Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12
Re:Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe ( theo ngũ hành )

belaubau nói:
em mạng Mộc sinh năm 81, em đi xe màu vàng, bgio biết là ko hợp thì phải làm sao để hóa giải huh chị HOCAP???

Mộc khắc thổ ( vàng ) .Mệnh khắc xe . như vậy muốn tốt thì dưỡng xe .. treo tỳ hưu đỏ ( hoả ) vào trong xe .+ hình phật bà .

Và nên trang trí xe theo màu chủ đạo là xanh và đen , đường nét mềm mại .. , kỵ những cản , tay nắm inox ( kim )
Belaubau muốn mua thì alo cho hocap theo số dt ở chữ ký nhé .

@ Duy B2 ; Hocap làm 2 con đeo chìa khoá ... 2 con treo trên gương .. và 1 con đeo ở cổ .. thấy có thuận lợi rõ ràng luôn .

Hạng D
1/4/08
2.242
32
48
Saigon
otosaigon.com

Bà Chị ui , em 28/11/1972 (DL) , xe màu xám bạc , đã có bỏ vào 1 viên đá xanh dương (theo ý của chị) rồi , có thỉnh Phật Bà luôn . Vậy có cần đặt thêm gì không Chị?

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

trai saigon515 nói:
Bà Chị ui , em 28/11/1972 (DL) , xe màu xám bạc , đã có bỏ vào 1 viên đá xanh dương (theo ý của chị) rồi , có thỉnh Phật Bà luôn . Vậy có cần đặt thêm gì không Chị?

nên em ạ , vì đang đi xe khắc chủ mà . Nên thỉnh Phật bà + Tỳ hưu trên 1 khuôn . ( khỏang 300k ) thôi ,Chỗ đá quý họ nói tới 1,2 trđ ( hết cả hồn ) . Mua xong phải đem lên chùa nhờ khai quang nhé .

Hạng F
11/1/10
6.130
62.693
113

Chị ơi,
Xe đứng tên công ty thì có cần phải xét đến màu ko? nếu xét thì theo mạng của GĐ? GĐ em sinh 1967, mạng thiên hà thuỷ nhưng đi xe màu đỏ booc đô, thấy là trái với bảng màu, có cách nào để khắc phục ngoài việc đổi xe ko bà chị? Xin cám ơn.

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

cpkhanhhung nói:
Chị ơi,
Xe đứng tên công ty thì có cần phải xét đến màu ko? nếu xét thì theo mạng của GĐ? GĐ em sinh 1967, mạng thiên hà thuỷ nhưng đi xe màu đỏ booc đô, thấy là trái với bảng màu, có cách nào để khắc phục ngoài việc đổi xe ko bà chị? Xin cám ơn.

đúng rồi , phải theo mạng của người chủ ( Chủ xe , GD công ty .. )
Nhưng Thủy khắc hỏa ( ở kèo trên nên cũng không sao )

Hạng B2
29/9/08
178
1
18

Chị hocap cho hỏi xe màu bụi (cát sẫm) thì thuộc mạng gì. Tôi mạng Hoả, vợ mạng Mộc, thì cần làm thêm gì cho tốt.

Hạng D
25/6/09
1.671
10.507
113

Bác Thảo chuyển sang kinh doanh đồ phong thuỷ đê.............
Vừa bán BH rồi lại mang đồ phong thuỷ đến cho khách hàng, không bị tai nạn -> không phải bồi thường (ăn trọn cả 2 đường
)
Đùa bác tý.

Em mang về mà qua mất ngày 16, nên vưỡn đang để ở nhà. Vậy lúc nào treo vào xe được bác? bất cứ lúc nào hay phải chọn lúc nào (nhiều "lúc nào" thế nhể???
)

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

taylaihanoi nói:

Bác Thảo chuyển sang kinh doanh đồ phong thuỷ đê..........
...
Vừa bán BH rồi lại mang đồ phong thuỷ đến cho khách hàng, không bị tai nạn -> không phải bồi thường (ăn trọn cả 2 đường
)
Đùa bác tý.

Em mang về mà qua mất ngày 16, nên vưỡn đang để ở nhà. Vậy lúc nào treo vào xe được bác? bất cứ lúc nào hay phải chọn lúc nào (nhiều "lúc nào" thế nhể???
)

ngày 26 cũng dc . cứ cho em nó "ăn sương" 2 ngày rồi hãy dùng nhé .

ý kiến hay ,đây l;à ý kiến thứ 3 về việc nói hocap mở shop bán đồ PT ..kiêm xem ( hi hi ) . chắc chuyển nghề quá vì thấy mấy ông thầy bói nối long mạch kiếm mấy trăm triệu dễ thật .

Tập Lái
30/10/08
37
0
0

chào bác HOCAP, số là sau thời gian gianh dụm, em vừa mua được chiếc xe màu bạc (KIA forte) thì lên OS đọc được bài viết của bác thấy rất hay nhưng lại mua phải màu SINH XUẤT nên không được tốt lắm, cho em hỏi có thể đặt gì trong xe để cho tốt hơn khi đi không ạ.
em sinh 11/1977, SA TRUNG THỔ. cám ơn bác.

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

anh.pt nói:
chào bác HOCAP, số là sau thời gian gianh dụm, em vừa mua được chiếc xe màu bạc (KIA forte) thì lên OS đọc được bài viết của bác thấy rất hay nhưng lại mua phải màu SINH XUẤT nên không được tốt lắm, cho em hỏi có thể đặt gì trong xe để cho tốt hơn khi đi không ạ.
em sinh 11/1977, SA TRUNG THỔ. cám ơn bác.
Tăng hoả dưỡng mạng thổ và giảm kim
Co1 thể lắp thêm đèn , dùng trang tr1i trong xe thiên về màu cam , màu đỏ .
Treo tỳ hưu màu hoả trong xe như trong hình nhé bác .
Tư vấn  màu xe theo cung mệnh (ngũ hành )

Last edited by a moderator: