Thảo Luận Chung Vạch kẻ làn đường

Hạng B1
2/11/07
67
1
8
www.thanhhai.com
Tôi thấy vạch sơn kẻ làn đường rất có ích, khi chạy ban đêm thì khỏi nói vì sẽ giúp ta bám đường và dự kiến hướng rẽ của đoạn đường phía trước. Ngay cả khi chạy ban ngày thì vạch này cũng rất có ích vì giúp ta biết mình chạy có lấn sang làn bên kia hay không, và xe ngược chiều cách mép làn khoảng bao nhiêu để canh với xe mình.

Nhưng nhiều đường ở ta không có vạch làn đường, kể cả Quốc lộ 1A luôn. Đáng nhẽ ngành giao thông bắt buộc phải sơn vạch kẻ làn đường tại những đường có xe hơi lưu thông.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Hết tiền bác ạ. Bác không xem TV? Làm dải phân cách cứng để không, dân ven QL trồng rau cải thiện à. Ráng chịu cho quen. Kêu gì bác ơi. bác có chứng kiến hàng loạt ổ gà, trám vài cái còn mấy cái kệ nó không?

Hạng D
28/7/08
2.284
3.716
113
Thanh Hai nói:
Tôi thấy vạch sơn kẻ làn đường rất có ích, khi chạy ban đêm thì khỏi nói vì sẽ giúp ta bám đường và dự kiến hướng rẽ của đoạn đường phía trước. Ngay cả khi chạy ban ngày thì vạch này cũng rất có ích vì giúp ta biết mình chạy có lấn sang làn bên kia hay không, và xe ngược chiều cách mép làn khoảng bao nhiêu để canh với xe mình.

Nhưng nhiều đường ở ta không có vạch làn đường, kể cả Quốc lộ 1A luôn. Đáng nhẽ ngành giao thông bắt buộc phải sơn vạch kẻ làn đường tại những đường có xe hơi lưu thông.

Ở Vn hiện nay thì nhiều cái ĐÁNG NHẼ tương tự lắm!

Tập Lái
3/6/07
38
0
6
53
Nhân nói về vạch kẻ làn đường, có bác nào biết một vạch trắng, hai vạch trắng và hai vạch vàng có ý nghĩa khác nhau như thế nào không?

Hạng B2
1/7/08
362
24
18
41
Thế bác có bao giờ thấy ở giữa đường bị lún 1 lổ bự chà bá lun! nhưng khi sửa chữa thì chỉ cào bằng cho mép lổ hơi lày ra chút xíu thui chứ không lấp bằng đc cái lổ đó! mặt đường mà họ còn làm như ẩu như vậy huống chi là 3 cái chuyện nhỏ kẻ vạch đường này!

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
AlphaPi nói:
Nhân nói về vạch kẻ làn đường, có bác nào biết một vạch trắng, hai vạch trắng và hai vạch vàng có ý nghĩa khác nhau như thế nào không?

Bác cứ lấy Luật GTĐB VN ra xem là hiểu ngay.

Hạng B2
6/1/09
190
0
0
Nhiêu đường nhỏ quá thì kẻ sao được bác,còn QL1 có vạch kẻ làn đường ở giữa mà bác

Hạng C
11/1/08
786
0
16
Thủ Đô Hà Nội
clip.vn
Thanh Hai nói:

The duong lang Xa cung di dc oto cung fai ke vach sao!

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Đường làng xã cũng có kẻ vạch chứ bác, nhưng chỉ kẻ vạch ngang khi trong vùng có dịch cúm gia cầm.