Hạng D
5/6/08
1.673
5.623
113
Đồng Nai
derick nói:
Theo em thấy thì kích thước với một gia đình tiêu chuẩn gồm 2 vợ chồng trẻ và 2 đứa con là vừa phải. Hơn nữa với tình hình đường xá trong thành phố thì ngày càng chật hẹp mà bác nào cũng đòi sắm xe to hơn một chút để tự sướng bản thân mà không nghĩ đến hậu quả là ra đường kẹt xe chung lúc đó thì dù xe có rộng rãi mà cứ kẹt dính một chổ, vừa trễ giờ mất thời gian vừa tốn thêm xăng thì chỉ có bực mình khó chịu thôi. Mà em cũng để ý kỹ mấy chiếc 7 chổ này ngoài đường nhiều lắm rồi, bình thường cũng chỉ có từ 2 đến 4 người trong xe thôi, ít khi thấy nhét đủ 7 người. Nếu ai cũng biết bỏ đi tính ích kỹ, biết nghĩ đến cộng đồng, sắm một chiếc xe vừa phải không quá to phù hợp với nhu cầu của mình thì tức là đã góp một phần tích cực làm giảm tình hình ùn tắc giao thông rồi. Bác nào thấy em nói không đúng thì cứ ném đá tiếp đi ạ, em chạy đi tìm chổ nấp đây
Nhu cầu của một người làm sao bác biết được khi ko tiếp xúc với họ?Bác quy chụp rồi.

Nói như bác vậy xe 7 chỗ bán cho ai?Vậy ai mua xe 7 chỗ mà chở ko đủ 7 người đều là ích kỷ hết hả bác, bác nói vô lý quá. Ai cũng có sở thích riêng, đi xa mà dùng xe 7 chỗ vs xe 5 chỗ thì bác nghĩ mức độ tiện dụng của thằng nào sẽ hơn?Ko phải ai mua 7 chỗ cũng để nhét cho 7 người, người ta mua vì nó rộng rãi, gầm cao, đi xa nhét được nhiều thứ, thích thì tôi hạ băng ghế sau ngả lưng, có phải sướng hơn ko.

Ỉn đã bán hơn 10.000 chiếc, vậy chắc trong 10.000 này, cũng phải đến 90% là ích kỷ bác nhỉ
Lý do bác đưa ra để mua GLV quá trơ trẽn.
Vài lời cùng bác.

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn
Người mua xe 7 chỗ là ich kỷ? Vậy mấy người mua cái SLK hay Z4 thì quá cha ích kỷ nhỉ? Vì cái xe đó cũng to đâu kém GLV mà nó chỉ chở được có 2 người....

Hạng F
5/3/05
8.717
75.003
113
đây
derick nói:
Theo em thấy thì kích thước với một gia đình tiêu chuẩn gồm 2 vợ chồng trẻ và 2 đứa con là vừa phải. Hơn nữa với tình hình đường xá trong thành phố thì ngày càng chật hẹp mà bác nào cũng đòi sắm xe to hơn một chút để tự sướng bản thân mà không nghĩ đến hậu quả là ra đường kẹt xe chung lúc đó thì dù xe có rộng rãi mà cứ kẹt dính một chổ, vừa trễ giờ mất thời gian vừa tốn thêm xăng thì chỉ có bực mình khó chịu thôi. Mà em cũng để ý kỹ mấy chiếc 7 chổ này ngoài đường nhiều lắm rồi, bình thường cũng chỉ có từ 2 đến 4 người trong xe thôi, ít khi thấy nhét đủ 7 người. Nếu ai cũng biết bỏ đi tính ích kỹ, biết nghĩ đến cộng đồng, sắm một chiếc xe vừa phải không quá to phù hợp với nhu cầu của mình thì tức là đã góp một phần tích cực làm giảm tình hình ùn tắc giao thông rồi. Bác nào thấy em nói không đúng thì cứ ném đá tiếp đi ạ, em chạy đi tìm chổ nấp đây

kẹt xe hay đường hẹp mà chiếc Innova qua không lọt bác dám nói cái Vina náy qua lọt không? giữa Matiz với Innova thì khác nhiều, chứ 2 chiếc này dù khác nhau về kích thước chút ít nhưng việc lái nó khác hẳn với cái cách bác hình dung là nhấc cái xe ướm vào chỗ trống... cái này mà bác nói là ưu điểm thì nên mua Vivant, nó còn nhỏ hơn 1 tí nữa đó

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
@derick : bác nên chuyển hướng lập luận khác . Quan điểm của bác khg thực tế tí nào về chiếc 7 chổ

Hạng B1
20/5/10
78
2
0
43
Somewhere in the distance
Hôm rồi đem em này xuống Đại lý làm Bảo Dưỡng. Có 1 đoạn đường tắc, may mà mình nhỏ chui qua được bên phải ông xe buýt. lúc sau ngoảnh lại đằng sau tắc nghịt...

Nghĩ mình cũng hơi bon chen và góp phần làm ách tắc giao thông nhưng nếu là thằng khác chắc nó cũng bon chen như mềnh. Hê hê. Việt nam mềnh là thế mà, không biết đời con mình chúng nó có cộng đồng hơn mềnh không....

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn
niln nói:
Hôm rồi đem em này xuống Đại lý làm Bảo Dưỡng. Có 1 đoạn đường tắc, may mà mình nhỏ chui qua được bên phải ông xe buýt. lúc sau ngoảnh lại đằng sau tắc nghịt...
Bữa nào bác cho em này lội nước thử coi em nó có bị sao không nhé, Matiz cùi bắp tui đã từng lội nước ngập gần 1/3 cánh của mà không sao đấy, còn cái vụ chỗ hẹp mà vẫn qua lọt thì GLV phải gọi Matiz bằng cụ.

Hạng B2
2/7/10
494
4
0
trungnghia nói:
Bữa nào bác cho em này lội nước thử coi em nó có bị sao không nhé, Matiz cùi bắp tui đã từng lội nước ngập gần 1/3 cánh của mà không sao đấy, còn cái vụ chỗ hẹp mà vẫn qua lọt thì GLV phải gọi Matiz bằng cụ.
Chắc chắn là không sao, ống của chiếc này đặt khá cao. Matiz em cũng ngồi qua rồi, cảm giác lái thua GLV xa, Matiz đã chạy không ngon mà lại còn hao xăng nữa.

nissanhadong.com.vn/tin-tuc/nissan-grand-livina-co-xung-voi-muc-gia-600-trieu-dong.html phải ngồi sau tay lái của Livina mới cảm nhận hết nét hấp dẫn của mẫu xe này

Last edited by a moderator:
Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn
derick nói:
Matiz đã chạy không ngon mà lại còn hao xăng nữa.
Nói như vậy là chưa biết gì về matiz rồi..... Thôi tui đi ra, nhường đất cho mấy bác múa...:p

Hạng D
6/8/08
3.332
2.113
113
Thành phố có nhiều xxx bẩn
trungnghia nói:
derick nói:
Nói như vậy là chưa biết gì về matiz rồi..... Thôi tui đi ra, nhường đất cho mấy bác múa...:p

bác trungnghia chuẩn quá, em cùng matit phi 8 lần đoạn SG - Đà Lạt nè bác...hao xăng hơn con SH có tí tẹo...chạy vèo vèo....có lần em làm e matiz từ Dà Lat về SG, nghỉ có 1 lần ở Tâm Chau...heheh ...matiz là cụ của GLV rồi

Hạng D
15/7/08
2.052
135
63
...hỏi làm chi?
vnpeace nói:
trungnghia nói:
derick nói:

bác trungnghia chuẩn quá, em cùng matit phi 8 lần đoạn SG - Đà Lạt nè bác...hao xăng hơn con SH có tí tẹo...chạy vèo vèo....có lần em làm e matiz từ Dà Lat về SG, nghỉ có 1 lần ở Tâm Chau...heheh ...matiz là cụ của GLV rồi