ồ, ông nào mạnh miệng đề xuất để tiền ngân sách cho riêng mấy người trong cơ quan thuế tiêu xài thế? Ghê thật!

Bọn nào vẫn đang nghĩ: ai là người đứng ra thu tiền thì người đó phải được chi tiêu nhiều hơn bọn không tham gia thu tiền,

vậy anh?

nghĩ như Bọn đó, thì người bán vé số, người bán vé rạp chiếu phim, Thuế, Hải Quan phải là những người được quyền chi tiêu số tiền đã thu về được, là hợp lý rồi còn gì

Hạng D
22/1/19
4.044
6.635
113
Bọn nào vẫn đang nghĩ: ai là người đứng ra thu tiền thì người đó phải được chi tiêu nhiều hơn bọn không tham gia thu tiền,

vậy anh?

nghĩ như Bọn đó, thì người bán vé số, người bán vé rạp chiếu phim, Thuế, Hải Quan phải là những người được quyền chi tiêu số tiền đã thu về được, là hợp lý rồi còn gì
Đúng rồi, hết sức bậy! Ủa mà ai là người đứng ra thu tiền, ai là người không tham gia thu tiền vậy anh? Ai cũng liên quan tới thu hết vậy rồi ai kiếm ra tiền cho người ta thu thế?

Đúng rồi, hết sức bậy! Ủa mà ai là người đứng ra thu tiền, ai là người không tham gia thu tiền vậy anh? Ai cũng liên quan tới thu hết vậy rồi ai kiếm ra tiền cho người ta thu thế?

anh hỏi sắp đúng vào lý do tại sao có tỉ lệ 18% rồi đấy

mấy chữ: ai kiếm ra tiền cho người ta thu thuế?
rất khách quan

Hạng F
28/8/19
6.677
11.359
113
Palm Beach, Florida, US
Thề là bác chuẩn.
Hồ thành khác Hà thành.
Hồ thành là ăn rồi biến.
Hà thành ăn mà làm được.
Phương bắc riết rồi giàu có hơn phương nam là vì vậy.
Mà sự thật nó vậy thật! Bao nhiêu đời BT, CT, PCT cái Hố...xí lộn cái Hồ thành đều lem luốc!
Barem, Ê kíp... We are.team work! Anh bảo chỉ nhìn 1m, Em cứ đòi nhìn 100m thì Em ra khỏi đội của Anh.

Hạng F
28/8/19
6.677
11.359
113
Palm Beach, Florida, US
Mấy chục năm cái cầu Tân Thuận chưa được nâng cấp hả các Bạn? Mà trục đường đó đúng "Động mạch chủ" cho Q1-Q4-Q7-Cần Giờ.
Do định hướng đầu tư cả thôi!
Tiến về phía Đông, Go To East, nơi kết nối ĐN, BRVT...đặc biệt khu đất Kim Cương mà Đức Thánh Trần đang chỉ tay nói "Ta ko thích chặt cây xây phố, đứa nào đụng vào đều ko có KQ tốt :( "
Thật ra Cần Giờ mà đầu tư phát triển cho Du lịch thì ngon lành chứ chả hèn, ko phải chạy 130km tới VT mới có biển để đú!

• Like
Reactions: thi_can
Hạng D
22/1/19
4.044
6.635
113
Mấy chục năm cái cầu Tân Thuận chưa được nâng cấp hả các Bạn? Mà trục đường đó đúng "Động mạch chủ" cho Q1-Q4-Q7-Cần Giờ.
Do định hướng đầu tư cả thôi!
Tiến về phía Đông, Go To East, nơi kết nối ĐN, BRVT...đặc biệt khu đất Kim Cương mà Đức Thánh Trần đang chỉ tay nói "Ta ko thích chặt cây xây phố, đứa nào đụng vào đều ko có KQ tốt :( "
Thật ra Cần Giờ mà đầu tư phát triển cho Du lịch thì ngon lành chứ chả hèn, ko phải chạy 130km tới VT mới có biển để đú!
Cầu Tân Thuận chưa quá tải vì có hẳn 2 cây cầu cho 2 chiều di chuyển rồi bác. Quá tải là trên đường, vì lòng đường hẹp, xương cá nhiều và nhà dân san sát. Giải pháp hiệu quả nhất và cũng dễ làm nhất là xây cầu TT4 (từ khu cảng Tân Thuận nối qua Thủ Thiêm) thôi. Nên mới nói đáng lẽ người ta phải xây TT4 trước cái TT2 vừa mới khánh thành.
Cần Giờ phát triển du lịch sinh thái được chứ du lịch biển theo kiểu cạnh tranh với VT thì hơi khó. Vì ít cảnh đẹp, biển lại không sạch do nằm ngay cửa sông lớn. Đó là lý do tại sao mấy bác nghĩ ra chuyện mở phà lớn kết nối CG-VT, để CG có thể "ăn theo" một lượng khách của VT và ngược lại. Tiếc cái là cầu Bình Khánh chưa biết bao giờ mới xong cho dân đi ...

Tập Lái
29/4/21
24
16
3
40
vậy là doanh nghiệp có quyền chọn cây cầu nào họ muốn xây và chọn cả miếng đất họ muốn được đổi luôn hả bác :D
Bạn hỏi như người cõi trên. Em có đưa ra cây cầu và miếng đất đâu mà bác hỏi em. Bác đi hỏi mấy người đang ở kế bên dốc cầu TT2 phía TĐT á.
Link này phần giữa bài có nói đấy. Bạn tham khảo thử xem chứ đừng bắt bẻ em tội ngịp https://vnexpress.net/7-nam-xay-dung-cau-thu-thiem-2-4452500.html