Hạng B2
7/2/12
363
170
43
49
em ở Q3 đi làm Q1-PN, ngày nào cũng chạy xe máy ngoài đường 2.5-3h

2 tháng nay chưa thấy 1 em VF7 , VF3 nào chạy ngoài đường

chẳng hiểu VF ở HCM ko chuộng hay là bán ở trên giấy?
nhìn qua nhìn lại bà con dòng họ mình , banj bè mình cũng đông lắm mà không thấy ai mua ( dân miền nam )

Hạng D
3/3/16
1.687
3.092
113
40
Vinfast làm như thần thánh. Xe thì lỗi từa lưa thánh nằm đường mà cứ bô bô
Các hãng khác người ta test an toàn xe bèo bèo cũng 5 năm mới dám đưa ra thị trường. Chú Vượn tầm 18 tháng là đẻ sòn sòn như heo nái, phần test an toàn để đám khách hàng vin con nó test luôn chứ cần gì tốn tiền thời gian làm
công nghệ nổ máy thập niên 70-80 thế kỷ trước. đẩy xe có trớn + vô số là chạy :D

• Haha
Reactions: kyogod
Hạng D
22/1/19
4.379
7.982
113
Anh của em sao không tập trung vào 2-3 mẫu chiến lược thôi nhỉ! Xe gì cả 1 rừng, vãi làng thật!
3, 34, 5, 6, 7, 8, 9 -
Lúc trước e cũng có nói vụ này. Thiệt ra chỉ cần 1 con cỡ nhỏ như VF5, 1 con cỡ trung bình như VF7 và phiên bản cắt giảm của nó để đánh vào phân khúc giá mềm. 1 con MPV 7 chỗ để cạnh tranh với Xpander/Veloz. Còn VF8 hay VF9 thì tùy, vì doanh số tụi nó không đáng kể, nhưng được cái đánh bóng thương hiệu. Nên mới lấy VF8 ra chạy GSM. Xe mini như VF3 chỉ tổ làm vỡ trận quy hoạch giao thông chứ chẳng giải quyết được gì.

Hạng B2
22/2/23
284
275
63
35
Xe xăng của tàu đâu có bán nổi ở mấy nước phát triển đâu mà bác nói thành công? Mà em nêu Hyundai, Kia ra làm ví dụ, chứ em đâu có nói là chỉ có mỗi H với K.
2 hãng Malai đó, lúc mới thành lập thì 1 ông gia công cho Mitsubishi, 1 ông hợp tác với Daihatsu. Sau này mới bị tàu mua lại phần lớn cổ phần.

Ví dụ như Anh, Úc, Châu Âu có tính là nước phát triển không bạn?
Trong comment của bạn, bạn ghi "... Trước giờ chỉ có case của Hyundai, Kia là thành công sau khi đi gia công cho Nhựt, Mỹ và rồi tự làm riêng được...".
"Chỉ có" thì mình hiểu là chỉ có duy nhất hãng này thành công luôn á.

Hạng D
22/1/19
4.379
7.982
113
Ví dụ như Anh, Úc, Châu Âu có tính là nước phát triển không bạn?
Trong comment của bạn, bạn ghi "... Trước giờ chỉ có case của Hyundai, Kia là thành công sau khi đi gia công cho Nhựt, Mỹ và rồi tự làm riêng được...".
"Chỉ có" thì mình hiểu là chỉ có duy nhất hãng này thành công luôn á.
Ý bác là các hãng TQ cũng thành công theo con đường y hệt vậy? Mà xe thương hiệu riêng nào của Tàu bán thành công ở Anh, Úc, châu Âu vậy bác?

Hạng B2
22/2/23
284
275
63
35
Ý bác là các hãng TQ cũng thành công theo con đường y hệt vậy? Mà xe thương hiệu riêng nào của Tàu bán thành công ở Anh, Úc, châu Âu vậy bác?

MG, Haval?

Ngoài ra, có thể bạn cũng đã biết rồi? TQ cũng là thị trường lớn thứ 2 thế giới sau Mỹ, và TQ cũng là nước phát triển thứ 2 thế giới sau Mỹ luôn á.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
22/1/19
4.379
7.982
113
MG, Haval?

