nhất rồi bác . Không phải lo lắng gì đâu bác .

Hạng F
8/4/09
5.635
416
83
51
đâu nhỉ?

Hic hic! Zị em Tang Đố Mộc hok có phước lớn mạng lớn òi!!!!

Hạng D
30/12/10
2.072
650
113
GMFC & FRIEND

Vợ chồng em cùng năm Nhâm Tuất, cùng mạng Thủy thì đi xe màu trắng có hợp không bác hocap? Màu nào hợp với vợ chồng em nhất ạ?

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

Về Nguyên Lý căn bản thì Ngũ Hành Tuơng sinh , tuơng khắc như trang 1
Nhưng đi sâu vào chi tiết với ngũ hành , và mỗi hành có 6 tuợng ( nạp âm khác nhau nên ) đôi khi tuơng khắc trở thành tuơng sinh .\
VD những bé sinh ra 2012 sẽ là năm truờng Lưu Thuỷ :
Vd : Sách xưa chép: " Nhâm Thìn, Quí Tỵ, tại Thìn là Thủy khố mà Tỵ lại là Trường sinh của Kim, Kim sinh Thủy vượng. Đã vượng lại còn chứa đựng vào kho nước không bao giờ hết nên gọi bằng Trường Lưu Thủy ".
Trường mang nghĩa vĩnh cữu, Lưu mang nghĩa chuyển động không ngừng, cuồn cuộn vô cùng, thao thao bất tuyệt. Tham vọng to tát nhưng tư tâm không nhiều. Nếu như số là con người giỏi giang có thể giao công việc mà không sợ phản bội.
Trường Lưu Thủy có một khuyết điểm: chỉ chú trọng đại cuộc mà quên mất tiểu tiết, đôi khi do sơ sót mà hỏng việc. Mệnh xấu nạp âm Trường Lưu Thủy là người không có sự nghiệp nhưng biết lo xa cũng ấm thân.

Hơn nữa năm sau là năm NHâm thìn : Con trai tuổi Nhâm thìn màkhông xung khắc với bố mẽ , thuận mùa sinh thì lớn lên rất giỏi , nguời quyền biến cao thuợng , mềm mại nhưng kiên định . có ý chí và đặc biệt là tự thân lập thân muốn gi danh với đời .
Với con gái tính cuơng cuờng y như thế , và theo ngày xưa thì con gái đàn bà cuơng cuờng sẽ coi là xấu , quá tự do không thích ràng buộc , tài trí hơn nguời nên hôn nhân dễ gẫy đổ nên nguời ta nói : Trai đinh Nhâm quý thì sang , gái đinh nhâm quý thì hai lần đò .. , không phải là 100 % nhưng tỷ lệ cũng > 50 % ..
Theo Nguyên lý Ngũ hành thì Thuỷ sẽ bị thổ khắc( thổ kèo trên ) nhưng với truờng Lưu Thuỷ thì sẽ khắc đuợc Bích Thuợng thổ . nên nếu nguời Bích Thuợng thổ ( 1960 , 1961 ) dùng xe màu đen không bao giờ bền hao tài tán tài . Chĩ có duy nhất mạng Đại trạch thổ có thể SD xe màu đen mà thôi .