Hạng D
27/6/12
3.375
993
113
Re:Vỏ xe DUNLOP, trường hợp này có được bảo hành hay không?

toanpx nói:
Định vào HC thay 4 vỏ v2 nhà em, nghe tin này phải suy nghĩ lại. Sao lúc lày hết Mit đến Dunlop bị vụ này, không biết nên xài loại nào nữa.
Tuỳ vào xe bác là xe gì, bác thích cảm giác đi xe ntn, bác muốn sử dụng bao lâu, đường bác đi là đường gì, $ của bác tới đâu.

Hạng B1
25/5/09
60
10
8

mit.jacmo84 nói:
toanpx nói:
Định vào HC thay 4 vỏ v2 nhà em, nghe tin này phải suy nghĩ lại. Sao lúc lày hết Mit đến Dunlop bị vụ này, không biết nên xài loại nào nữa.
Tuỳ vào xe bác là xe gì, bác thích cảm giác đi xe ntn, bác muốn sử dụng bao lâu, đường bác đi là đường gì, $ của bác tới đâu.
Đi đường VN mà bác, loại nào êm 1 tí. Nghe nói Mit đáp ứng tiêu chí này, nhưng qua các sự cố này chắc phải suy nghĩ lại, $ kg thành vấn đề.

Hạng D
27/6/12
3.375
993
113

toanpx nói:
mit.jacmo84 nói:
toanpx nói:
Đi đường VN mà bác, loại nào êm 1 tí. Nghe nói Mit đáp ứng tiêu chí này, nhưng qua các sự cố này chắc phải suy nghĩ lại, $ kg thành vấn đề.
Muốn êm thì chọn Michelin : niên hạn sử dụng ngắn. Do mềm, êm nên cũng...nguy hiểm
Đường VN muốn bớt (em chỉ nói bớt thui) nguy hiểm thì chọn Bridgestone.

Thân Tâm An Lạc
4/12/11
1.907
23.514
113

update đi bác "xạoke" ui.

HMG
Hạng D
14/8/12
2.198
525
83
TP.HCM

mit.jacmo84 nói:
toanpx nói:
mit.jacmo84 nói:
toanpx nói:
Muốn êm thì chọn Michelin : niên hạn sử dụng ngắn. Do mềm, êm nên cũng...nguy hiểm
May quá em cũng định đến HC thay 4 cái mic, trời xui đất khiến thế nào chạy ngay ra QL1 thay ngay 4 cái BS, hên xui chả biết nó có phùng má trợn mắt không? Hôm em thay thợ tay nghề kém làm rách mép trong do kẹt máy ráp mà cứ để thế, em nhìn thấy kêu tháo ngay ra thay lại cái mới, mình bỏ tiền ra mua lốp mới có mua vỏ rách đâu, bà chủ bảo không sao cứ để thế viết giấy bảo hành nhưng mình vẫn không đồng ý làm căng thế là phải thay. Em quả quyết nếu không thay thì tháo tất lắp lại vỏ cũ, sự cố là do tay nghề thợ chứ có phải lỗi của mình đâu, các bác thấy em sử lý thế có đúng không? cho ý kiến nhé.

Hạng D
7/8/12
2.349
1.148
113

Tình hình sao rồi bác xạo ke oi?

Hạng D

Em gọi cho kỹ thuật của DUNLOP, họ chưa nhận được thông tin gì từ HC nhưng họ hứa sẽ xuống HC kiểm tra.

Tiếp tục .... chờ.

Hạng F
18/9/10
7.496
2.405
113
54
Sài gòn

Điệp khúc chờ. Chia buồn cùng bác chủ

Hạng D
27/6/12
3.375
993
113

HMG nói:
mit.jacmo84 nói:
toanpx nói:
mit.jacmo84 nói:
toanpx nói:
May quá em cũng định đến HC thay 4 cái mic, trời xui đất khiến thế nào chạy ngay ra QL1 thay ngay 4 cái BS, hên xui chả biết nó có phùng má trợn mắt không? Hôm em thay thợ tay nghề kém làm rách mép trong do kẹt máy ráp mà cứ để thế, em nhìn thấy kêu tháo ngay ra thay lại cái mới, mình bỏ tiền ra mua lốp mới có mua vỏ rách đâu, bà chủ bảo không sao cứ để thế viết giấy bảo hành nhưng mình vẫn không đồng ý làm căng thế là phải thay. Em quả quyết nếu không thay thì tháo tất lắp lại vỏ cũ, sự cố là do tay nghề thợ chứ có phải lỗi của mình đâu, các bác thấy em sử lý thế có đúng không? cho ý kiến nhé.
Cách làm của bác rất an toàn. Thà bắt nó tháo ra còn hơn mai mốt mình lại tháo ra. Làm 1 lần cho tốt còn hơn.

Hạng B2
12/7/12
395
84
28

3 chuyên nhỏ liên quan đến hai cửa hàng ở LTT kể các bác nghe:
- xe e bị vá hai lỗ một bánh, cậu trai vá xong bảo e: xe a hai lỗ a cho e xin một lỗ, chỉ báo quản lý một lỗ.
- cũng cửa hàng trên, cái tật làm biếng, tiện đường e ghé vào nhờ xì bớt bốn cái bánh bơm căng quá, cậu trai làm xong tính 20.000đ. Kì này a quản lý hay chủ gì đó biết vì ảnh thối tiền cho cậu trai kia trả lại cho e. Đã vậy cậu trai còn ra vẻ ko hài lòng khi e ko cho tiền thêm.
- cửa hàng khác, e gắn lại một cái cảm biến áp suất lốp, ko phải một bộ bốn cái nghe, bên cung cấp cho e địa chỉ cửa hàng chính xác kêu ra đó gắn, bình thường họ gắn bốn cái có 20.000, gắn một cái chắc rẻ hơn. E chạy ra đó gắn, xong tính 50.000 E mới bảo sao bên xxx bảo chỉ có 20.000 cho bốn cái mà giờ gắn có một cái tính 50.000 lúc đó mới bảo thôi a cho e 20.000.
Số tiền nhỏ, nhưng qua đó e thấy khu vực này các cửa hàng từ chủ đến tớ càng ngày càng lôm côm, riết nản. A e có chỗ nào vá vỏ hay làm cac dịch vụ liên quan thấy OK, chia sẻ với mọi người nghe.

Last edited by a moderator: