Hạng C
11/11/07
983
2
18
HCM
www.insieutoc.com
Em đã khóc thật các bác ạ!
Đó là lúc cả đoàn dừng chân bên bờ sông Hàn, trước UBNDTP Đà Nẵng, xếp xe để chụp ảnh chuẩn bị chia tay. Cái nắng oi nồng buổi trưa không cản nổi những làn gió mát lạnh từ sông Hàn thổi vào, cộng với dư âm của buổi off đến gần sáng đêm trước, em đã chợp mắt hồi nào không hay. Khi tỉnh dậy, đã 12h trưa, xung quanh vắng lặng như tờ. Chỉ một mình xe của em vẫn còn xếp hàng cùng với những cây dừa đang nghiêng mình che bóng mát bên sông. Đã chia tay rồi sao? Các bác đã đi hết thật rồi sao? Bất chợt một nỗi buồn bao phủ trong lòng. Những giọt nước mắt chảy dài trên má. Dẫu biết rằng bông hoa nào rồi cũng có lúc tàn, cuộc vui nào rồi cũng có lúc chia tay, nhưng không hiểu sao em vẫn cố như níu kéo một chút gì còn mong manh hy vọng. Gọi bác Kiến. Tắt máy. Gọi bác Hùng. Cũng tắt máy. Gọi bác Ninh… Alo, mấy bác ở đâu rồi. Vừa chia tay xong. Đang trên QL1. Như có một sợi dây vô hình kéo đi, em cứ hướng QL1 mà bẻ lái. Đến ngã ba để rẽ lên đường HCM, em mới như người mới tỉnh sau cơn mê. Cuộc vui đã qua. Vẫn còn những công việc của mình phía trước. Vẫn còn một cuộc hẹn trước 5h chiều ở Quy Nhơn. Rồi em phóng xe hướng về Bình Định, để lại sau lưng một buổi off khó quên trong cuộc đời.
Mấy ngày nay em bận bịu công việc. Đến bây giờ mới lên mạng giãi bày những cảm xúc thật sự của mình. Em cảm ơn tất cả các bác, nhất là bác Kiến, bác Hùng, bác Vũ đã tổ chức một buổi off hoành tráng. Hy vọng trong tương lai sẽ có những buổi off hoành tráng hơn nữa.

Hạng B2
3/12/07
190
0
0
42
RE: Và em đã khóc

Trời bác Nam Anh tình củm ghia !
Xin chia xẻ với bác !:)

Hạng D
9/5/06
2.454
344
103

chắc bị .... bỏ rơi một mình cùng hàng dừa .... tủi thân ..... khóc ..... vì tức :D:D:D
Em dzọt :D:D

Hạng D
16/2/08
1.244
4
0

khóc vì mới biết mùi thôm thôm Đã Nẵng mà giờ đã chia tay ...

ôi, hẹn lần sau trải nghiệm nhiều hơn hén bác ;):D:)

Hạng B2
26/6/08
345
7
18
Q.2 - TP.HCM

Ặc..ặc..Bác nì hay nhỉ,chắc có em ma nữ ĐN kéo chân Bác lại rùi,hìhì..cố gắng lần sau đừng phát huy Bác nhé,xin chia sẻ cùng Bác..

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Cảm động quá, cảm động quá bác Namanhtranbui (thằng cu 4 tuổi nhà tôi cứ bảo là chị Namanhtrầnbụi dứt khoát ko gọi là chú, thế mới ghê).
Kiểu này các bác Chevol, Hunguyen123 và anh em ngoài này phải xúc tiến sớm vụ Mũi Né để lấy thêm ít nước mắt của bác này1:D;)

Hạng B2
27/6/08
139
0
0

Ko, cũng phải nói gì thì nói, Bác Namanh là người có kỷ lục khủng nhất SFC, 4 tháng bác đã phang 2vạn5 rồi, một mình một ngựa ra vào HCM - HN 3 lần. Nhưng vẫn khoái đi, lần đi này phải nói là bác rất có cảm xúc nhất là ở Đà nẵng

23/10/06
14.638
5.121
113

Trích đoạn: Kienvang
Cảm động quá, cảm động quá bác Namanhtranbui (thằng cu 4 tuổi nhà tôi cứ bảo là chị Namanhtrầnbụi dứt khoát ko gọi là chú, thế mới ghê).
Kiểu này các bác Chevol, Hunguyen123 và anh em ngoài này phải xúc tiến sớm vụ Mũi Né để lấy thêm ít nước mắt của bác này1:D;)

Vậy ra tết làm luôn đi bác!

Hạng D
16/5/07
1.815
27
48

thật xúc động xin chia sẽ cùng bác namanh, ae cứ tường bác do cong việc nên đã đi trưổc rồi , thật tiếc quá! lần sau ae mình sẽ chu đáo hơn.

Hạng D
2/11/07
2.551
5
38
53

@namanhtranbui :
Sau khi chia tay ACE phía Bắc, đoàn Miền Nam còn lượn lờ vài vòng quanh tp. Đà Nẵng mừ, rồi còn tranh thủ ăn trưa lót dạ trước khi rời tp. (~ 1h chiều) lên đường HCM. Thật nể phục bác đấy, một mình một ngựa chinh chiến Bắc Trung Nam - sân nào cũng chiến đấu đến tận giờ phút cuối cùng. Chắc lúc còn một mình ở Đà Nẵng & lên ngựa solo về lại SGN, nghĩ đến cảnh vợ con đang mong ngóng bác bên nồi cháo gà, chỉ thiếu chút muối tiêu chờ bác mang về là bác lại được nạp thêm sức mạnh để hoàn thành nốt cung đường gian nan còn lại nhỉ