9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Em chả biết động cơ nó dễ hỏng như thế nào chứ Su Forester bên Mỹ rất phổ biến, được bình chọn là chiếc xe đáng tin cậy, chi phí mua bảo hiểm thấp, độ an toàn 5 sao theo chuẩn NHTSA, điểm số 8.3/10 và cũng rất giữ giá khi bán lại (Giá trị sau 5 năm còn trên 60%).

Nói chung em này thiết kế không có gì đột phá nhưng độ bền và tin cậy thì chắc chắn hơn nhiều em khác cùng phân khúc!
Hình như bác đang nói k đúng ý em rồi. Phần trên em nói về động cơ Waken của Mazda mà.

Tập Lái
1/4/19
28
17
6
54
Nếu bác nào thích lái hoặc thường xuyên lái, quan tâm đến vấn đề an toàn, thì hãy bàn về Su Fo vì AWD và boxer nó khác FWD và I4. Còn bác nào thích thiết kế đẹp thì không nên chê vì xe ô tô được thiết kế cho 2 đối tượng: lái xe và không lái xe (thích thiết kế đẹp). Còn nhiều tiền thì sẽ không chọn xe Nhật, Hàn

Hạng D
12/4/19
1.668
3.310
118
38
Chú em đúng là dốt thật mà, nhờ anh khai sáng mới biết lý do vì sao có tên gọi Porsche châu Á
Bảo sao, tự nhận gọi xằng cái tên Porsche Châu Á là đây, nu thì nu vừa thôi, dành phần cho loài khác :D

Hạng D
18/3/08
1.566
1.545
113
Quan điểm cá nhân: Thiết kế nội ngoại thất nuốt không trôi, thêm cái hộp số CVT nữa, thôi em chọn CX5 bản cao cấp nhất cho lành.
CX5 bản full chạy ồn và lắc ngang khá khó chịu, dễ say xe nha bạn . Mình cân nhắc luôn CX8 thấy vẫn vậy nên đã mua Su-eyesight

• Like
Reactions: Keep improving
Hạng D
18/3/08
1.566
1.545
113
đấy, trọng tâm nó nằm chổ đó. Ngoài cái CVT ra thì thấy Su Fo lái khá lanh, handling khá tốt í, cảm giác mặt đường tốt bao nhiêu âm từ mặt đường nó lọt vô cabin hết =]].
CVT để xe nó êm, chạy phố nó mượt mà ko gằn như AT chứ có gì mà thấy mọi ngừoi cứ kỳ thị nhỉ ?!
Thay vì chạy wave (chưa đc gọi AT), bạn leo lên Vision kéo ga nó nhẹ nhàng hơn chứ , đúng không

• Haha
Reactions: Cu Tom
Hạng D
18/3/08
1.566
1.545
113
Mình đi coi VMS lúc trưa 26/10, thấy con BRZ mà gắn cái máy 2.4 turbo của Wrx vô thì đúng bài. Chẳng hiểu sao con sedan thì Su nó gắn máy turbo 270 ngựa, còn con thể thao 2 cửa thì máy thường 200 ngựa.
thật sự lãng phí

• Like
Reactions: Cu Tom
Hạng B2
19/5/16
228
342
63
44

Nếu bác nào thích lái hoặc thường xuyên lái, quan tâm đến vấn đề an toàn, thì hãy bàn về Su Fo vì AWD và boxer nó khác FWD và I4. Còn bác nào thích thiết kế đẹp thì không nên chê vì xe ô tô được thiết kế cho 2 đối tượng: lái xe và không lái xe (thích thiết kế đẹp). Còn nhiều tiền thì sẽ không chọn xe Nhật, Hàn
Mua CRV máy mạnh thì nhiều bác chê xe ồn, cầu trước, CVT.
Mua CX5 thì nhiều bác chê nội thất tàu, vỏ mỏng, nhìn hơi buê đê.
Mua Tucson thì nhiều bác chê tay lái như LOL.
Mua Forester thì các bác chê xấu, CVT, máy yếu.
=> Cân bằng tất cả các yếu tố em khuyên các bác quay xe, mua Innova: Khung gầm rời, cầu sau, hộp số 6 cấp, thiết kế ko bao giờ lỗi thời - Vì gần 20 năm nay em thấy Innova chưa thay đổi cái gì cả :)
Vui thế thôi, có thằng ngon nhất phân khúc này là RAV-4 thì thằng Toy éo đưa về.

Chỉnh sửa cuối: