Tập Lái
1/8/09
27
0
6
Em mới lấy chiếc VW New Beetle 2010 cho vợ cả, tình hình là không được vui vẻ vì cứ bị vợ cả cằn nhằn về cái thắng. Mỗi lần dừng đèn đỏ hoặc chạy chậm em rà thắng thì nó cứ kêu cái tiếng "khược khược" và "rít rít", "két két" rất khó chịu. Đem lên hãng thì họ nói là đạc trưng của VW là thắng bằng carbon hay than gì gì đó nên mới bi như vậy. Em vẫn chưa thoả mãn với câu trả lời đó mà bây giờ không biết fải làm sao. Có Bác nào bị như em không??? Nhờ các bác tư vấn dùm em làm cách nào để hết?

Em xin báo cáo tình hình xe em: vì ko chịu được cách trả lời của trạm bảo hành VW nên em  nhờ bên Samco Trần Hưng Đạo kiểm tra và được biết là do xe em nhập về để lâu nên dĩa bị gỉ. và bị lõm 1 chút. Sau khi nhờ đánh bong và mài dĩa lại thì xe em ít bị kêu hơn. Nhưng khi chạy chậm và rà thắng thì xe em vẫn còn kêu rít rít rất khó chịu. Em không nghĩ là 1 hãng nổi tiến VW mà lại thiết kế xe để kêu như vậy thì không thể chấp nhận được. Ngay cả thằng bạn em đi chiếc matiz mà còn ko bị gì hết. Cầu cứu các bác coi co ai bị tình trạng này và giúp em cái. :mad:

Hạng D
6/8/08
3.339
2.114
113
Thành phố có nhiều xxx bẩn
ặc ặc hay là xe bác bị lội nước hôm chieu tối 10/10 vừa rồi, em thấy 1 con bọ ngập trong nước

nhập về để lâu nên dĩa bị gỉ ==> có thể lý do này đúng nè, bác thử vào khu đưởng trống ở Phu Mỹ Hưng chẳng hạn, vừa chạy tốc độ thấp vừa rà thắng để bố thắng bóp vào và hết gỉ sét....bác chạy vài km chắc hết

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.379
113
www.phindeli.com
Đĩa bị lõm, xe còn bảo hành thì bác yêu cầu hãng thay đĩa thắng mới.
Cái xe cả tỷ đồng mà bh lởm thế này, thảo nào VW càng ngày càng ế.

Hạng B2
18/4/07
286
36
28
38
Kien Giang
Có lẽ là do cục gôm ( em không biết gọi nó chính xác không như nó là một miếng đệm tiếp xúc với mặt đĩa thắng ) bị mòn hoặc dơ ( dính bùn , cát ... ) bác vào kêu họ kiểm tra thử cái đó xem sao?

Tập Lái
21/10/10
24
0
0
41
Đồng Xoài, Bình Phước
sao bác không lên nhà phân phổi hỏi luôn lỗi này xem ho nói thế nào nhỉ
. xe mói mà có tiếng kếu bực mình lắm, nhất là các chi e đi nua. thương vọ thì thương cho trót đi bác oi. chăm sóc cho nó dứt diểm luôn. chúc bác may mắn nhe!

Hạng D
17/12/07
3.202
63
48
Hinh như có lân nào nghe  nói con Bọ bị thu hồi la do lỗi phanh phải không ạ. Em gà nên hỏi lại cho chắc .

Hạng B2
20/5/09
373
0
16
sài gòn
otonamanphat.com
Bác thay hai má phanh (Thắng)mới đi xem có thể hết. Họ trả lời bác cũng đúng nhưng sai là họ không tháo ra kiểm tra do vậy VW bị ế đấy bác.