Ngoài ra, có thể bạn cũng đã biết rồi? TQ cũng là thị trường lớn thứ 2 thế giới sau Mỹ, và TQ cũng là nước phát triển thứ 2 thế giới sau Mỹ luôn á.
Wow, tìm đại 1 cái link top .. 300 ...
Cái bạn nói là tổng GDP, còn để đánh giá 1 nước là "phát triển" hay "đang phát triển" thì người ta dựa vào GPD/người, kèm theo 1 số chỉ số khác về phát triển con người và an sinh xã hội. Những cái đó của TQ đang xếp vào nhóm nước "đang phát triển".
Nhưng quan trọng gì nhỉ? Tại sao vấn đề tôi ví dụ về việc thành công của hãng nào đó lại khiến bạn phải bước vào tranh luận? Tôi không liệt kê TQ vào, làm cho bạn thấy khó chịu sao?

• Like
Reactions: NhanGE
Hạng B2
19/10/20
173
247
43
28
Trước nhiều người kêu vụ giảm voucher 200tr cho Lux, SA chỉ áp dụng cho xe xăng. Nay có thể tự tin chốt luôn là anh mình không chơi mấy trò voucher đó bao giờ nữa nhé, anh giảm thẳng giá luôn giúp người dân dễ tiếp cận.

Hạng B2
22/2/23
284
275
63
35
Wow, tìm đại 1 cái link top .. 300 ...
Cái bạn nói là tổng GDP, còn để đánh giá 1 nước là "phát triển" hay "đang phát triển" thì người ta dựa vào GPD/người, kèm theo 1 số chỉ số khác về phát triển con người và an sinh xã hội. Những cái đó của TQ đang xếp vào nhóm nước "đang phát triển".
Nhưng quan trọng gì nhỉ? Tại sao vấn đề tôi ví dụ về việc thành công của hãng nào đó lại khiến bạn phải bước vào tranh luận? Tôi không liệt kê TQ vào, làm cho bạn thấy khó chịu sao?

Tìm để cho bạn thấy bạn phát biểu "chỉ có" là chưa đúng thôi thôi, bạn hỏi tôi trả lời, số bán là fact mà? Rồi nó bán chạy là đúng hay sai vậy bạn?

Tại vì bạn đang ví dụ trên 1 diễn đàn công cộng mà? Thông tin bạn đưa ra chưa đúng thì bị phản biện chứ có gì đâu mà lạ vậy bạn?

Mỹ và Phương Tây vẫn cho TQ là nước phát triển đấy bạn, tiêu chuẩn kép dữ vậy ạ?

Hạng D
22/1/19
4.379
7.982
113
Tìm để cho bạn thấy bạn phát biểu "chỉ có" là chưa đúng thôi thôi, bạn hỏi tôi trả lời, số bán là fact mà? Rồi nó bán chạy là đúng hay sai vậy bạn?

Tại vì bạn đang ví dụ trên 1 diễn đàn công cộng mà? Thông tin bạn đưa ra chưa đúng thì bị phản biện chứ có gì đâu mà lạ vậy bạn?

Mỹ và Phương Tây vẫn cho TQ là nước phát triển đấy bạn, tiêu chuẩn kép dữ vậy ạ?
Cái đó là bạn nói chứ tôi có nói đâu mà kêu tiêu chuẩn kép? Nhét chữ vào miệng người khác khi tranh luận à?
Nói về độ hiện diện thương hiệu, MG hay Haval có cạnh tranh được với Hyundai/Kia không? Đó là còn chưa nói đến tổng doanh số đấy. Vậy thì tôi nói H với K thành công có gì sai? Chưa kể, H với K là thương hiệu do người Hàn tự build, còn MG là của nước ngoài rồi TQ mua về ...
Tôi đâu có nhu cầu nghe bạn phản biện, vì thông tin đó không phải là mục đích chính trong câu chuyện đang bàn tới. Ngoài ra, những thông tin bạn đưa ra bị sai mà tôi có phản biện ở trên thì bạn lại lờ đi và không thèm trả lời. Nên bạn mới là tiêu chuẩn kép đó.